Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Anh em nhận xét giùm 2 mẫu áo thun thiết kế cho hội Blogger Vietnam

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 7/9/12.

Lượt xem: 6,697

1. Phạm Hữu Dư phamhuudu.com

Tình hình là mình nhận nhiệm vụ thiết kế áo nhóm cho hội Blogger Việt Nam, đây là hội quy tụ các anh em blogger, webmaster chuyên làm web/blog và kiếm tiền trên internet!

Tiêu chí màu áo là màu xanh đã được định ra, còn mẫu thì mình làm cũng đơn gản thôi, vì đa số anh em blogger đều có tuổi hết rồi, chẳng có ai xì teng cả :D

Vì đang bận bịu khá nhiều việc và mạng cùi, máy cùng cùi cho nên mình không làm nhiều mẫu, chỉ làm trước 2 mẫu thôi, anh em góp ý tí nhé :D

Mình save chất lượng hơi thấp để load cho nhanh nên hình hơi bị vỡ nhé :)

Sau khi bị chém tơi bời cái màu áo này, mình xin mần lại 4 mẫu khác, nói 4 mẫu nhưng thực ra chỉ khác nhau ở cái logo trên ngực áo thôi :">

#1​
    #2​
    #3​
    #4​

...
    pitlamgiEminem thích bài viết này.
  2. SilverRow1988

SilverRow1988 Cựu quản trị

Bác giải thích chút được ko? 2 cái logo Blog với Wordpress nằm sát dí nhau ở front là thế nào vậy? Nhìn kì kì
    Back thì cái hình địa lí VietNam hay đấy, nhưng tự dưng chèn tách chữ blogger với vietnam ra thì lại kì.
  3. Thai Dang Duy

Thai Dang Duy Thành viên cấp 1

Mình không có ý gì khác nha. Nhưng mình nhìn thì không thấy thích lắm theo cá nhân mình không thích màu này.
    Dung Jin thích bài viết này
  4. buctrongnguoi

buctrongnguoi Thành viên cấp 4

cái thứ hai đc đó bác
  5. Francisco

Francisco Thành viên cấp 2

Thô quá.
  6. Thịnh Zombie

Thịnh Zombie Thành viên cấp 3

Hoàng Sa Trường Sa là của Việt Nam
    Cho vô luôn đê
  7. amorous2k7

amorous2k7 Thành viên cấp 3

Bản đồ mà k có đảo à??? Hỏng.
    HuTaNaTu thích bài viết này
  8. No.13

No.13 Thành viên cấp 2

chuẩn bản đồ việt nam là phải có đảo :-bd
  9. pitlamgi

pitlamgi Banned

Nhìn đợ giản quá bác ạ :-bd

Nhưng mà vẫn vote thêm cho #2 và + 2 quần đảo nữa ạ :D
  10. Bamb0o

Bamb0o Cựu quản trị

Anh có thể đặt in áo ở chỗ em=))
  11. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Về cái vụ đảo là do thấy nó nhỏ quá, sợ in lên ko thấy đc gì nên bỏ nó ra luôn! Mà thôi chắc bỏ cái mẫu số 2 đi để tránh lằng nhằng tới vụ "yêu nước" này nọ :))

Có ưu đãi gì ko e ;;)
    pitlamgi thích bài viết này
  12. Bamb0o

Bamb0o Cựu quản trị

Có chứ ạ ;;) đặt nhiều giảm giá mạnh luôn :">
  13. SilverRow1988

SilverRow1988 Cựu quản trị

Mốt chắc VietDesigner mình cũng phải làm áo nhỉ :-?
    kun.mutd, ngocdangqtvnpitlamgi thích bài viết này.
  14. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Chắc chắn rồi! Nhưng chưa đến thời điểm đó thôi :>
    pitlamgi thích bài viết này
  15. Nguyễn Trường

Nguyễn Trường Thành viên cấp 2

nói chung là mẫu 1 cũng được! nhưng mà e không thích màu xanh cho lắm! vì màu xanh không hợp với dân blogger cho lắm!
    c
    Chị Bamb0o ở Hà Nội hay Sài Gòn đó!
  16. Mr.AnhStyle

Mr.AnhStyle Thành viên cấp 2

1.Màu áo k phù hợp
    2.Logo k thể hiện đúng tính chất của hội VN Blog
    Nói chung là nhìn còn rất thô, k nổi bật lắm
  17. Bamb0o

Bamb0o Cựu quản trị

18. debuchy

debuchy Thành viên cấp 2

cái thứ 2 ổn hơn ..
  19. chuot406

chuot406 Thành viên cấp 2

ý kiến cá nhân nhá. Mình thì thích đơn giản, nhưng 2 mẫu này, tuy đơn giản như không đẹp. không thấy 1 điểm nhấn về màu sắc gì sất. chơi nguyên 1 mảng màu xanh như vậy, 1 người mặc thì còn đỡ, chứ họp nhóm hay đi đông nhìn ..tởm lắm #:-s .với lại, mình không thấy được cái gọi là điểm nhấn. hay mục tiêu hướng tới. áo sang trọng thì rõ ràng không. áo bụi bặm thì cũng chẳng phải, mà áo năng động lại càng không. hazi..cảm nhận nói chung là... cùi 8->8->
    Kiểu 2 không thích bằng kiểu 1, vì cái kiểu cứ in bản đồ là thấy nó cùi cùi,rẽ tiền. rập khuôn sao sao á (giống mấy loại áo du lịch ở hạ long hay vũng tàu..)
    Kiểu 1, nếu có thể thì bác thêm 1 vài điểm nhấn cho cái mảng màu xanh đó. có thể hay ho hơn là để như j.
  20. sinh

sinh Thành viên cấp 1

Kieu ao nay dang ao the thao, bạn lấy mẫu thể thao, nhưng lại để mầu không hợp lý, bạn để lại màu cũ của nó, cho hình lá cờ việt nam ở trên, 2 cái favico blog ở dưới và đặt tên ở dưới cùng "vnblog", topdown vậy thôi, chứ nhìn màu mà @chuot406 nói đúng rồi đáy

Ủng hộ diễn đàn