Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Apple kỉ niệm 1 năm ngày mất của Steve Jobs

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Phạm Ngọc Thạch, 5/10/12.

Lượt xem: 6,217

1. Phạm Ngọc Thạch Administrator

Nguồn: TheBox

...
    NgTrongTuan thích bài viết này
  2. MR Chou

MR Chou Mới đăng kí

Thời gian ta có là hữu hạn, vì thế đừng lãng phí thời gian vào việc sống cuộc đời của người khác.
    always remember you Steve Jobs
  3. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

ko mê ông này, Jobs ko hề đi từ thiện, chết sớm xem như ko có cái "may mắn"

Bill Gates cũng tỉ phú, cũng cùng lĩnh vực, từng hỗ trợ Jobs....từ thiện rất nhiều và giờ sống khỏe
  4. MR Chou

MR Chou Mới đăng kí

Mỗi người luôn có triết lý sống khác nhau :| dù không từ thiện nhưng những j Steve Jobs đã làm rất đáng ngưỡng mộ rất đáng để chúng ta học tập :)
  5. pitlamgi

pitlamgi Banned

Dù sao cũng là 1 trong 3 quả Táo trong list lịch sử của nhân loại :)
  6. Nguyễn Trọng Hiếu

Nguyễn Trọng Hiếu Thành viên cấp 2

chẳng có gì để học được đâu:-j bỏ đại học, làm một khóa typo, lập apple ... etc tất cả là nhờ tài năng và sự may mắn, những gì chúng ta rút ra đc là ko phải ai cũng thành công nhưng nó đáng để chúng ta thử, thế thôi B-) bill gates, steve etc... đều như vậy mà :-"
  7. Hổ Báo VietDesigner

Hổ Báo VietDesigner Huyền Thoại VietDesigner

Xin mượn câu nói của SJ để bày tỏ sự Tiếc thương :

“Không ai muốn chết. Thậm chí cả những người muốn lên thiên đường cũng không muốn chết để được lên đó. Và cái chết là điểm đến của tất cả chúng ta, không ai có thể thoát khỏi nó. Và cái chết có khả năng như là phát minh duy nhất của cuộc sống. Nó là tác nhân thay đổi của cuộc sống. Nó xóa cái cũ để làm đường cho cái mới. Ngay bây giờ là bạn, nhưng một ngày không xa hôm nay, bạn dần dần sẽ trở nên già và bị xóa đi. Đó hoàn toàn là sự thật”.
    “Trở thành người giàu nhất thế giới trong nghĩa trang không có gì là quan trọng đối với tôi. Đi ngủ vào ban đêm và nghĩ rằng mình đã làm được 1 cái gì đó thật tuyệt vời… điều đó mới quan trọng đối với tôi”.

Với cá tính mạnh mẽ, dám nghĩ khác và làm khác của mình, Steve Jobs đã trở thành một trong những người thành công nhất trong lịch sử công nghệ
    MR Chou thích bài viết này
  8. banbaonylong

bạn ko học tập đc đâu :D (đừng nói kiểu máy móc thế)
    chưa kể việc Jobs bị 1 dạng ung thư hiếm gặp đã nói lên sự thiếu "may mắn" rồi :D

=)) lại cuồng rồi, 3 quả táo nào thế :))
  9. Nguyễn Trọng Hiếu

em mới biết quả táo newton 8-}
  10. faragona

faragona Thành viên cấp 2

Trái cấm của Adam và Eve nữa.
  11. banbaonylong

mình ko theo đạo nhưng từng đọc kinh thánh, chỗ nào nói đó là trái táo thế?
  12. pitlamgi

pitlamgi Banned

Chuẩn rồi :-bd

Đã đủ 3 trái nhé :-bd
  13. banbaonylong

:O

đang hỏi thým mà :O

3 trái nào thế :O
  14. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

chỗ quả táo của adam và eva là hột ... chăng?
    quả táo thứ 2 là niu sờ tơn
    quả táo thứ ba thì ở đây chơ mô nựa
  15. Đoilơ ViệtDesigner

16. Nguyễn Trọng Hiếu

thế thì nói thật so với 2 quả táo kia thì apple chưa đủ trình và chưa bao giờ đủ trình, thậm chí ko bao h đủ trình để so sánh với 2 quả táo kia :|
  17. Đoilơ ViệtDesigner

Người ta có so sánh táo apple với mấy táo kia đâu,.mà là táo của apple cũng có ảnh hưởng lớn đến nhân loại nên người ta nói thế thôi _ _"
  18. Nguyễn Trọng Hiếu

mềnh chưa thấy ảnh hưởng gì của apple đến nhân loại cả, @-) việc bán được nhiều sản phầm cũng chỉ là một cú huých nhất thời, chưa đến mức thay đổi cái gì đó to lớn, và ko phải mỗi apple làm đc điều đó, ngoài ra mình còn thấy apple ngc đãi công nhân, thế thôi =))
  19. Đoilơ ViệtDesigner

vậy thì nên đọc lại lịch sử của applesteve jobs nhé bạn :x
    MR Choupitlamgi thích bài viết này.
  20. Đoilơ ViệtDesigner

Bạn biết đến apple bán được nhiều sản phẩm chắc là do gần đây đọc thấy ip5 bán 3 triệu sản phẩm trong 1 ngày đó hả,.bạn nghĩ apple chỉ có thế à,.chưa biết gì thì đừng phán như thánh thế nhé :)

Ủng hộ diễn đàn