Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Bài nội thất phòng ngủ đầu tiên của e thực tập ở công ty, mong a chị e chỉ bảo thêm :D

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm 3D' được đăng bởi Hòa guitar, 10/8/13.

Lượt xem: 6,588

1. Hòa guitar Mới đăng kí

...
    Triệu Tấn, Nguyễn Văn Công, Gorffy2 người khác thích bài viết này.
  2. Ma Đình Thiệp

Ma Đình Thiệp Thành viên cấp 2

mảng này mình mù tịt, nhưng nếu mình có căn phòng thế này là miễn chê luôn 8->
  3. huongnt42

huongnt42 Mới đăng kí

Map gỗ có vấn đề + tỷ lệ về hình khối cũng chưa ổn b ak :)
    chick_7 thích bài viết này
  4. Contho

Contho Thành viên cấp 1

mình nghĩ là nếu có một cái ban công thì sẽ tuyệt vời hơn :-?
  5. Hòa guitar

Hòa guitar Mới đăng kí

cảm ơn các bạn đã góp ý, đúng là tỉ lệ bố cục còn lộn xộn, phòng này có ban công nhưng mình không chiếu góc đấy :D
  6. thiennhatgai

thiennhatgai Thành viên cấp 1

Nói chung ngoài những điểm chưa được thì miễn chê :)
  7. mailove00

mailove00 Thành viên cấp 1

Đẹp . mất bao lâu mới học được ntn vậy bạn ? 4 năm học đại học ?
  8. vuthieugia

vuthieugia Thành viên cấp 1

camera đặt chưa ổn bạn ah...chưa có cảm giác không gian phòng sẽ kết thúc ở đâu, nên cho camera góc rộng 1 chút, sẽ tốt hơn nếu thấy dc 3 mảng tường của phòng
    Ở tấm thứ 1, mép cửa sổ cao hơn bàn làm việc 1 tí cho đẹp (thường thì mép cửa sổ 900, còn bàn làm việc chỉ cao 750 thôi bạn)
    Map gỗ của bạn xấu quá, nên chỉnh UVMap cho đẹp và thật hơn (nếu k có map gỗ đẹp thì bạn vào trang ancuong.com.vn mà lấy, trên đó có map thực tế luôn.
    Mảng màu xanh trên phía đầu giường bạn làm vật liệu gì? Nếu là sơn nước thì không dc bóng như vậy, nếu là kính laminate thì phải bóng hơn, bạn làm vật liệu như vậy chưa ổn lắm
    Phía trên tivi có 1 cây đèn neon, thật sự k có tác dụng và k thi công dc tại vì chổ đó là kính laminate sơn, khoan để gắn đèn là bể kính đó bạn
    Đèn tranh đầu giường k xài loại đó, nên xài loại đèn tranh ánh sáng vàng sẽ đẹp hơn
    Cái cuối cùng mình muốn góp ý là nên thiết kế cái giường và bàn làm việc cho ổn 1 tí.
    Góp ý nhỏ mong mọi ng đừng chém em
    Lơ Ngơ, minhduc7194, koibito1 người khác thích bài viết này.
  9. skeeto

skeeto Thành viên cấp 1

ko biết chút gì về cái này nhưng mà nhìn phần hộc gỗ bên trái giường làm mình có cảm giác bức tường nó nghiêng nghiêng muốn đổ về phía trước :D
    nhìn cái view ngoài cửa sổ thế kia chắc nhà này là biệt thự rồi, núi non rừng rú sông/biển
  10. kts.ntm

kts.ntm Thành viên cấp 1

Bài đầu tiên mà đẹp vậy thì ok rồi. Chúc mừng bạn sắp được nhận vào cty :)
  11. lbhoang

lbhoang Thành viên cấp 2

render bao lâu vậy bạn :)
  12. Hòa guitar

Hòa guitar Mới đăng kí

cảm ơn vuthieugia đã góp ý, theo mình thì camera đặt rộng quá sẽ nhìn view ko thật, nên áp dụng cho phòng vệ sinh nhỏ thì đc, mép cửa sổ cao 800, bàn làm việc 750, tại do cái khuôn cửa nên ko nhìn rõ ranh giới :D vật liệu xanh là acrylics bóng gương, còn về giường và tủ mình thấy cũng đc đấy chứ :D có thể chưa ổn về tỉ lệ ,map gỗ và bố trí đèn đúng là có vấn đề,cảm ơn bạn nhiều nhé,cả cái trang web nữa hehe
    vuthieugia thích bài viết này
  13. Hòa guitar

Hòa guitar Mới đăng kí

14. MINHIAM

MINHIAM Mới đăng kí

góp ý là cho thêm nhiều đồ công nghệ vao vào đi ông ơi :)) 1 cái đầu dvd ít quá =))
    chỗ mảng góc tường và trần ở pic 2 bị lem nhem là do light cache thấp hoặc chỗ đó thiếu sáng
    tôi thì tôi thích đồ nội thất màu khác hơn để nó tương phản với cái sàn, cùng tông nhìn cứ đều đều
  15. Hòa guitar

Hòa guitar Mới đăng kí

á thằng ông gối =)) t chỉ muốn nhấn mảng xanh nên ms làm các chỗ khác cùng tông, vray vẫn còn yếu nên làm bị thiếu sáng
  16. tieuviem

tieuviem Mới đăng kí

mình thấy chổ tv nếu có cái dvd rùi thì nên để thêm cặp loa đứng,cái đèn neon ko thực,nếu đặt đèn ở đó thì mình nghỉ nên đổi chất liệu cái tấm màu xanh sau tv,ít bóng càng tốt
    cái bình hoa đặt chổ bàn đi :))
  17. lamhuy

lamhuy Mới đăng kí

bài này mình mo thấy có gì nổi bật, bố cục luộm thuộm, đi tông màu cũng ko đc, phần thiết kế căn phòng ko tốt, ánh sáng cung có vấn đề.
  18. dangnt0490

dangnt0490 Thành viên cấp 1

nội thất đẹp quá bạn
  19. minhduc7194

minhduc7194 Thành viên cấp 1

mình thấy phòng ngủ này bình thường. Ko có điểm nhấn đặc biệt
  20. nguyen duy phu

nguyen duy phu Mới đăng kí

nếu như theo như cách sắp xếp đồ đạc như trên thì có vẻ phòng hơi chật trội bạn nên cho đồ vật cách xa nhất định để làm cho nó thoáng hơn

Ủng hộ diễn đàn