Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Art] Wallpaper Fany Fantastic ( China style)

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi jangkarin, 4/11/13.

Lượt xem: 4,915

1. jangkarin Thành viên cấp 1

1 chuyện nhỏ nhoi không lớn lao đâu ạ. Title thì đề thế ở đây cháu cũng chỉ giới thiệu về 1 chút điều của China Style.

China style ở đây cũng khá phổ biến với giới designer trên mạng DeviantArt vì có thể nói (theo cháu) là PNG or Resources của nó khá dễ tìm. Thường thì có thể tìm bằng các keywords như: vintage png, retro png,.....
    Nhưng thực chất là China Style là Western Style, và trên DeviantArt cháu có 1 người bạn cũng giới thiệu 1 chút. Lý do thay vì gọi Western thì gọi China là do, PNGs được dùng trong Art đa phần là hàng China :D . Và thú thật là các bạn Chinese đã làm ra những bộ PNG rất cá tính và màu sắc.
    Tính chất: Thì China style or Western style đa phần không được chú trọng nhiều về phần mod hay sắp xếp. Sắp xếp Res ra sao là tùy người design ra art. Đa phần cách sắp xếp của China style chủ yếu là rối, nhưng rối 1 cách hòa hợp. Hòa hợp ở đây là (màu sắc, cách xếp) khá đặc biệt. Nhưng có thể 1 sai sót cũng có thể phá luôn sự tự nhiên của art. (kinh nghiệm rút ra TT.TT). Và ở China style, tùy người design mà có thể bỏ text or không cần bỏ. (mà cái tính cháu khá kỳ, 1 art no text là chết :D)

Nãy giờ dài dòng quá, vấn đề art thôi các bác ^^.
    Version 1:
    Version 2:
    2 versions khác nhau ở mảng blend thôi ạ.
    Nã giờ dài dòng nói về style mà cháu chả làm ra cái giống gì cả, mong cái bác đừng chê.
    P.s: Bóng đá, bóng chày bla bla và bla lẫn gạch đá cháu nhận ạ.
    P.s típ: Hôm nay xung cháu thấy trẻ ra =w=

...
    MrTu, Hẻo Hóm HĩnhThiên Ma thích bài viết này.
  2. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Mình thấy hơi rối
    Cái style wallpaper này ko phải cứ nhồi nhét nhiều thứ vào là đẹp đâu , còn nếu đã nhét nhiều thứ như thế thì bạn phải biết cách sắp xếp sao cho hợp lí .
    Bilybao, A3ersxSOnesteenboy95tb thích bài viết này.
  3. jangkarin

jangkarin Thành viên cấp 1

Tiêu chuẩn cháu là rối mà ....... :D
    Nhét 28 layer mà bác :D, đúng là style này nhồi nhét 1 phần cũng tốt mà cũng không. Nhưng dù nó đẹp hay xấu là nhờ tài người design ra nó.
    Thanks bác góp ý
  4. hiroki

hiroki Thành viên cấp 3

rối quá cháu ạ :))
  5. jangkarin

jangkarin Thành viên cấp 1

Chí Nà Xì tai đó bác :D hiroki
  6. A3ersxSOnes

A3ersxSOnes Thành viên cấp 2

Dù là SOne nhưng mình nói thật với bạn là nhìn nó quá rối mắt, và nữa, bạn mà giải thích China style thì phải rối cũng đủ khiến cho người ta không muốn xem, muốn làm thử rồi.
  7. A3ersxSOnes

A3ersxSOnes Thành viên cấp 2

Câu trên thì bảo cách xếp chủ yếu là rối, ngay câu sau bảo hòa hợp trong cách xếp. =>Bạn tự đá mình à.
    GenieDesigner thích bài viết này
  8. MrTu

MrTu Thành viên cấp 1

mình nhìn rối hết cả mắt
  9. Bilybao

Bilybao Thành viên cấp 1

Đừng gắn China's style cho bất cứ art nào chơi png rối mắt ! Thứ nhất China's Style sử dụng nhiều png lồngg hép vào nhau nhưng .... nó phải có thứ tự, liên kết và nhất là những bạn ở TQ làm rất nhiều layer nhưng nhìn art của họ bạn thấy đc 1 cách sắp xếp rất logic ! Chứ không phải tách mod quăng png vào rối tung lên rồi bảo là China's Style ! China's Style có rất nhiều loại bạn thuộc loại nào ?
  10. GenieDesigner

GenieDesigner Thành viên cấp 1

Rối kinh lên được
  11. Âm binh

Âm binh Thành viên cấp 2

mình làm cho agency quảng cáo nên với những gì từng trải qua thì cái này mà làm cho khách hàng là bị chê chắc luôn:))
  12. hiepdesign

hiepdesign Thành viên cấp 1

Style nào cũng cần phải có chính, có phụ rõ ràng. Cháu làm bị rối, mới chỉ là đang bắt chiếc theo style của nó thôi chứ chưa ra đúng chất của nó được. Cần cố gắng thêm.

Ủng hộ diễn đàn