Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Anh em báo giá ra sao khi nhận thiết kế web?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về web' được đăng bởi wolfbaron, 11/9/14.

Lượt xem: 3,455

1. wolfbaron Thành viên cấp 1

Cũng làm 1 thời gian nhưng thực sự là em không biết mỗi khi đi gặp khách hàng trao đổi về thiết kế thì nên báo giá bao nhiêu là phù hợp nên cứ nghèo mãi, anh em nào có kinh nghiệm trong vụ này thì chia sẻ cho em với được không ạ?

...
  2. Mèo Tôm

Mèo Tôm Thành viên cấp 1

Cảm thấy mình làm okie thì giá cứ 6 tr đến 7tr web vn. Còn nước ngoài là 10 - 15tr
  3. chuot406

chuot406 Thành viên cấp 2

Chỉ design không thì 1-2 triệu
    full 1 web kiểu giới thiệu sp, cty thì khoảng 5-7
    Tiếp theo là các tính năng nâng cấp ( đơn hàng, cms, crm tích hợp ....) từ 10-15t
    Cao cấp hơn nữa, thì trên 20trieu.
    Gặp Khách hàng mà phán 1 câu: " anh ko biết gì hết, em cứ làm cho anh, miễn sao có A,B,C, anh không quan tâm em làm như thế nào..." loại này cực kỳ khó nhằn. tiền bạc đối vs họ k quan trọng, họ chỉ quan trọng kết quả. nên phải cẩn thận
    Loại khách hàng thứ 2 là :"Em làm chổ này như thằng kia, vị trí này như website nọ, cái này anh thấy đẹp nè...bla...bla..." Loại này mình thích nhất, vì càng dễ lấy thêm tiền, tuy có hơi lộn xộn nhưng dễ xử lý hơn loại 1. mình cho nhóm này vào tập " ko chuyên môn mà thích đú" :D :D
    Loại khách hàng thứ 3 là kỳ kèo giá cả, dân gian gọi là "tiền thì ít mà muốn hít ...thơm". gặp team này thì tốt nhất nên đừng nên ra giá ngay từ đầu, mô tả xong cho họ, xong phán 1 cái mức giá cao hơn bình thường, họ giảm xuống là vừa. Nếu lỡ ra giá ngay từ đầu, thì nên "cứng" : khả năng của em đủ đáp ứng cho anh, nhưng em ko giảm được. anh muốn thì e làm, ko thì thôi. loại này thường thì trả giá là 1 thói quen. nên cứng mới được
    Loại thứ 4 là xởi lởi, ban đầu thì dễ dàng, đến khi xong việc lấy tiền thì gian nan với hàng loạt lý do ( cần check lại, nghiệm thu, bla..bla...) loại này tốt nhất cho nó thời gian 1 tháng. sau 1 tháng ko trả thì mình "ngưng cung cấp dịch vụ" tức là phá nó =)) =))
    còn loại thứ 5, thứ 6... nhưng nhiều quá ko kể hết.
    btw: mình thích làm việc với team 1 và team 2 nhất. Team 1 cho mình cảm giác thoải mái, rèn cho mình tính chuyên nghiệp. Team 2 cho mình tiền =)) =)) lấy tiền team 2 là sướng nhất =))
  4. wolfbaron

wolfbaron Thành viên cấp 1

Đa tạ bác chuot406 ..... bác vất vả wa, h bác đang làm ở đâu vậy ạ, rãnh rỗi a e sét keo cafe làm quen với cho em lĩnh giáo vài đường cơ bản với ạ. Facebook em facebook.com/wolfbaron
  5. Zeratul

Zeratul Thành viên cấp 2

bác chuột cho em xin vài web bác làm với. Em đang có thời gian buổi tối muốn cày thêm ít tiền mà chưa biết nên làm flash banner hay làm website
  6. aithietke5

aithietke5 Mới đăng kí

Đánh giá yêu cầu, và thời gian mình có thể làm xong cái website đó,
    nếu dùng mã nguồn mở có theme sẵn như WP, JL, OPencart mình thường lấy 1,5tr tới 2tr5.
    Còn yêu cầu khách hàng cung cấp thường là trên 2 tr cho web bình thường, web phức tạp hơn thì chi phí cao hơn từ 3tr - 7tr tùy web. bạn chưa có uy tín hay chưa làm nhìu thì giá thấp hơn 1 xíu để lấy khách hàng.
  7. favourhn

favourhn Thành viên cấp 2

aithietke5 bạn cho mình hỏi giá đó đã có domain và hosting chưa?
  8. Boo Mina

Boo Mina Thành viên cấp 1

nếu chỉ thiết kế giao diện PSD thôi thì mn tính giá như nào ? giá trang chủ và trang con khoảng bao nhiêu ?
  9. dammecongnghe

dammecongnghe Banned

em cũng đang sale thiết kế web đây, mấy bác có biết cách nào để kiếm thêm được khách hàng ko share em với.

Ủng hộ diễn đàn