Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Ai biết hiệu ứng tuyết rơi này làm thế nào ko?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Mr.Big, 27/7/12.

Lượt xem: 3,940

1. Mr.Big Thành viên cấp 1

Album cưới nhạc sĩ Nguyễn Văn Chung, mình ấn tượng hiệu ứng tuyết rơi này mà không biết làm thế nào, ai biết chỉ dùm mình với
    [​IMG][​IMG][​IMG]

...
  2. Night_Hawk

Night_Hawk Thành viên cấp 2

Dùng Noise thì phải, bạn lên google gõ hiệu ứng tuyết rơi ra nhiều tut lắm :)

À hoặc dùng brush cũng được nhưng mất công hơn tí
  3. Hàn Phong

Hàn Phong Cựu quản trị

4. Mr.Big

Mr.Big Thành viên cấp 1

Mình đã thử bằng noise nhưng mà nhìn nó giả lắm, ko đc đẹp thế này :|
  5. dzundt

dzundt Thành viên cấp 1

thường thường thì mình xài texture ịnh lên là xong :)
  6. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Mình thì dùng Brush vs Texture, lâu 1 chút nhưng nó đẹp hơn. ;)
  7. sonthanh

sonthanh Thành viên cấp 2

Có rất nhiều cách để làm tuyết rơi mình chỉ cho một cách đơn giản nhất là dung brush rồi cho nó nhỏ vừa đủ giống tuyết (size 4 tới 9) để cọ chế độ mờ bạn chấm chấm như mình chấm bút vào sách ý rồi xóa những phần ảnh hưởng tới nhân vật rồi chọn layer giảm opacity xuông 75 tới 85 thì phải rồi bạn vào filter->blur->Gaussian blur... làm mờ tuyết thế là ok:))
  8. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Cách của bạn này là cách giết time tốt nhất. :P nhưng cũng hay đấy. ;))
    sonthanh thích bài viết này
  9. IceF

IceF Thành viên cấp 4

Cái hình này thì dùng Brush thôi chứ đâu có gì đâu.
  10. Night_Hawk

Night_Hawk Thành viên cấp 2

Đặt giá trị trong phần Brush preset (F5) sau rồi làm thì cũng có lâu đâu bạn? quệt quệt mấy cái là ra cả đống.
  11. Mr.Big

Mr.Big Thành viên cấp 1

thanks cả nhà :x mình đã bớt ngu hơn rất nhiều, nếu thấy bài ko bổ ích mod del dùm >:D<

Ủng hộ diễn đàn