Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Ai pro máy tính giúp em với

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Tư vấn về tin học, máy tính' được đăng bởi Nguyen Huy Quoc Thinh, 3/2/15.

Lượt xem: 1,509

1. Nguyen Huy Quoc Thinh Mới đăng kí

Em là thành viên mới gia nhập cho em hỏi mấy anh chơi lmht
    máy tính của em ram 2gb
    cpu e5400
    em muốn chơi lmht mượt thì phải nâng cấp cái gì
    máy anh ghi rõ tên những thứ cần nâng cấp cho em nhé
    thank mấy anh
    P/S:giá tiền vừa đủ cho học sinh lớp 10

...
  2. Trung Kiên

Trung Kiên Thành viên cấp 3

Với cấu hình đó thì mình nghĩ bạn nên mua máy mới :D
    Nguyen Huy Quoc Thinh thích bài viết này
  3. jumb0sanlat

jumb0sanlat Thành viên cấp 2

- CPU E4500 bạn nên đổi thành chip core 2 dou E8500 giờ giá của nó cũng giảm nhiều rồi có vài trăm ak!
    - còn ram nếu dư tiền thì lên 4Gb và cần thiết phải có thêm một chiếc card đồ họa (để tiết kiệm chi phí bạn có thể tìm hàng cũ tầm nividia GT-630 là chiến ngon rồi hoặc có thể tìm những dòng card tầm tương dương chú ý bạn ko nên kiếm card đồ họa quá mạnh vì nó ko tương sứng với CPU trừ khi bạn đổi sang một CPU hoàn toàn mới và mạnh mẽ)
    - bạn nên xem lại nguồn máy tính nữa bộ phần này rất quan trọng nếu ko đủ công suất thì có thể gây sụt nguồn liên tục!
    bạn nên lắp thêm quạt tản nhiệt phụ vào case giúp cho mát linh kiện vì chủ yếu nhu cầu bạn dùng chiến game..!
  4. quangnguyen111

quangnguyen111 Thành viên cấp 2

Học không lo học , lo chơi game!
    Anh chỉ cho nè , Em lên gg , mà đao Ram về nhé! Update bản mới nhất cho a! Nghe đâu 9.6 gì đó!
    Cái Bô TrôllNguyen Huy Quoc Thinh thích bài viết này.
  5. phipepong

phipepong Thành viên cấp 2

Xin ba má 15-20 củ mua thùng máy bộ mà chiến. Khỏi phải lăn tăn >:)
  6. thaivinhonline

thaivinhonline Thành viên cấp 1

nâng cấp đầu tiên là VGA nếu chưa có (chú ý vga 128bit từ D3 trở lên) tránh vga 64bit ko phù hợp cho game. Sau đó có đk thì bạn l ắp thêm 1 thanh ram 2gb nữa (thường đi kèm CPU E5200 là DDR2 bus 800 cũ lắm thì 667 mới thì 1066 bạn xem ở thanh ram bạn đang có).
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn