Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Bài tập của mình..vừa hoàn thành phần design..^^

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về web' được đăng bởi Color_of_li7e, 30/10/12.

Lượt xem: 3,719

1. Color_of_li7e Thành viên cấp 2

vất vả bao ngày cuối cùng cũng xong....nhẹ nhõm cả người...:D
    các pác chuyên về web cho e góp ý nhé.....e vẫn đang trong thời gian học nên còn nhiều sai sót và chưa có nhiều ý tưởng...:)

[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

...
    pitlamgi thích bài viết này
  2. Jun Kòi

Jun Kòi Thành viên cấp 2

Mình không chuyên về web :| nhưng mình thấy không thích cách bạn phối màu xanh lá này lắm , trông nó có vẻ không đc chuyên nghiệp thế nào ấy
    Với lại cái page Miss Teen nhìn bố cục hơi rối
    Slim1991 thích bài viết này
  3. Mepo

Mepo Thành viên cấp 3

Mới design layout , chưa tới phần script hả bạn ;))
    Web giáo dục vậy là được rồi, mà cái banner bị cắt ngang đầu nhìn hơi khó chịu, cái nón mất luôn 1 khoảng.
    phần list menu hơi ngốn nhiều không gian so với nội dung, nhìn hơi layout bị nghẹt !
    Chỗ hoạt động của nhà trường - Giao lưu, dù gì cũng bị nhảy dòng thì cho chữ - giao lưu nhảy luôn :D
  4. Vũ Đức Minh

Vũ Đức Minh Thánh Tõm

bạn để cái GB sáng hơn 1 chút đy
    cái missteen mờ chút xíu nữa...
    cái conten ở giữa nên có bố cục thống nhất về tips
  5. Color_of_li7e

Color_of_li7e Thành viên cấp 2

^^...do mình nghĩ là web về trường học thế nên để màu xanh cho có chút trẻ trung...
    mình sẽ xem lại page đó và bỏ đi 1 số thứ rắc rối....:)
    cám ơn bạn về lời góp ý nhé..^^..mình sẽ cố gắng ở bài sau...vì bài này dù sao cũng nỡ làm rồi..:)
  6. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Bạn có biết box Giới thiệu website đẹp là box gì ko mà đi post vào đây?
  7. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

web thế là ổn :)
  8. Color_of_li7e

^^..ok..cám ơn các bạn nhé....để mình bố trị lại 1 chút...vì dù sao vẫn chưa hết hạn nộp bài...:)
  9. Vũ Đức Minh

Vũ Đức Minh Thánh Tõm

web side về trường học thường đơn giản và sử dụng gam màu sáng
  10. Color_of_li7e

mình chỉ nghĩ là box để chia sẻ ,giúp đỡ và nâng cao kinh nghiệm thôi...
    còn nếu có vi phạm phải nội quy của box thì ad có thể del toppic....mình sẽ giút kinh nghiệm...
    Và vì thực ra thì mình cũng chưa tìm đc box nào hợp lí hơn để post bài...có jz sai sót ad thông cảm
  11. Mepo

Mepo Thành viên cấp 3

Em nghĩ nên đổi cái giới thiệu website đẹp thành Trưng bày tác phẩm hay tạo thêm 1 cái trưng bày tác phẩm thôi chứ web mới tập làm ai dám tự nhận đẹp mà post vào =.="
    Dung JinColor_of_li7e thích bài viết này.
  12. chipxinh2310

chipxinh2310 Thành viên cấp 4

Mình không học thiết kế web nhưng thấy toàn màu xanh thì nó cứ thế nào ấy(ý kiến riêng thui nhé) [​IMG]
  13. Ngọc Nghjck Ngợm

Ngọc Nghjck Ngợm Thành viên cấp 2

vài người bên phải ở banner bị xóa nhòa quá :)
    nếu bạn kiếm đc hình của đội ngũ giáo viên trong trg thì hay đếy :D :D
  14. hAckeZ

hAckeZ Thành viên cấp 2

Bài tập gì thế bợn?
  15. chuot406

chuot406 Thành viên cấp 2

Mới nhìn qua nhé, trang web chưa có hoàn thiện vs đạt những yêu cầu cơ bản nhất (về thiết kế lẫn tính năng, công cụ , logic)
    - Màu sắc xanh nõn chuối -->>>> chuối nguyên cây :D
    - Banner chính quá nhiều chi tiết nhỏ mà thiếu chi tiết quan trọng --->>>>logo
    Sắp xếp menu lộn xộn và không khoa học. Bạn phải xác định mục tiêu chính của đối tượng mà trang web này hướng đến (dành cho học sinh, giáo viên hay khách viếng thăm.. lol :)):)):)) có vẽ buồn cười nhưng quan trọng đấy). điều đầu tiên khi làm 1 trang web là bạn phải hướng đến khách hàng sử dụng của mình là ai. Và phải xây dựng những công cụ,tính năng trang web hướng đến họ.
    • Nếu ng sử dụng là học sinh, bạn phải xây dựng menu về các hoạt động ngoại khóa, về bài học, bài tập, về điểm, thời khóa biểu ở những vị trí đắc địa.tốt nhất.;;)
    • ng sử dụng là giáo viên, bạn xây dựng hơi hướng về phần quản lý hơn...bla..bla..#-o
    chưa kể thông tin trên 1 trang của bạn có rất ít. Ngay cả trang chủ là trang quan trọng mà nhìn vào. chỉ toàn là tin tức hầm bà lằng. nhảm nhí
    Nói chung là còn nhiều vấn đề. nhưng nếu muốn làm web (mình ko tính đến phần thiết kế nhé) Bạn phải xác định làm cái gì, làm cho ai, tính năng này đã thuận tiện cho ng dùng chưa.chứ ko phải mình làm ra là chuyện của mình, họ xài dc hay ko là chuyện của họ.

P/s: cơ mà mình éo phải là dân làm web... lol =)) =)) nói nhăng nói cuội nghe đc thì nghe :-":-":-"
  16. Color_of_li7e

cái này chỉ là bài tập...đề tài làm 1 trang web về trường Thpt mà mình đã từng học thôi...:))
  17. nguyễn năng

nguyễn năng Thành viên cấp 2

Hình như chữ sử dụng là dạng Bold hả bạn? Tông màu xanh này yếu và làm cho ta ko cảm nhận đc độ sâu. Bạn nên chọn màu đậm hơn xíu (nếu bạn mún màu xanh lá cây). Giảm giảm bớt hình ảnh một cách tối đa để đơn giản hóa và để người đọc tập trung vào giữa. Chúc bạn thành công.
  18. gấu nhồi bom

gấu nhồi bom Thành viên cấp 2

cái chữ.." Trung học phổ thông Tô Hiệu" để kiểu nhấp nhô thế kia ko ổn lắm..
    bạn nên để từ nhỏ sang to, or từ to đến nhỏ.. or bằng nhau.. đừng để nhấp nhô
  19. HSP

HSP Thành viên cấp 4

bác cho cái link xem với ạ , chứ giới thịu web mà cho xem hình giống như ăn chay qớ
  20. gấu nhồi bom

gấu nhồi bom Thành viên cấp 2

bạn ý kêu mới design xong.. chắc chưa code

Ủng hộ diễn đàn