Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Anh chị nào hoc ở FPT Arena rồi vào chia sẻ ít kinh nghiệm cho em với :)

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi ducihua, 29/4/14.

Lượt xem: 3,699

1. ducihua Thành viên cấp 1

Sắp tới cuối tháng 5 em sẽ nhập học tại FPT arena ở Đội Cấn. Em tìm hiểu thì thấy mọi người nói rằng học ở đây khá là nhanh nên em cũng hoang mang. Em lập topic mong anh chị nào đã từng học ở đây có thể chia sẻ cho em kinh nghiệm về cách học, hay là trước khi nhập học nên trang bị những kiến thức cơ bản nào để khi bắt đầu khỏi bỡ ngỡ. Hiện tại thì Photoshop cơ bản em đã nắm được, đang tìm hiểu thêm về AI và InDesign. Rất mong được các anh chị giúp đỡ. Em xin cảm ơn :)

...
  2. Hummingbirds

Hummingbirds Thành viên cấp 2

Hơn mình rồi, lúc mình mới vào học biết mỗi shop, vẫn ra trường và đi làm đều :D
    ducihua thích bài viết này
  3. HoàngHuy

HoàngHuy Thành viên cấp 2

lúc vào mình còn chưa hề sờ vào shop lần nào luôn ấy chứ :))
    duypv2742 thích bài viết này
  4. Cris89

Cris89 Thành viên cấp 2

nhanh lắm, mỗi môn tầm 6 - 9 tiết, chỉ dạy cơ bản nên phải tự tìm tòi học hỏi rất nhiều. Cái nữa là nó ko chuyên sâu, 2D 3D hoạt hình mỗi thứ học 1 ít. Mình muốn học 2D chuyên sâu nên phải đăng kí thêm trường khác.
    duypv2742 thích bài viết này
  5. duypv2742

duypv2742 Thành viên cấp 3

k nhanh vì quá nhanh.phần mềm thì tạm tạm vì chịu khó học ở nhà
    nhưng sang tới web thì xác định đi bạn ạ ^^
  6. HoàngHuy

7. duypv2742

duypv2742 Thành viên cấp 3

8. ducihua

ducihua Thành viên cấp 1

Hummingbirds Anh(chị) đã tốt nghiệp ở đây ra rồi ạ? Nếu rảnh có thể cho e xin Y!M hay Skype gì đó chia sẻ em kinh nghiệm đc ko ạ? :D
  9. ducihua

ducihua Thành viên cấp 1

HoàngHuy 2 tiếng a uống hết mấy cốc cà-fê thế để em còn chuẩn bị đạn :P
  10. King ThànhAn

King ThànhAn Phụ trách offline miền Bắc

mình đang học ở đội cấn đây :D chúc bạn sống qua kỳ 2 :)
  11. Phèo.Design

Phèo.Design Thành viên cấp 2

Nghe chừng các bạn khá sợ kì 2 nhỉ,không nhầm là về web design.
    Mình cũng có ý định học tại Arena..không biết thế nào đây,có vẻ khó nhai :D
    King ThànhAn thích bài viết này
  12. dqbach

dqbach Mới đăng kí

Mình đang học ở đấy , hết kì 3 rồi , nói chung là có tiền thì nên đi học còn học được hay không thì 99% là do cậu , 1% là do giáo viên
    có gì add fb chém gió chơi : facebook.com/bachtiny
  13. Bánh Tráng Mắm Ruốc

Bánh Tráng Mắm Ruốc Thành viên cấp 1

Lúc đầu mình cũng như bạn, chạy hết các trường arena, may mắn là biết. Nếu được bạn cứ MaacViet Arena thẳng tiến nha, mình mới học được 2 tháng rồi. Chương trình bên MaacViet Arena được bổ sung thêm mấy môn học về căn bản về mỹ thuật nên nó kéo dài hơn mấy trường arena khác.
  14. King ThànhAn

mình đang cố lết qua kỳ 2 :D bác nào học arena ae làm queng \:D/\:D/\:D/
  15. ducihua

ducihua Thành viên cấp 1

Tiểu Giroud: Em sắp vào đây anh. Kỳ 2 thiết kế web là gồm học những gì mà sao thấy anh dọa em ghê quá :). HTML và CSS em khá vững không biết có giúp đc gì ko anh nhỉ :D
  16. HoàngHuy

ducihua lúc nào cũng chỉ 1 cốc lipton :))
  17. dnkg87

dnkg87 Thành viên cấp 2

Bạn nào học qua kỳ 2 chưa, trong đó html + css dạy có kỹ không vậy, đang tính làm khóa 1 năm mà gần 30 tuổi rồi, ngại đi học quá :)
    King ThànhAn thích bài viết này
  18. HoàngHuy

19. King ThànhAn

ducihua hehe có gốc html css là ngon r :D đây cầy cuốc từ đầu nên ms vất =))
  20. dqbach

dqbach Mới đăng kí

kì 2 đối với mình là dễ nhất :)) , học từ số 0 chứ chả biết trước , project hơn 90 điểm ngon ơ , chỉ có bạn nào lười học mới sợ thôi . Tuy nhiên khi đi làm thì hiếm có chỗ nào chỉ tuyển code không mà thường sẽ bắt thiết kế + code luôn hoặc code cả trên mã nguồn mở nên kiến thức của kì 2 chỉ đáp ứng được 1 nửa công việc , muốn đi làm thật sự sau kì 2 thì phải học thêm ( tối thiểu là wordpress ) ở ngoài . Còn thiết kế web (không code) thì học xong kì 1 là đi làm được luôn , chả cần kì 2

Ủng hộ diễn đàn