Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

AtHome

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi RinMy, 7/3/13.

Lượt xem: 3,720

1. RinMy Mới đăng kí

Tình hình là e mới được bf chụp cho 1 bộ ãnh ngẫu hứng nhưng chỉ biết chỉnh sữa sơ sơ...mong mọi người góp ik' dùm em như thế nào cho đẹp...cũng mê lắm nhưng khó thật :-<
    [​IMG][​IMG]

...
    Ku Sang, TranHuuLac, Ngựa Hoang Gemini2 người khác thích bài viết này.
  2. echtammua

echtammua Thành viên cấp 2

GATO hắc hắc,ko có gf để chụp
  3. Ngựa Hoang Gemini

Ngựa Hoang Gemini Thành viên cấp 4

Bạn là mod đấy à, xinh quá :x
    Bạn cho mình cái info fệt bục đi rồi mình góp ý tận tình cho :D :x :x
    P/S: Mình tự dối lòng bf là best friend =((
    Ku Sang, Conmeoden, SOVIET An3 người khác thích bài viết này.
  4. RinMy

RinMy Mới đăng kí

Tự nhiên lên ảnh nó lung linh zậy thôi :)) cái này mình mới chỉnh sáng tối và hơi đậm xíu à....thấy trong diễn đàn nhìu bạn chỉnh màu đẹp và lạ lắm...mình thì thích tông tím nhưng hok bik chỉnh sao hết....ko biết khó ko nữa :(
  5. Leo_Gió

Leo_Gió An ninh xóm

Tấm 2 có phải out nét ở mặt k nhỉ! hì! xinh :x
    RinMy thích bài viết này
  6. TranHuuLac

TranHuuLac Thành viên cấp 1

Trích dẫn hơi thiếu liên quan tí nha bạn =)) ... vấn đề ở đây là info fb và bf nghĩa là gì :))
  7. RinMy

RinMy Mới đăng kí

fb là facebook [theo tui nghĩ là zậy] còn bf thì theo wan điểm mấy bạn ha :))
  8. RinMy

RinMy Mới đăng kí

HÌnh như là bị Out net thật....bác nói mới để ik' :D
  9. luvpuca

luvpuca Thành viên cấp 1

chính xác đó bác, DOF mỏng quá nên nét mỗi phần ngực, tầm đầu cũng kiểu như thế nhưng ko rõ = tấm 2, chắc do lúc chụp bác ấy để center segment nên mới vậy
  10. RinMy

RinMy Mới đăng kí

center segment ??? :-/ hiz...toàn từ ngữ chuyên ngành....chắc fải đi học 1 khóa rồi về nc với mấy pác típ wá :((
  11. luvpuca

luvpuca Thành viên cấp 1

Độ sâu trường ảnh - Depth of Field viết tắt là DOF mà anh em nhiếp ảnh thường gọi là "đóp" hay "đốp". Nói một cách đơn giản nó là từ để diễn tả những gì rõ nét và những gì ngoài khoảng rõ nét trong ảnh. Muốn cho chủ đề của bạn rõ nét thì nó phải nằm trong khoảng DOF của ảnh. Khi bạn lấy nét, thì ngoài điểm mà bạn cần muốn nét thì những điểm phía trước điểm đó và phía sau điểm đó cũng sẽ nét, đó gọi là khoảng DOF

center segment: phân vùng giữa, tương ứng với chế độ spot hoặc center weighted trong mettering mode & spot trong AF Area
    RinMy thích bài viết này
  12. Conmeoden

Conmeoden Thành viên cấp 3

Bác này chuyên ngành quá, bái phục bái phục :)
    RinMy thích bài viết này
  13. RinMy

RinMy Mới đăng kí

Em cũng bái phục...wá ghê...Sư fụ :P
    Nói thiệt thì a nói vậy cũng chỉ chuyên ngành hỉu....gà mờ như chúng em thì củng pó tay #:-soaoa :((
  14. lovenhung

lovenhung Thành viên cấp 2

Nhìn xinh và rất dễ thương :)
    RinMy thích bài viết này
  15. Hồ Ly

Hồ Ly Thành viên cấp 3

chẹp, người ta đã nói ko biết, bác giải thích xong còn mù hơn :|
    tiếc pic 2 nhỉ :)
    new moon kìa ;))
    RinMy thích bài viết này
  16. KhoaiT0

KhoaiT0 Thành viên cấp 2