Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Ảnh của em bị ngược sáng.Mọi người giúp e 1 lần nữa với!

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi Mèo, 24/7/12.

Tình trạng chủ đề:
Chủ đề đã bị khóa bình luận

Lượt xem: 3,496

1. Mèo Mới đăng kí

...
  2. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Hình như bạn tham gia diễn đàn chủ yếu để nhờ vả thôi nhỉ :)
    greenombiez, Trần Thành Lợi, Hanee1 người khác thích bài viết này.
  3. Mèo

Mèo Mới đăng kí

Trong này là mục nhờ vả mà a,tại e mới lần đầu đi chụp hình nên có mấy tấm hình bị hư k biết phải làm sao nên bất đắc dĩ e mới nhờ.E thích học về nhiếp ảnh lắm nhưng vì vẫn còn là hs với lại chưa có điều kiện nên e tham gia vào diễn đàn để lấy thêm kinh nghiệm sau này thôi ạ,nếu a k thích thì để e xoá đi ^^
  4. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Bạn biết đây là box nhờ vả nhưng đã đọc quy định của box nhờ vả chưa? Cái này đã có tut làm sáng ảnh hoặc khắc phục ảnh ngược sáng! bạn chịu khó Google hoặc post 1 topic hỏi về cách làm ảnh ngược sáng sẽ đúng tiêu chí của box này hơn là cứ fải nhờ vả kiểu này? Mình nói để cho bạn rút kinh nghiệm và toàn thể member của diễn đàn rút kinh nghiệm! Diễn đàn lập ra để giao lưu học hỏi, bạn ko biết gì có quyền post 1 topic hỏi chứ ko phải muốn chỉnh cái gì thì post lên nhờ ngkhác chỉnh cho :)
    Hanee thích bài viết này
  5. 24hvocam

24hvocam Thành viên cấp 1

Hình của bạn up lên chất lượng thấp, với lại ở hình 2 bị ngược sáng quá nhiều, nếu có làm sáng lên nhìn cũng k đẹp đâu bạn à. 2jHkg.png
  6. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

ảnh thứ 2 đen thui đúng nghĩa 8-}

nhìn cái tone 8-}

kết quả

7. Mèo

Mèo Mới đăng kí

Lỗi là do em đã không đọc kĩ quy định.Xin lỗi vì đã làm phiền mọi người,phiền anh xoá bài dùm em:)
  8. quangha07

quangha07 Thành viên cấp 1

Ảnh đã chỉnh sáng lên phần nào, k thể chỉnh thêm nữa vì sẽ mất nét phần sáng.
    Cách làm của mình khá đơn giản, bạn nên tham khảo để làm đc những gì mình có thể làm, hoặc có thể học và làm, k nên nhờ vả nhiều lại bị thiên hạ la lối.
    Thân!

Sau đây là cách làm:
    1. Vào Select>Clolor range>kích vào khung select>shadow>ok
    2. Select>Modify>fethear>30,40,50 px tùy ảnh
    3. Ctr J để nhân đôi
    4. Chọn Screen ở bảng Layer, chọn Opacity tùy theo ảnh.
    5. Nếu chưa đủ sáng thì làm thêm layer nữa.
    Hết.
  9. Mèo

Mèo Mới đăng kí

Cái này có thể làm bằng PTS online đc k ạ?
  10. Night_Hawk

Night_Hawk Thành viên cấp 2

Làm được thì làm, không thích làm thì có thể bỏ qua mà, sao phải căng thẳng thế @@!
  11. Night_Hawk

Night_Hawk Thành viên cấp 2

Đã cố nhưng chỉ được thế này thôi :D

12. IceF

IceF Thành viên cấp 4

Ặc,cafe House à? Biên Hòa chăng,thế thì pm anh sửa cho.Đừng post lung tung.
    pitlamgi thích bài viết này
Tình trạng chủ đề:
Chủ đề đã bị khóa bình luận

Ủng hộ diễn đàn