Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Anh Em VDS Cho Mình Hỏi Làm Số Như Thế Này???

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Tràng Thiệu, 15/11/13.

Lượt xem: 2,045

1. Tràng Thiệu Julyfoto TM

Chào Anh Em VDS :)
    Mình muốn in áo và làm số như thế này Anh Em nào biết chỉ cách cho mình với. Do mình đi xin và hỏi cách làm họ không mách vậy lên 4rum hỏi có Anh Em nào biết chỉ mình với. Thanks all :)
    Giống y như ảnh đây ạ

...
  2. Tràng Thiệu

Tràng Thiệu Julyfoto TM

Anh Em nào biết chỉ cách làm cho minh nhé vì mình đang cần gấp lắm. :)
  3. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

Bạn muốn hỏi cách in áo hay cách tạo ra số 7 ntn?
    mgrTràng Thiệu thích bài viết này.
  4. Trần Nghĩa

Trần Nghĩa Thành viên cấp 2

Chắc TrangThieu muốn hỏi cách tạo ra số như thế, chứ không phải cách in đâu vì ngoài tiệm họ cũng in như thế này mà. Mà còn kiểu NHA hoặc LA LIGA đẹp hơn nhiều. Ai biết giúp bác TrangThieu đi. Tiếc là mình không biết :|
    Tràng Thiệu thích bài viết này
  5. Nguyễn Tất Thắng

Thực là chỉ cần tìm ra đúng cái font giống thế là gõ vào rùi in thôi! Nhưng mình thích font áo số của Real Madrid mùa giải năm ngoái hơn! :D
  6. Tràng Thiệu

Tràng Thiệu Julyfoto TM

tranvan.muon Em dành về PTS còn Ai em biết sơ qua thôi Bác ạ. Nếu có thể Bác chỉ em cách làm hoặc cho em file psd hay eps, pat cũng được ạ. :)
    Nguyễn Tất Thắng Mình muốn làm ra số 7 kia ạ. Nếu Bác biết thì mách mình với :)
    Trần Nghĩa Vâng đúng rồi ạ.
  7. Tràng Thiệu

Tràng Thiệu Julyfoto TM

Bác tranvan.muon ơi giúp mình với :(
    Có Bác nào biết giúp mình với. ^:)^
  8. Nguyễn Tất Thắng

Trong Illustrator nhé! Tạo 1 file mới với kích thước Artboad là A4. Kích thước là 210 x 297 mm.
    Dùng Type Tool (T) gõ ra số 7! Đặt kích thước to ~ cái Artboard nhé! Chọn đối tượng 7 rùi vào Object > Expand

Sau đó, bạn đảo màu Fill sang Stroke để mình dễ hình dung nhé!

Sau đó! Bạn chọn tiếp Object > Path > Offset path. Gõ vào ô text là 4. Làm tiếp 1 lần nữa với thông số là 2! Bạn sẽ được kết quả như này!

Cũng hình dung ra được kết quả rùi đúng ko! Bây h bạn lại vào Object > Ungroup để Ungroup tất cả các đối tượng này ra nhé! Sau đó, chọn 2 đối tượng outline bên ngoài! Mở Panel Pathfinder ra! Chọn lệnh Minus Front như hình dưới!

Xong xuôi rồi! Bạn chọn tất cả các đối tượng rùi đảo lại màu Stroke Vào Fill bằng cái mà lúc nãy tớ khoanh đỏ nhé! Vậy là xong rùi! :D

P/s: Panel Pathfinder bạn ko tìm thấy thì vào Windows > Pathfinder để hiện nó ra nhé!
    sonmarketer, tranvan.muonTràng Thiệu thích bài viết này.
  9. Tràng Thiệu

Tràng Thiệu Julyfoto TM

Chân Thành Cám Ơn Bác Nguyễn Tất Thắng :)
    Có Bác nào biết trên PTS không ạ chỉ giúp mình với?
  10. Mixer_C6

Mixer_C6 Banned

1 là dùng Font có sẵn
    2 là dùng Ai để vẽ
  11. Nguyễn Tất Thắng

Trong PTS bạn tạo ra 1 số 7. Rastersize layer đó! Tạo vùng chọn rùi vào menu Select > Modify > Expand. Gõ tầm 20 là được! Tạo layer mới rùi đổ màu cho nó! Tiếp tục Select > Modify > Expand. Gõ vào là 10. Tạo layer mới rùi đổ màu tiếp! Ở layer đó! Giữ chuột vào cửa sổ ở layer dưới để tạo vùng chọn bao quanh layer dưới nhưng vẫn ở layer trên cùng! Ấn Delete. Sau đó xóa nốt layer giữa đi là được! :D
    mgrTràng Thiệu thích bài viết này.
  12. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Photoshop thì hok nét bằng A.I, nhưng mờ, bạn giữ nguyên các Styles, mà Resize lên bự bự, cũng xài dc nét tốt, bạn down file .PSD về tham khảo nhé, trong đó làm theo sty;es viền trống rỗng, nhìn xuyên vào vải dưới, làm khó hơn tí tí ! còn @ Thắng làm theo Resterize, dễ làm hơn, nhưng mà, bị mất nét hơn, tùy bạn chọn

http://www.mediafire.com/download/8q1d6s479r9dc0v/Solomon Islands 7.rar

Tràng Thiệu thích bài viết này
  13. Tràng Thiệu

Tràng Thiệu Julyfoto TM

Nguyễn Tất Thắng thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn