Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[B&W] My life - My style

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi Zhaozhao, 27/5/13.

Lượt xem: 2,641

1. Zhaozhao Mới đăng kí

Bộ ảnh My life - My style em mới chụp hôm qua.
    Mấy bác cho em ý kiến với ạ :)

...
  2. Mr.Dongpk

Mr.Dongpk Thành viên cấp 2

e thấy nó cứ hơi cháy cháy thế nào ý.còn góc chụp của bác cũng đẹp .mod xinh
    Zhaozhao thích bài viết này
  3. N.Tiger

N.Tiger Thành viên cấp 1

Mình thấy ảnh bị lốp nhiều quá mất hết nét. Chụp ngược sáng vẫn yếu quá. Quần áo ko được hợp với BG :D
    MissScorpioZhaozhao thích bài viết này.
  4. linhnguyen64

linhnguyen64 Thành viên cấp 1

quần áo mẫu nhìn có vẻ đơn giản quá nhỉ, nhưng dược cái mẫu xinh với chân dài
  5. Zhaozhao

Zhaozhao Mới đăng kí

N.Tiger: Thực ra thì ảnh gốc ko bị mất nét đâu bác, do B&W nên em cố tình làm hình ra như thế đấy. Còn chụp ngược sáng yếu thì bác chỉ rõ cụ thể cho em biết yếu chỗ nào để khắc phục dc ko :D
    Mr.Dongpk: B&W nên em kéo contrast cao lắm bác ạ :D Với lại vậy để cho có sự tương phản ấy :P
  6. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

bạn xử lý sáng tối và cân bằng sáng tối thế này ko hay lắm, nhìn hình như chụp hỏng, mất nét, bệt khối và mất cân bằng của hình, ko có vùng chuyển giữa black và white, highlight và shadow
  7. Zhaozhao

Zhaozhao Mới đăng kí

hth02x1 em remake lại ntn thì sao hả bác :) lần đầu em tiếp xúc với B+W
  8. N.Tiger

N.Tiger Thành viên cấp 1

Zhaozhao: bạn thử post ảnh gốc lên đi mọi ng sẽ góp ý được nhiều hơn. Vì khi nhìn ảnh gốc và ảnh sau khi đc xử lý. Mọi ng sẽ hiểu đc rõ những bước bạn đã làm. Và nên làm thế nào sẽ hay hơn :D
  9. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

Zhaozhao theo mình thì phần white và highlight của bạn vẫn hơi sáng quá, phần tối thì tối hẳn. thường làm kiểu contract cao tốt khi ảnh chụp kiểu chân dung khắc họa, khi đấy nét và khối vẫn rõ. còn khi chụp cả người thế này để kiểu đấy thường bị mất nét :P
    Mình có vài ảnh BW, có gì cùng trao đổi:

10. Hiwatari Kai

Hiwatari Kai Thành viên cấp 2

Chưa kiểm soát được ánh sáng
    Hoặc cũng có thể là tăng contrast quá cao = pts :v

Ủng hộ diễn đàn