Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

ATM - Bất mãn vì chi phí 1000 Hay tức vì thu nhập của Ngân Hàng

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Liebestraum, 10/1/13.

Lượt xem: 8,152

1. Liebestraum Clone Stamp Talent

1 vẫn đề đang gây bức xúc và xôn xao dư luận

Lang thang trên mạng mới lượm được cái này. Tuy vẫn là ý kiến chủ quan nhưng theo mình thấy có rất nhiều điểm hay và có lý :like:
    Còn theo ý kiến cá nhân mình thì thu phí là hợp lý, tất nhiên ngân hàng cũng phải nâng cao dịch vụ !

Ý kiến của bạn là gì ?

...
    SITUVN, phuonganh011192trucit92 thích bài viết này.
  2. Hạnh

Hạnh Thành viên cấp 2

:))mình chưa xài tới ATM nhưng thấy ý kiện của bạn này cũng đúng mà ( chưa xài vì chưa xa nhà bao giờ =))), những đứa tiếc 1k thì đúng là RR. :))
  3. phuonganh011192

phuonganh011192 Thành viên cấp 3

không dùng thẻ nhưng thấy cũng đúng, bỏ ra 1k, nhưng bù lại người ta sẽ phải có trách nhiệm hơn trong công việc, có 1k thôi mà, đi chơi, đi ăn đi uống cũng vậy, coi như làm rớt 1k đi
  4. Hạnh

Hạnh Thành viên cấp 2

hố, em mà làm rớt 1k em quay lại nhặt ngay :)
    Đây là bỏ 1k ra để trả phí cái dịch vụ mà mình đc hưởng lợi =))
  5. phuonganh011192

phuonganh011192 Thành viên cấp 3

Vậy mới nói, bỏ tiền ra thì người ta sẽ phải làm việc có trách nhiệm hơn :)
  6. Hạnh

Hạnh Thành viên cấp 2

;) :D
  7. RyNguyen

RyNguyen Thành viên cấp 2

có 100k trong tài khoản sẽ ko rút được hết mà chỉ rút được 50k còn 49k( trừ mất 1k chỉ tú được bội của 10) trong tài khoản, sv 50k cuối tháng là cả 1 vấn đề =))
  8. Hạnh

Hạnh Thành viên cấp 2

=)), thế thì sao ko gửi thêm 50k tiền phí thì sẽ sử dụng đc 49 lần tiếp theo =))
    SV bjo toàn kêu khó kêu khổ mà cứ có $$ đc gửi lên là chơi cứ loạn hết cả lên =))
  9. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

hị hị, thằng chủ cái ảnh này chưa từng gửi tiền vào ngân hàng, thử hỏi nó xem ngoài phí này còn thêm phí nào khác nhé!
    Tạ Minh Hảo, Mr_V, Aquarius2 người khác thích bài viết này.
  10. Hạnh

Hạnh Thành viên cấp 2

11. pingpoong

pingpoong Thành viên cấp 2

Tình hình là mình xài 3 thẻ.
    Tài khoản gốc 100k.
    Giờ thẻ nào cũng còn 148k trong thẻ vì không rút được 48k kia.
    3 thẻ gần 150k. Có nhiêu xiền đâu, thôi bỏ :-"

Các bạn cứ bảo 1k không sao. Chất lượng dịch vụ sẽ tốt hơn.
    Mình chỉ thấy hiện nay tình hình thế này:
    - Đầu tháng lãnh lương, phải chạy đi 4-5 trụ ATM mới rút được tiền.
    - Nửa đêm cần tiền gấp mà ATM nào cũng đóng cửa.
    Mr.Po, AquariusPandore thích bài viết này.
  12. banbaonylong

các bợnn trẻ cố gắg đi làm rồi nhận tiền do mình làm ra rồi hãy nói chứ ăn bám thì nói thế nào chả đc (:|

hợ hợ, chứ bọn ngân hàng lỗ chổng vó, vay wa vay lại đẩy lãi suất liên ngân hàng tăng. Chứa thấy vụ thằng Kiên nó cho công ty nó vay ACB lỗ cả ngàn tỷ nợ xấu à?

ở vn thằng nào nói thu thêm tiền mà chất lượng tăng thì chắc chỉ thu6ọc hàng ko não

bọn có tiền ăn chơi nó chiếm đa số sinh viên à?

mấy ku em, con em cứ xem xong rồi tiếp tục bưng bô nhá
    Mr_V, thanhtb12pingpoong thích bài viết này.
  13. banbaonylong

cái bọn ăn bám gia đình đến việc hửi mùi thẻ ATM còn chưa đc cơ mà (:|
    Mr.Po, Aquariusshochu thích bài viết này.
  14. pingpoong

Chả hiểu nó trừ phí kiểu quái gì mà lúc trước thẻ có 130 mấy ngàn tiền dư. Có nửa năm nó trừ xuống còn 80k đây.
  15. Hạnh

Hạnh Thành viên cấp 2

x(Làm gì mà bác nặng nời thế.... lại tính tinh tướng ah :-/. Có 1k. mà 1K đó nó có giải quyết đến việc gì.... ko thích thì đừng dùng.
  16. banbaonylong

ức j, đi làm freelance tích lũy đc ~950 eu, mọa nó rút chỉ cho rút vnđ, mà lại tính phí rút ngoại tệ~150k vnđ :rofl: (cuối 2010, ACB)

Mr.Po thích bài viết này
  17. pingpoong

đọc cái này xong tự dưng thấy yêu đời hẳn ra <:-P
  18. banbaonylong

không não à cưng? công ty bây giờ thằng nào ko xài ATM trả lương tháng? ku em/con em thử ra qua phòng kế toán hỏi xin nhận lương bằng tiền mặt xem đc ko?
    Mr.Po, Aquariusshochu thích bài viết này.
  19. Hạnh

Hạnh Thành viên cấp 2

^:)^ lạy bố.... bố ko thích dùng Cây ATM thì tới chi nhánh ngân hàng mà dút...
  20. banbaonylong

ku em lại ngu nữa, tới rút lại khôg tốn phí à?
    Panbeo, Aquariusshochu thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn