Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Bad Reviews] Zshop Cao Thắng lừa đảo khách hàng !

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi PhùngMinhTuấn, 7/7/14.

Lượt xem: 38,265

1. PhùngMinhTuấn Thành viên cấp 1

Mình có mua 1 wireless Pixel-361 mới của Zshop 122 Cao Thắng, Phường 4, Quận 3, Tp.Hồ Chí Minh thì bị lỗi gắn vào máy ko kích đèn được ! Mình đem ra bảo hành ngày 16-5 thì hẹn 10 ngày sau đến lấy ! 10 ngày sau quay lại thì báo chưa có vì hàng phân phối của Hoằng Quân phải trả về để bên này xử lý, mình cũng thông cảm vì họ cũng là kẻ đứng giữa.

Về sau, mình gọi điện hỏi tình trạng hàng thì cứ hẹn đi hẹn lại 2-3 ngày sau có, em sẽ liên lạc bên kia rồi báo lại cho anh hoặc anh chờ em kiểm tra rồi gọi điện lại cho anh ! Mình chờ mãi mà ko 1 ai gọi lại, ít ra cũng phải trả lời đc lý do tại sao lại chậm trễ như vậy chứ, chắc định ngâm tới lúc hết hạn bảo hành, trả về xài, hư tiếp, đem ra bảo hết hạn, tụi em ko bảo hành quá !

Phải đợi đến lúc mình nhờ người có khả năng phàn nàn tốt hơn mình (khoảng ngày 3-7) gọi lên thì bọn nó mới báo lên lấy, chứ có xong hay ko chúng nó cũng mặc kệ (mặc dù đã hứa xong là sẽ gọi) ! Như vậy đã là 1 tháng rưỡi từ ngày mình đem đến bảo hành !

Thế nhưng, khi lấy được hàng (ngày 6-7), mình bảo chúng nó test cho mình coi, thì chối, bảo rằng kỹ thuật ko có ở đây và tụi em đã test ok cho anh ! Mình đã hiểu mọi chuyện đang diễn ra như thế nào !

Để chắc ăn, chúng nó bảo mình viết 1 vài dòng vào biên nhận, đại khái là đã nhận hàng, Zshop ko chịu trách nhiệm về sau ! Mình chỉ viết là đã nhận hàng và bọn nó cũng ko trả phiếu bảo hành cho mình, mặc dù còn thời gian bảo hành !

Mình nghe đến đây là đã cảm thấy quá chán nản, vì chúng nó coi khách hàng như 1 đứa con nít ! Mình cũng ko muốn đôi co với lũ ko biết nhục nhã khi làm điều sai trái như vậy, lý lẽ với bọn này chả là cái gì khi mà lòng chúng nó đã ko có lý lẽ !

Thế là mình chạy qua shop anh bạn quen, nhờ anh test hộ và y như rằng hàng ko hề đc bảo hành gì cả, vẫn ko kích đèn đc ! May mắn, anh chủ shop đã đổi cho mình cái khác, cái cũ anh sẽ trả về hãng !

Đó là toàn bộ sự việc, mình rất bức xúc, từ nay mình sẽ cạch mặt bọn này, mình post lên đây hy vọng sẽ ko ai bị vướng phải cái kiểu lừa đảo như vậy nữa ! Cái kiểu như vậy mà còn để tồn tại thì sẽ ảnh hưởng đến khách hàng khác, tốn thời gian, tiền bạc, công sức và mang bực dọc vào người !

Bad reviews của các anh bên vnphoto.net :

vnphoto.net/forums/showthread.php?t=44987

vnphoto.net/forums/showthread.php?t=75583

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 7/7/14
    phipepong thích bài viết này
  2. PhùngMinhTuấn

PhùngMinhTuấn Thành viên cấp 1

Nhờ mod sửa lại tiêu đề là Zshop nhé ! Cảm ơn bạn !
  3. vsea

vsea Thành viên cấp 3

Bạn đang tường thuật lại sự bực mình chứ review gì :-BMình chẳng hiểu là bạn đang nói cửa hàng vùng miền nào cả. 2 bài bạn link lại. một bài 2009, 2010 :-B
  4. PhùngMinhTuấn

Thanks, bạn gọi nó là Negative feedback cũng được, nhưng đấy đâu phải là vấn đề quan trọng mình muốn nói ở đây đâu !
  5. buonvimua

buonvimua Thành viên cấp 2

có a bạn quen tốt thế mà lại ko tin tưởng qua đấy mua. Đáng đờt thớt :))
  6. Huy Lou

Huy Lou Thành viên cấp 1

Mình chúa ghet cái thể loại bán buôn thiếu trách nhiệm này, bác update các link pr shop của nó đi. Anh em vào dìm cho nó dẹp tiệm luôn.
    PhùngMinhTuấn thích bài viết này
  7. stiven

stiven Mới đăng kí

Gì cũng cần bằng chứng cụ thể bác ah. Nếu nói ko ko vậy thì rất dễ bị hiểu là dìm hàng đối thủ, nick của bác cũng là nick mới vừa tạo.
  8. Pentatonic

Pentatonic Thành viên cấp 1

Mấy bác mua ở Zshop cẩn thận xem giá niêm yết trên web trước, đề phòng nhân viên chém bậy. Trước e mua 1 cái hood và filter cho lenss cũng bị chém kiểu này
  9. zukiari

zukiari Thành viên cấp 1

Zshop hình như mới đổi chủ đổi tiệm luôn mà =.=" bữa qua bên THĐ thấy đổi cửa hàng rồi
  10. PhùngMinhTuấn

buonvimua Mình quen anh này sau khi việc này xảy ra bạn ạ !!!

stiven Bạn chụp đc hình, quay phim đc thì làm sao nó cho bạn ra khỏi tiệm !!! Nếu muốn dìm đối thủ thì mình phải dìm 1 lúc mấy tiệm lun, dìm 1 mình nó thì bạn qua chỗ khác cũng vậy thôi, thiếu gì tiệm cho bạn chọn !!! Mình cũng nghĩ sẽ có ng comment như vậy nên mình ko hề để tên tiệm anh bạn mình để khỏi bị nói pr cho ổng !!!

Huy Lou Thanks bác, mình hy vọng là có bạn nào đó cũng từng là nạn nhân kiểu làm ăn này thì cùng báo cáo cho anh em biết để tránh, còn cố tình đi dìm nó thì ko đc !!!
  11. PhùngMinhTuấn

Thì trước ở Trần Đình Xu đó zukiari , về sau này đổi qua Cao Thắng !!!
  12. bacmap

bacmap Mới đăng kí

Bác post bài tố cáo mà ko có nỗi một hình ảnh bằng chứng, đến cái sản phẩm mà bác mua với cái hóa đơn cũng ko chụp lại được thì ai tin bác ơi.
    Chuyện bảo hành thì đi shop nào cũng gian nan và phải chờ đợi lâu thôi bác, vì các shop phải gửi về hãng chứ đâu tự ý mở ra sửa được.
    Mình cũng hay mua hàng ở zshop, khánh long, vĩnh hùng...thấy mấy shop này đều tư vấn bán hàng nhiệt tình, mua hay ko đều vui vẻ. Thằng zshop mình khoái vụ đổi trả hàng lỗi trong 10 ngày đầu sử dụng.
  13. PhùngMinhTuấn

Mình chỉ còn hóa đơn thôi, của bác đây !!! Lúc mình mua, nó còn bên Trần Đình Xu nhé, sau đổi qua Cao Thắng !!!

Có chỗ nào bảo hành mà đến tận 1 tháng rưỡi mới có hàng mà hàng thì chưa hề đc bảo hành ko bác ??? Đó là còn chưa kể những lần mình gọi điện hỏi hàng thì lúc nào cũng hẹn, rồi cái kiểu anh đợi tí, em kiểm tra rồi em gọi lại, cứ điệp khúc như vậy suốt 1 tháng rưỡi, thì bác cho đó là gì ???

Mình đúng là ko có đủ bằng chứng, cái wireless có tem bảo hành Zshop mình đã đưa cho anh bạn và ảnh đã gỡ tem ra để đổi lại cho hãng rồi. Mình post lên đây, hy vọng tất cả các bạn sau có mua hàng hãy cẩn thận, hoặc những bạn nào đã từng gặp kiểu làm ăn như thế này thì cũng lên cảnh báo để mọi người biết !!!

Chỉnh sửa lần cuối: 29/7/14
  14. bundau

bundau Thành viên cấp 1

chuẩn đấy , Zshop bán ảo lắm , hix . mua cái chân Victoria thì thiếu cái lục giác . haiz
  15. xacutara1235

xacutara1235 Thành viên cấp 2

Thích đọc mấy bài phản ánh kiểu này, để biết đường mà tránh thôi , đưa vô blacklist nào :))
  16. bundau

bundau Thành viên cấp 1

Nếu bạn nào ở miền bắc , hay Hà nội , thì qua đoạn Tràng thi , có Vũ Nhật ý , bán hàng rất uy tín , mình mùa j cũng ở đấy rất đảm bảo là rẻ so với các chỗ khác , cũng ko phải rẻ nhất . nhưng chỉ mua lens với máy ở đấy , còn phụ kiện tớ tìm được địa chị khá hay là số 2 Hồ giám và yến tâm camera , nhìu cái hay ho và áp dụng rất hay
  17. HaiLua

HaiLua Thành viên cấp 1

Cái bọn Zshop Cao Thắng bán hàng đắt mà còn lừa người tiêu dùng thật quá đáng, mất uy tín trầm trọng..... Bữa mình xem trên mạng len fix 50mm f1.8 của Zshop ghi 2tr2, mình gọi điện thoại hỏi chắc ăn nó cũng nói vậy và còn đảm bảo shop bán len này rẻ nhất Sài Gòn..... Thế là chiều đó 5h chạy qua xem hàng thấy len đó trong tủ kính cũng ghi 2tr2, mình hỏi thì được 1 người bán hàng nói giá 2tr4 mình hỏi ủa thế này thế nọ..... Nó bảo shop em hêt ưu đãi từ lúc 2h chiều rồi và mình có nhớ có 1 bạn từng đăng cũng dính y chang như mình.... Thôi Say Good Bye chạy qua Trần Hưng Đạo tìm mấy shop giá rẻ hơn...... Tóm lại Zshop bán hàng giá thì cao mà còn làm ăn chả uy tín nói dối......
    Mr.Po thích bài viết này
  18. Dr.Shiro

Dr.Shiro Mới đăng kí

Thiệt tình cũng không ưa Zshop tẹo nào, nhân viên bến đó nói chuyện rất khó nghe
  19. thiennamlong

thiennamlong Thành viên cấp 1

Bữa có qua cao thắng mua cái ổ cứng. Mà nói thiệt là chẳng biết mình đi mua đồ hay đi xin đồ nữa. Cứ như là đi xin vậy. Nhân viên mà như ông bà người ta thì phải.
  20. Android Beginner

Android Beginner Thành viên cấp 1

Em chỉ mua hàng ở Khánh Long và Rawshop thoai, Zshop chỉ đến mua cái đầu đọc thẻ nhớ 1 lần rồi chia tay luôn

Ủng hộ diễn đàn