Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Ảnh Bị Mất Nét Sau Khi Xóa Vùng Chọn

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Jan, 16/10/15.

Lượt xem: 1,949

1. Jan Thành viên cấp 1

Mình là gà mờ, muốn làm cái ảnh chìm dưới chữ. Sau khi viết chữ, lấy vùng chọn và xóa nền thì ảnh bị răng cưa như hình.
    Ace giúp mình khắc phục chỗ này được không :-/:-/:-/:-/:-/:-/
    [​IMG] [​IMG] Q163PmW.png

...
  2. 9bokeh

9bokeh Thành viên cấp 2

facebook.com/tranvanhung93
    teamview em xem thế nào cho.
    Jan thích bài viết này
  3. Jan

Jan Thành viên cấp 1

tks 9bokeh , nhưng máy khá yếu, chạy teamview vs pts hk nổi rồi, hic
  4. Jan

Jan Thành viên cấp 1

đây là ảnh sau khi xuất ra, viền chữ bị răng cưa xấu kinh khủng
  5. 9bokeh

9bokeh Thành viên cấp 2

để mình xem lại tí trả lời bạn sau
    Jan thích bài viết này
  6. 9bokeh

9bokeh Thành viên cấp 2

Bạn thử đưa chế độ chữ về smooth hoặc thử thay đổi font chữ xem sao. Nếu không theo mình bạn nên viết text vào 1 layer rồi dùng clipping mask
    Jan thích bài viết này
  7. có thể do lúc bạn chọn vùng thì bị phạm vào chữ đôi tí, thứ 2 có thể do kích thước ảnh bạn quá lớn nhưng chọn resolution nhỏ nên khi phóng to ảnh thì bị răng cưa :)
    Jan thích bài viết này
  8. Jan

Jan Thành viên cấp 1

hi, Ngang Như Kua , mình đã thử đủ kiểu resolution từ nhỏ đến lớn nhưng vẫn bị, còn cái vùng chọn là auto mà, Magic wand tool ak.
    9bokeh , chắc phải mò tiếp clipping mask, chứ mình cũng hk bjk nó là j, hi
  9. bạn thử dùng smart object thử xem :) đó là phần zoom thông minh giúp phóng to hình ko bể chữ. Ko thì bạn cho chữ có viền xem cải thiện dc ko.
    Jan thích bài viết này
  10. Jan

Jan Thành viên cấp 1

hình là mình chèn vào sau. Đầu tiên là mình viết chữ, sau đó lấy vùng chọn rồi xóa trên nền background riêng. Vấn đề ở chỗ vùng chọn là dùng tự động như khi xóa lại ra răng cưa ak
  11. drax

drax Thành viên cấp 4

gõ text rồi đặt cái ảnh lên trên, clipping mask, xong. bạn biến cái text thành ảnh rồi, bị răng cưa là đúng thôi.
    Jan thích bài viết này
  12. Jan

Jan Thành viên cấp 1

tks drax , sao dễ ẹc vậy, :):):):):)
  13. andyleca

andyleca Thành viên cấp 2

Jan : Mình thử cách của mình vẫn ok mà bạn.
    Jan thích bài viết này
  14. hatay1712

hatay1712 Thành viên cấp 4

Chắc là ảnh phân giải nhỏ nên nó thế
    Jan thích bài viết này
  15. Virvi Pham

Virvi Pham Thành viên cấp 1

Do bạn không chọn Anti-alilas lúc chọn vùng chọn
  16. Post đủ 20 bài đây ae thông cảm
    Jan thích bài viết này
  17. Tiny Love

Tiny Love Thành viên cấp 2

Cái này nguyên nhân chỉ có như vầy thôi - Do độ phân giải ảnh của bạn quá nhỏ kèm theo bạn sử dụng line để cắt layer nên chính điều đó tạo đường viền
    P/s : Tại sao không sử dụng mark dùng chính layer text tạo ra làm cái nền để add mark :D
    Jan thích bài viết này
  18. hatay1712

hatay1712 Thành viên cấp 4

Jan thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn