Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Babysocola - lần đầu làm photo :">

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi babysocola, 24/4/13.

Lượt xem: 3,751

1. babysocola Thành viên cấp 1

Có 3 em mẫu xinh xắn mà dzai nhà bận việc nên tự sướng hôm làm photo. Trước giờ em chỉ blend, lăng xăng stylist cho dzai nhà, thử làm photo cũng vui đáo để.
    Dạo này thích màu ảo ảo kiểu này :D
    P/s: Tiếc là chụp muộn nên ko có nắng, cũng ko có gì để làm sáng ven, đã vậy trời gần tối nên ảnh dễ rung mà xem trong máy ko biết, về mở máy tính mới thấy out nét gần hết. Hiu hiu, đúng là chưa có kinh nghiệm :'(

...
    TAIKHOANBIXOA-01Long Khánh thích bài viết này.
  2. debuchy

debuchy Thành viên cấp 2

Bạn post cả a stock lên đi .. mình xem nào .
    babysocola thích bài viết này
  3. Lukass

Lukass Thành viên cấp 1

Không hiểu sao , mình cứ thấy có nét nam tính :v :v
  4. kid11296

kid11296 Banned

chuẩn éo cần chỉnh, trông cứ như vùa ở thái về
    yun thích bài viết này
  5. babysocola

babysocola Thành viên cấp 1

mình nghĩ bàn về ảnh thì các bạn nên bàn mỗi ảnh thôi, nói xấu mẫu có gì hay? như vậy còn ai dám làm mẫu cho các bạn chụp nữa nhỉ?
    brileyphamkid11296 thích bài viết này.
  6. meoko93

meoko93 Thành viên cấp 2

pic1: bác chỉ retouch thôi hả?
    pic2: như trên cơ mà đắp thêm cái bokeh
    pic3: ko ổn
    nói chung, em chưa thấy thỏa mãn
  7. him.sassy

him.sassy Thành viên cấp 1

Hình như là chủ thớt hay xao í mà chủ thớt cmm ý kiến mãnh liệt quá :3
    Dù sao thì màu mình thấy cứ bị bóng bóng thế nào ấy. Có chút cổ cổ nhưng cũng thường thường :v
    Hoàng Long Nikon thích bài viết này
  8. babysocola

ko phải mình :) Nói khó nghe thì mình bảo thôi. Dù là ai thì cũng ko nên như vậy. Bạn chụp cho ai mà vào ngta ý kiến bảo mẫu nọ kia b có thấy khó chịu ko? Nói thế chắc chả ai dám làm mẫu chụp ảnh nữa quá
  9. debuchy

debuchy Thành viên cấp 2

Chào bạn

Thứ 1 : Bạn post hình lên đây .. Sẽ được nhiều ý kiến, có những ý kiến trái chiều và ngoài lê, ko có đáng có bạn cũng ko cần phải bực tức
    Thứ 2 : Về ảnh chụp và blend ảnh . không có gì nổi bật . chưa đến nỗi gọi là phải học lại , Mình thấy chữ ký bạn để khá vô duyên ...
    Thứ 3 : Mình thấy bạn vào đây post hình nhưng chỉ muốn nhận được lời khen như : Mod đẹp quá , ảnh làm đẹp hay bạn blend tốt lắm ... bla bla bla.. hay sao ý .. Và mình nghĩ những lời như thế chả giúp gì cho bạn ở thời điểm hiện tại... Ngoài nói vui.

Đây là những góp ý của mình .

thân
    dennisdang91, hoangphuchsu, him.sassy1 người khác thích bài viết này.
  10. babysocola

Bạn nói sai rồi. Góp ý để rút kinh nghiệm là rất cần. Bạn xem có những lời chê mình ko hề ý kiến. Nhưng chê kiểu xúc phạm mẫu b ko thấy quá vô lý sao? B post ảnh bạn chụp ai đó quen biết lên, thậm chí ví dụ gấu của bạn đi, ngta ko ý kiến ảnh của b mà chăm chăm kiểu con mẫu xấu thế, bla bla b có thấy vô duyên ko? Bạn ở trên cmt bảo nam tính mình thấy bthg, bạn dưới mở miệng ra nói kiểu đấy mình mới thấy bức xúc, cái gì mà éo với đéo, lại còn đi Thái về. Thế hoá ra thật xinh mới đc chụp ảnh ah? Còn nếu b nghĩ cái diễn đàn này nói thế là bthg thì mình miễn ý kiến vs bạn. Diễn đàn ảnh thì trước hết hãy tôn trọng mẫu. Nếu ko ko ai dám làm mẫu cho bạn chụp đâu.
    Aovinci thích bài viết này
  11. hanhmit

hanhmit Thành viên cấp 2

Bác không nên bức xúc quá, hại não lắm,:-? đã tham gia diễn đàn thì khó tránh khỏi tình trạng này lắm, ( mặt trái của diễn đàn thường là thế mà ) càng làm căng thì càng dễ bị ghét thôi =P~. À quên, mình có ý kiến tý ảnh 2 cho phần mờ trước ngực trông có hơi vô duyên thì phải 8-}
  12. debuchy

debuchy Thành viên cấp 2

Bạn nóng vội quá . Bạn nói không sai :P.. Mình cũng ở tình trạng như bạn rồi .. Tham gia diễn đàn là cùng giao lưu học hỏi . Những lời lẽ thiếu khiếm nhã chủ yếu mình toàn bỏ qua, việc bạn đôi co chả giúp đc gì và lại mất time .. Và mình chưa nói 1 lời nào đến mod của bạn mà . Sao b bức xúc với mình vậy... :P :P. Bình tĩnh lại đi rồi mình nc tiếp :D
  13. babysocola

Mình thấy sao thì nói thế thôi, chứ có gì đâu đến nỗi bức xúc & phải bình tĩnh đâu bạn.
    Tks góp ý của b :)
  14. him.sassy

him.sassy Thành viên cấp 1

bạn babysocola căng vậy :|
    Đặt địa vị bản thân mình thấy việc mọi người có ý kiến về mẫu của bạn không có chút nào mang tính xúc phạm cả. Họ chỉ ý kiến thôi mà. Mình cũng hiểu tâm lý của bạn, mỗi lần post bài lên diễn đàn đều mong nhận được lời khen. Không chỉ là lời khen về việc blend màu ảnh của mình, về góc chụp và khen cả mẫu nữa những đời k như là mơ bạn ạ :3
  15. Lukass

Lukass Thành viên cấp 1

Sr bạn :) Mình không có ý chê bai hay gì cả .
    Trường hợp này là mình sai . Hy vọng bạn bỏ qua ^ ^
    dunglt89, hoangphuchsuhim.sassy thích bài viết này.
  16. babysocola

Mình có bảo bạn đâu :) cmt như b thì mình thấy bthg, em ấy trông cũng hơi man mà :)
  17. sonngo158

sonngo158 Thành viên cấp 2

Pic 3 trang điểm chát thế
  18. Nguyen Pmr

Nguyen Pmr Mới đăng kí

Khổ thân, ảnh đẹp mà bị dìm ghê quá! mình thích tấm 1 nhất, blend đẹp nhìn mơ màng.
  19. dunglt89

dunglt89 Mới đăng kí

mẫu này mình nghĩ nên tránh chụp trực diện B-)
  20. dennisdang91

dennisdang91 Thành viên cấp 1

có khi nào chụp ở góc đấy nên mẫu nhìn mới thô như thế chăng, theo mình thì mẫu make up đôi mắt hơi quá lên mới... =.=

Ủng hộ diễn đàn