Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Bác nào có CS5 bản full cờ rắc cho em xin với

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Jver Nguyễn, 17/8/15.

Lượt xem: 2,095

1. Jver Nguyễn Mới đăng kí

Em đang sài bản CS8 nhưng không được khoái cho lắm , lên mạng dolw CS5 nhưng toàn lỗi ... bác nào có bản full cờ rắc thì úp cho em xin nhé

...
  2. patuan82

patuan82 Mới đăng kí

Bạn có dùng bản portable không qua bên sinhvienit mà download về xài ngay khỏi cài đặt
  3. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Nên tìm kỹ rồi hãy tạo chủ đề hỏi, riêng Ps thì rất nhiều chứ không hề hiếm như các phần mềm khác.

P/s: 8.0 chứ không phải CS8 và bản portable thì rất lắm lỗi phát sinh, vì thế đừng có dại mà dùng những bản đó. Bản full cài đặt cờ rắc đàng hoàng ko có nặng lắm đâu.
  4. Hi im Bisu

Hi im Bisu Thành viên cấp 2

Các bác có thể giải thích cho mình sự khác nhau giữa Portable và bản Thường được ko?
  5. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Mình nói tóm tắt sơ thế này nhé!
    • Với Portble ta hiểu rằng nó là kiểu dạng phần mềm không cần cài đặt. Nghĩa là ta không cần phải cài đặt bất cứ một bước nào lằng nhằng mà chỉ cần giải nén rồi chạy file (*.exe) đó là có thể sử dụng được luôn. Ở một số phần mềm lớn thì sẽ không đầy đủ tính năng và dung lượng thì sẽ nhẹ hơn đáng kể so với bản cài đặt đầy đủ.

Portable có thể hoạt động độc lập trong ổ đĩa USB, trên CD và trên bất kì thiết bị PC nào khác và không phải đăng ký bản quyền này nọ.

Bên cạnh đó thì có một số vấn đề bạn nên hiểu rằng: Nó không cho phép bạn cập nhật lên các phiên bản mới được và còn thường xuyên xảy ra xung đột và phát sinh một số lỗi giữa các phần mềm khác và file hệ thống (Mình khuyên không nên dùng)

• Với bản đầy đủ thì nó sẽ ngược lại những điều mình nói ở trên.
    Hi im Bisu thích bài viết này
  6. Hi im Bisu

Hi im Bisu Thành viên cấp 2

uh, cá nhân mình thấy nếu cài Portable thì nên cài hẳn bản full, vì trước sau cũng phải cài để sử dụng mà. ( -_-)
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn