Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Bài đầu tiên của mình trong Box Photography!

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi pkcdance, 27/5/13.

Lượt xem: 3,814

1. pkcdance Thành viên cấp 2

>:D<;;) Mình tạo topic này chỉ nhằm chia sẻ với anh em VDs kho ảnh Flickr của mình,thực tế mình dùng flickr cũng chưa thực sự là lâu cho lắm!Và số lượng ảnh cũng khá là hạn chế,với mình ảnh chụp chỉ là những khoảnh khắc lưu lại những khoảnh khắc cuộc sống hằng ngày xung quanh mình.Và trong đó còn có một số những tấm ảnh được sưu tầm trong quá trình sử dụng mạng,mình lưu giữ chúng lại vì nghĩ đó là những tấm ảnh mình thấy thích.Mình không phải dân chụp ảnh chuyên nghiệp nên có rất nhiều hạn chế trong sản phẩm tạo ra!Nên xin mọi người góp ý kiến nhẹ nhàng để mình có thể học hỏi và giao lưu với các bạn thôi.Thứ nữa là mình chộp ảnh hay lưu ảnh trên Flickr chia sẻ đều nằm trong sở thích cá nhân,nên xin các bạn "đừng chém,hay gạch đá" nhé! (Hix sợ nhất khoản này khi post bài lần đầu trong box tác phẩm) :-s:-s:-/:O

Dưới đây là một vài link ảnh trên Flickr của mình:

1. Một con hẻm nhỏ trong lòng Tp. Pleiku:

Ngo nho (2) của Mèo Già Pleiku Amateur Photographer, trên Flickr
    2. Tượng đài Bác Hồ - Quảng trường Đại đoàn kết ( Pleiku - Gia Lai):
    Tuong dai Bac Ho (2)
    của Mèo Già Pleiku Amateur Photographer, trên Flickr
    3. Mẫu ảnh (Canon EOS 5D Mark II):
    561329689744fababa67o

Mẫu 2012 của Mèo Già Pleiku Amateur Photographer, trên Flickr
    4. Mẫu nhí - Cô cháu gái ở sân quảng trường (Canon PowerShot A3100 IS):​
    IMG_1324
    5. Ảnh chụp bằng Nokia E72 - tác phẩm mỹ nghệ hội chợ hồi dịp khánh thành quảng trường:
    10122012043 (2)
    Bài đầu bên box trưng bày tác phẩm photoshop: http://forum.vietdesigner.net/threads/minh-moi-tham-gia-dien-dan-con-ga-ps-lam-d.21225/
    P/s: Đã fix link ảnh,nội dung ảnh mình chỉ xin viết mấy dòng ngắn gọn thế thôi,mình không có nhiều kiến thức về nhiếp ảnh và kỹ thuật chụp ảnh!Với những chiếc máy ảnh của những người bạn đã set thông số mình chỉ cầm và bấm máy.Kho ảnh của mình các bạn ghé qua sẽ thấy đa phần là những tấm ảnh được chụp ngẫu hứng,bằng thiết bị có trong tay mà thôi. :D
    Cảm ơn các bạn đã ghé qua xem và nhận xét về ảnh Mèo chụp! :D
    FB cá nhân liên kết Flickr (Subscribe)

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 16/2/14
    Zeroco, xperia_optimusMr.Troll thích bài viết này.
  2. xperia_optimus

xperia_optimus Thành viên cấp 2

2 ảnh này quá đẹp :D, ảnh cô gái chụp bằng ống gì vậy bạn???
    pkcdance thích bài viết này
  3. pkcdance

pkcdance Thành viên cấp 2

Cái này thì bạn đọc Exif nhé!Có 1 số ảnh trên máy mình không để thông số Exif nên khi up lên không có info.Máy móc của bạn bè nên bạn thông cảm mình chả biết ống gì đâu:D:)) ,toàn là DSLR lens kit thoai.;;) (lens hay dùng 18-55,24-105 và 18-135)

Ngày xưa có chơi Ca 60D 18-135mm,ảnh con hẻm nhỏ chụp bằng em đấy!Còn ảnh mod bạn hỏi thì info lens 24-105 ống mượn,súng cũng hàng mượn ạ! ;;):">
  4. Mr.Troll

Mr.Troll Mới đăng kí

"Một con hẻm nhỏ trong lòng Tp. Pleiku"
    Rất đẹp
  5. mgr

mgr Cựu quản trị

Up lại hình cho bạn, dẫn link như thế xem bất tiện lắm!
  6. pkcdance

Cảm ơn bạn nhé mgr! :);)>:D<
    mgr thích bài viết này
  7. Trần Hưng Thịnh

Trần Hưng Thịnh Thành viên cấp 3

chỉ thích mỗi tấm con hẻm
  8. vietcuong_910

vietcuong_910 Thành viên cấp 3

Quá đẹp :|
    Ko có gì để chê ở bức ảnh này :|
  9. pkcdance

10. kesitinh_ks

kesitinh_ks Thành viên cấp 2

Đẹp quá:-bd
  11. vietcuong_910

vietcuong_910 Thành viên cấp 3

Uh, ko phải mình khen đâu :| mà là 1 lời nhận xét thực lòng @@
    Quá Đẹp!!!
  12. thanhluan

thanhluan Thành viên cấp 4

1/ Bạn nên up luôn ảnh lên chứ để link thế này mọi người rất ngại click nhất là với những người không có nhiều thời gian.bạn muốn chia sẻ thêm thì có thể link sang.
    2/ Bạn nên ghi rõ nội dung của bộ ảnh bạn chia sẻ chứ đừng để lần đầu up với lần 2 up, cái đó có thể ghi trong bài viết.
    3/ Ảnh của bạn khá đẹp, nếu ở Hà Nội thì khi nào có dịp ae gặp mặt giao lưu :)
  13. pkcdance

Cảm ơn bạn đã chia sẻ nhé thanhluan!Thật ra mình không có ý định lập nhiều topic để chia sẻ trên 4rum,tiêu đề mình sẽ rút kinh nghiệm về sau.Topic này nếu cần thiết thì mình sẽ nhờ Mod đổi tên sau,mình không biết làm thế nào sửa vì bài viết không có chỗ sửa.:D;;)
  14. nguyễn tấn tới

nguyễn tấn tới Thành viên cấp 1

một con hẻm nhỏ rất đẹp bác ak ...bác có thể chỉ cách phối màu k ak
  15. pkcdance

Update:
    Lâu lâu trở lại thớt của mình...Update thêm 2 píc em chụp gần đây.Tết rồi không có máy chơi,em đành chơi tạm con PowerShot.Mời các bác xem ạ!Còn ở #1 em chỉ dẫn link qua do em để tùy chọn trên ảnh rồi ạ!Mọi người thông cảm.
    Địa điểm chùa Minh Thành - Tp. Pleiku

1.
    Link trên Flickr:
    http://www.flickr.com/photos/meogiapleiku_amateurphotographer/12455037533/in/photostream/lightbox/
    2.
    Link trên Flickr:
    http://www.flickr.com/photos/meogiapleiku_amateurphotographer/12455688495/in/photostream/lightbox/
    Chỉnh sửa lần cuối: 16/2/14

Ủng hộ diễn đàn