Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Bài dự thi] Bài dự thi thiết kế Poster tuyên truyền "Lặng im hay lên tiếng" các bác ạ :)

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Hoàng Đức Sơn - Soho, 13/6/14.

Lượt xem: 2,898

1. Hoàng Đức Sơn - Soho Thành viên cấp 1

Hi cả nhà,
    acc cũ đăng nhập bằng facebook bị lỗi nên phải tạo acc mới :)
    Dưới đây là bài dự thi thiết kế Poster tuyên truyền,cổ động chủ đề "Lặng im hay lên tiếng" của Đh Hoa Sen tổ chức,các bạn xem và cho mình ý kiến nhé,cảm ơn mọi người rất nhiều :)
    Mình gửi 2 bài:
    Bài 1: Photocopy Machine:
    VietNamese & English Ver:

Bài 2: Printer Machine
    Cả nhà nếu thấy ổn thì bỏ ra vài phút vote cho mình một phiếu nhé,cảm ơn cả nhà rất nhiều >:D<

Printer Machine: https://www.facebook.com/FACEHOASEN/photos/a.276090492570357.1073741848.201126653400075/281643048681768/?type=1&theater
    Photocopy Machine:
    https://www.facebook.com/FACEHOASEN...0075/281570012022405/?type=1&relevant_count=1

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 14/6/14
    Phạm Hữu Dư, gindevil, Song Tử10 người khác thích bài viết này.
  2. lucyenhd

lucyenhd Thành viên cấp 2

cái đầu hay ý. :)
    Hoàng Đức Sơn - Soho thích bài viết này
  3. dabeomoon

dabeomoon Thành viên cấp 4

ý tưởng hay nhưng thể hiện thì đơn điệu quá bạn ơi. chẳng biết nhận xét như thế nào nhưng nó lọt thỏm và cũng không nổi bật được như chấm đen trên tờ giấy trắng.
  4. Hoàng Đức Sơn - Soho

Hoàng Đức Sơn - Soho Thành viên cấp 1

dabeomoon : Vì định hướng là Poster cổ động(nó thường không được bỏ nhiều thời gian để chú ý)
    và bài của mình theo phong cách Minimalism, Ý tưởng gửi đến người xem bằng con đường ngắn nhất,và tập trung nhất. Mọi yếu tố cành lá được chủ động tỉa sạch bạn ạ.
    Có thể cái nhìn mỗi người khác nhau rồi,chứ mình thấy chấm đen trên tờ giấy trắng gây tập trung rất tốt :)
    mono thích bài viết này
  5. ThanhThien

ThanhThien Thành viên cấp 1

dabeomoon tùy mỗi người cảm nhận thôi. Tôi thì khoái kiểu poster này , đơn giản mà đầy xúc tích, ko hầm hố, ko quá nhiều chi tiết. Khiến người xem phải suy nghĩ

Định tham gia cuộc thi từ tháng trước nhưng thấy cách chấm thi bất cập quá =)) nên thôi , với lại tôi mà làm là cực đoan lắm =))
    Hoàng Đức Sơn - Sohomono thích bài viết này.
  6. dabeomoon

dabeomoon Thành viên cấp 4

Hoàng Đức Sơn - Soho bạn hiểu sai ý mình rồi ở đây bạn tỉa tót nhưng vẫn còn hoa cành đấy nên không nổi bật được trọng tâm đấy mà chỉ thấy bị lọt thỏm thôi.
  7. Hoàng Đức Sơn - Soho

ThanhThien : :3 :3 tham gia rồi mới mới thấy nhiều cái "thú vị" bác à :v
    dabeomoon : :) hì,bạn chi tiết tí nữa giúp mình,mình chưa hiểu là thừa chỗ nào nà :)
  8. chuot406

chuot406 Thành viên cấp 2

cực thích phong cách design đơn giản. cơ mà vẫn thấy thừa ở cái máy photocopy. chi tiết nhiều quá. vài nét là ng xem hiểu rồi!!! :D :D :D
    Pic 1 hay vs súc tích hơn pic 2. cố lên thớt <3 <3 <3
  9. ThanhThien

ThanhThien Thành viên cấp 1

10. Hoàng Đức Sơn - Soho

Thanks chuot406 :)
    Cũng không hẳn đâu ThanhThien ,Giải câu like chỉ đc 1 triệu thôi,còn lại giải chính thì nghe đâu vẫn có BGK :v
  11. Lưu Hoàng Kiếm

Lưu Hoàng Kiếm Thành viên cấp 2

Thớt theo chủ nghĩa Minimalism mà. Thích ý tưởng và cách thể hiện của thớt. Cơ mà cái máy photocopy lược bớt nét kẻ bên trong là ok. Minimalist là tối giản mà, ko nên nhiều nét như vậy.

Bác dùng kiểu flat design cho cái máy photocopy ngta cũng nhìn ra đc chứ ko cần kẻ nhiều nét bên trong nó quá để nó jống máy photocopy càng nhiều càng tốt. Còn ko cho nó 1 cái màu xám xịt mà có shape jống máy photocopy thì tinh thần Minimalist nhiều hơn ^^. Góp ý tí xíu vậy thôi chứ thích poster của bác lắm ^^
    Chỉnh sửa lần cuối: 16/6/14
  12. dkden

dkden Mới đăng kí

Minimalism, lần đầu mình mới biết ..
  13. Lưu Hoàng Kiếm

Lưu Hoàng Kiếm Thành viên cấp 2

dkden Pác lên Google search: Minimalist là ra nhiều lắm, Chủ nghĩa này được áp dụng từ hội họa, nhiếp ảnh, thiết kế ấn phẩm truyền thông cho đến thiết kế kiến trúc, quy hoạch,....
  14. dkden

dkden Mới đăng kí

Thanks bạn, lúc nào rỗi thử search cái xem ... hihi
  15. Song Tử

Song Tử Thành viên cấp 2

Mình thích lắm :x Đơn giản không cần màu mè hay hoa hòe nhiều :))
  16. Tinh Minh

Tinh Minh Thành viên cấp 1

Mình tung thấy cái này của bạn trên fp HS r, thích cái ý tưởng photocopy hơn :like: :D hôm bữa cũng định tham gia, mà tiếc là deadline trong giai đoạn mùa thi bên trường mình :3 nên thôi.
  17. Hoàng Đức Sơn - Soho

Ủng hộ diễn đàn