Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Anh chị chỉ giùm em lỗi cơ bản này

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi BắpBéyBỳ, 4/8/12.

Lượt xem: 1,831

1. BắpBéyBỳ Mới đăng kí

em đã cắt riêng được 1 hình và ở trong layer1
    em tạo layer2, đổ màu cho nó
    rồi em muốn: layer2 làm nền cho layer1, tức layer1 phải nằm trước layer2
    thế nhưng lại bị: layer2 lại che luôn layer1
    anh chị chỉ cách để layer 1 nằm trước layer2 giúp em :D

...
  2. faragona

faragona Thành viên cấp 2

Trong bảng layer kéo thả layer 1 lên trên layer 2
  3. BắpBéyBỳ

BắpBéyBỳ Mới đăng kí

có cách nào khác không cần kéo thả mà chỉ cần tắt mở con mắt thôi không hở anh
  4. faragona

Con mắt chỉ là điều chỉnh cho Layer hiện hay không thôi em. Tắt con mắt đi nghĩa là toàn bộ layer đó bị ẩn.
  5. BắpBéyBỳ

BắpBéyBỳ Mới đăng kí

vậy cho em hỏi: layer có phải chồng lên nhau theo thứ tự hay nguyên tắc ra sao
  6. faragona

Từ trên xuống trong bảng Layers tương đương với thứ tự các lớp nhé. Layer ở trên che layer ở dưới.
    BắpBéyBỳ thích bài viết này
  7. BắpBéyBỳ

BắpBéyBỳ Mới đăng kí

haha,em cảm ơn anh nhiều lắm,em đổi thứ tự là nó chồng lên được rồi :))
  8. Valentino102a4

Valentino102a4 Thành viên cấp 2

kiểu này là vừa mới học pts rồi :)) bạn nên lên mạng kiếm 1 giáo trình căn bản để biết chức năng của các công cụ trước khi bắt tay vào làm
    BắpBéyBỳ thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn