Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Ảnh chụp với D70 và fix 50 1.8

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi trongcuong0206, 10/12/13.

Lượt xem: 4,522

1. trongcuong0206 Mới đăng kí

Lâu lắm em không quay lại diễn đàn, đợt vừa rồi có dịp đi kỷ yếu làm vài pic cho các bác nhận xét ạ! Mong các bác gạch đá nhiệt tình, em đã đội mũ bảo hiểm rồi :v

...
  2. Nguyễn Hoàng Minh Long

Nguyễn Hoàng Minh Long Thành viên cấp 3

Thiếu sáng
    Noise
    Tấm đầu tạm được !
    Ảnh chất lượng hơi kém, mình nghĩ đây như chụp bằng máy compact và giảm size xuống vậy.
    trongcuong0206, Boo.FStyl3Pr0 thích bài viết này.
  3. trongcuong0206

trongcuong0206 Mới đăng kí

Cám ơn bác, ảnh tải từ FB nên chất lượng hơi kém ạ!
    Chắc mong các bác chỉ giáo nhiều :3
  4. Nguyễn Hoàng Minh Long

Nguyễn Hoàng Minh Long Thành viên cấp 3

Mình cũng gà nhiếp ảnh nhưng chụp ảnh bạn lên để Tốc độ từ 80 > 150>> tùy theo độ cứng tay
    ISO 100 > 200 f/1.8 nếu thiếu sáng thì đánh thêm flash :D chắc chắn ko có noise đâu mà lại còn xóa phông mù mịt luôn ấy chứ
    Chỉnh sửa lần cuối: 12/12/13
  5. jynftu

jynftu Thành viên cấp 3

Máy bác có vấn đề hay sao chứ trời sáng thế kia lại còn f1.8 thì cần gì ISO cao? @@
  6. trongcuong0206

trongcuong0206 Mới đăng kí

Chắc do để iso quá cao ạ! :9 rút kinh nghiệm lần sau :3 thanks
  7. cuongcoi304

cuongcoi304 Thành viên cấp 1

set ngoài trời thì bác để AV,iso 100~200, khẩu 2.8~4.
  8. Thế Anh 96

Thế Anh 96 Thành viên cấp 1

em thì
    iso : 800-1000
    speed : > 250 tuỳ chỗ
    khẩu : 1.8 xoá phông cho đã

chụp ngoài trời noise em thấy không nhiều, buổi tối noise mới dữ. Vào Lightroom xoá noise 1 tí là hình trong veo :D

Ủng hộ diễn đàn