Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

App chia sẽ địa điểm ăn uống LOZI ra mắt IOS

Chủ đề thuộc danh mục 'Quảng cáo - Dịch vụ - Mua bán về design' được đăng bởi Hồ Tiến Lộc, 27/11/14.

Lượt xem: 2,188

1. Hồ Tiến Lộc Mới đăng kí

Chào mọi người,

Mình cũng vừa tạo nick ngay tức thì thôi vì háo hức quá nên muốn post lên Việt Designer liền luôn. Một phần tụi mình muốn chia sẽ với mọi người app vừa được public, phần khác nếu các bạn có thời gian có thể góp ý cho mình về mẫu thiết kế app này vì có nhiều người dùng feedback là "app hơi tối". Mình muốn các hình món ăn được nổi bậc hơn nên hình background mình có làm hơi tối và hiệu ứng Gradient, nên có cách nào vẫn làm web trở nên tươi sáng mà vẫn nổi bậc các hình món ăn thể hiện trên app được không ?

Ngoài việc có thể tìm các địa điểm ăn uống xung quanh với cơ chế thông minh biết bạn nên ăn món nào ngay cả khi bạn không biết và được sử dụng với hình thức lắc lắc

với lắc lắc để tìm món ăn ngon gần đó nhất

tìm kiếm, lưu trữ món ăn ngay cả khi không có Internet

Ngoài ra, khi ở ngoài màn hình đăng nhập các bạn có thể chơi 1 game nhỏ trong khi chờ đợi là thổi bong bóng nữa đó :)))
    nhấn giữ vào bất kì nơi đâu ở màn hình bạn có thể thổi bong bóng, chắc do chất liệu không thật tế nên bong bóng sẽ không bể khi quá căng

Ngoài ra tụi mình mới public app được khoảng 1 tuần thôi nhưng đã vào top 100 App có lượt download cao nhất trên App Store rồi đó

Vị trí 69 đáng lẽ tuyệt đẹp nếu tụi mình hôm nay không tiếp tục tăng thứ hạng

Hiện tại tụi mình đang ở thứ hạng 57

App không những gợi ý các món ăn ngon với cơ chế thông minh mà còn là một trong những sản phẩm chiến lược của mình để tiếp cận các bạn nữ nữa đấy ^_____________^

Link trên app store: goo.gl/5t3liq

Hi vọng mọi người sẽ review giúp mình về mặt thiết kế, cũng như tính năng ^_______^

...
  2. Havingfun2500

Havingfun2500 Thành viên cấp 2

Mình nghĩ nên chọn một số màu tươi sáng sẽ bắt mắt hơn, chỉ cần không nổi bật luôn cả phần của hình là được :)) một số màu có tác dụng kích thích cảm giác đói đấy, bạn thử xem :3=)) Mình chưa sử dụng thử nhưng trên ảnh thì chữ 'dừa' có phần mất cân đối ở chữ a ;;) Mình chỉ biết thế thôi, mình vào web của lozi mấy lần cũng thấy thèm lắm :((
    Hồ Tiến Lộc thích bài viết này
  3. Hồ Tiến Lộc

Hồ Tiến Lộc Mới đăng kí

Havingfun2500 đầu tiên cám ơn bạn đã góp ý. Về phần nền giờ mình chọn màu tươi sáng hơn thì có làm cho phần hình bị mờ nhạt không, nếu đổi thì đổi sang tone màu nào?

Bạn nói thì mình mới để ý phần "kem dừa" - có lẽ là font chữ không phù hợp để mình xem và sửa lại cái phần này.

Haha, thế cậu cũng là fan của LOZI hả, kết bạn với mình nha lozi.vn/hotienloc
  4. Hồ Tiến Lộc

Hồ Tiến Lộc Mới đăng kí

Havingfun2500 hihi, cậu góp ý thêm cho mình 2 trang giao diện này nữa nha [​IMG]
    trang giao diện chính của app

và trang bộ sưu tập các món ăn đã ghim
  5. Havingfun2500

Havingfun2500 Thành viên cấp 2

Mình thấy giao diện này đẹp đấy chứ :D nhìn đơn giản và bắt mắt =)) có khi lại leo top 1 appstore đấy:))
  6. Trần Trương Thanh Phong

Trần Trương Thanh Phong Mới đăng kí

Giao diện đẹp đó, mà cái phần lắc mình thấy hơi cùi, lắc ba lần nó vẫn ra 1 món -_-

Ủng hộ diễn đàn