Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Ảnh chụp với kit 16-50 trên Sony A5000

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi Garfield, 25/3/15.

Lượt xem: 3,168

1. Garfield Mới đăng kí

Chào các bạn. Thời gian trước mình có chơi các dòng máy compact. Nhưng sau này thấy DSLR đang khá là thịnh. Mình cũng muốn lên thử, nhưng mà tính mình thích mấy cái lạ lạ. Thấy Sony cho ra dòng máy mirroless cũng hay hay. Mà cũng không dám mua máy đời cao quá. Sợ không ưng ý phải bán đi mua lại DSLR thì cũng hơi khó. Mình cũng là sinh viên thôi nên cũng phải tính toàn cho hợp lý.
    Bộ ảnh này mình chụp bởi Sony A5000 và kit 16-50
    Mục đích chia sẻ và làm quen với các bạn
    Có một số ảnh đã được blend trên Lightroom rồi nha. Không phải do ảnh không đạt yêu cầu nha.
    Mà vì màu thực tế ở ngoài ít khi nào đậm. Trong khi mình có sở thích với những màu ấm, nóng hơn.
    Nên mình blend cbo nó ra theo ý thôi

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 25/3/15
  2. Garfield

Garfield Mới đăng kí

Mấy bạn nào rành cho mình hỏi với @@
    Sao mình tạo cái topic này xong, chèn link ảnh Flickr vào nó không ra ảnh vậy :((
    Chỉnh sửa lần cuối: 25/3/15
  3. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Nếu bạn ko biết up ảnh thì xin hãy save hết về và dùng tool upanh của diễn đàn up, sau đó ấn Sửa để fix lại #1 đi bạn.
    Hoang_Rau thích bài viết này
  4. ngocbao90

ngocbao90 Thành viên cấp 1

Đăng lại cho anh em xem cái nào :)

Ủng hộ diễn đàn