Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

After Effect không có âm thanh

Chủ đề thuộc danh mục 'Adobe After Effects' được đăng bởi bvdtr, 13/2/15.

Lượt xem: 41,099

1. bvdtr Thành viên cấp 1

Các bác giúp mình với, mình mới cài AE để học nhưng không hiểu sao import file nhạc mp3 vào lại không có tiếng, chạy preview không thấy âm thanh đâu, mình cài AE cs6, bác nào giúp mình khắc phục với. Thanks! :(

...
  2. Công dân lương thiện

Công dân lương thiện Thành viên cấp 3

chỉnh lại option lúc export. Check zô audio
  3. bvdtr

bvdtr Thành viên cấp 1

mình add file nhạc mp3 vào chạy preview cũng không có âm thanh bác ơi, mục audio không nhảy gì cả ấy, có phải do bản AE lỗi k bác.
  4. Công dân lương thiện

chạy preview ko có tiếng. Lý do thì mình ko biết, nhưng chắc ko phải do phần mềm đâu. CHỉnh option lại thôi :)
  5. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Cấu hình máy của thớt thế nào? Nếu cấu hình cũng tầm trung trung trở lên nhưng file đó dung lượng lớn thì việc nghe đc tiếng cũng chật vật như là preview trong Ae. Còn ngược nếu file đó chỉ là dạng file intro chẳng hạn thì sẽ mượt mà hơn.
    thamvong1 thích bài viết này
  6. thamvong1

thamvong1 Thành viên cấp 1

Dù Kun VietDesigner máy mình là chip i3 3217u, xung 1.8 GHZ

ram 4Gb nhg mình nâng cấp lên 8 G rồi

card đồ họa on Intel HD Graphics 4000, mình chưa Render video bao h cả!

sao máy mình cũng bị dính lỗi ko có tiếng

rất mong bác có thể add fb mình và chỉ giáo thêm đc ko ạ?

facebook.com/aogiac26
  7. handinhien

handinhien Mới đăng kí

Công dân lương thiện bạn ơi cho mình hỏi chỉnh optrion lúc export là chỉnh cái gì vậy bạn, mình không hiểu lắm
    Công dân lương thiện thích bài viết này
  8. Công dân lương thiện

option, các thông số lúc export đó bạn. VD như định dạng đuôi gì, độ phân giải bao nhiêu, thư mục lưu file xuất.... sẽ có chổ để check phần audio, bt sẽ chưa check. Check vào rồi export :D
  9. handinhien

handinhien Mới đăng kí

Công dân lương thiện ak mình hiểu rồi nhé, thank bạn nghe.
    Còn không có âm thanh thì mình bấm vào raw preview thì nghe được
    Công dân lương thiện thích bài viết này
  10. T2M

T2M Thành viên cấp 1

cho mình hỏi sao của mình, file có âm thanh, nhưng khi import vào AE, play thử, nó ko nghe tiếng vậy?
  11. dungmedia

dungmedia Thành viên cấp 2

bấm phím 0 render xong mới nghe được tiếng trong AE! về âm thanh tốt nhất vào phần dựng Pr, hay edius chỉnh cho nhanh hoặc chuyên về âm thanh mix nhé.
    T2M thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn