Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Bản Full, không che của App Horoscope Việt Nam

Chủ đề thuộc danh mục 'Thiết kế ứng dụng điện thoại - Mobile Apps' được đăng bởi manhmanh189, 31/5/13.

Lượt xem: 10,557

1. manhmanh189 Thành viên cấp 2

Như các bạn đã biết :v lần trước mình có up cái WIP của Dự án này lên 4rum mình tại địa chỉ : http://forum.vietdesigner.net/threads/horoscope-viet-nam.25267/
    Nhận được rất nhiều ý kiến tích cực của các bạn :D, và cũng có rất nhiều ý kiến thắc mắc vì không hiểu hết được nội dung thiết kế là gì ?
    Nay dự án đã xong giai đoạn thiết kế và đang trong giai đoạn code nên mình sẽ up bản full không che của app lên cho các bạn xem toàn bộ
    luôn :D :
    - Để ủng hộ và nhận xét mọi người vào link sau : http://www.behance.net/gallery/Horoscope-Vit-Nam/8969381 ( link có đính kèm cả WIP )

và sau đây là màn show hàng không che :v :

Thanks các bạn đã xem :v ... một lần nữa xin chân thành cảm ơn :D
    Các bạn vào click vào link sau để xem ủng hộ và nhận xét giúp mình : http://www.behance.net/gallery/Horoscope-Vit-Nam/8969381

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 6/4/14
    maxiqboy, siukoi, Chinsu_NT14 người khác thích bài viết này.
  2. Đặng Sơn Tùng

Đặng Sơn Tùng Thành viên cấp 2

bác vẫn chưa nói đây là game hay app gì thì phải
    manhmanh189 thích bài viết này
  3. manhmanh189

manhmanh189 Thành viên cấp 2

- hình như bạn quên không đọc tiêu đề bài viết rồi :D
  4. Đặng Sơn Tùng

Đặng Sơn Tùng Thành viên cấp 2

manhmanh189 sr bác, em đọc lại rồi, hê hê, mải xem hình tóa :x
  5. manhmanh189

hihih không có gì :D
  6. mgr

mgr Cựu quản trị

Quá đẹp :+1:
  7. Vũ Đức Minh

Vũ Đức Minh Thánh Tõm

chưa hiểu các chức năng vận hành của app cho lắm :|
    nhìn như kiểu app chọn wall vậy á!
  8. dongvu

dongvu Thành viên cấp 2

bác đỉnh quá :))) lúc bác up quả đầu tiên em đã khoái bác rồi :))))
  9. cnkhanh

cnkhanh Thành viên cấp 1

:O nhìn hình thì là app chi iOS hả bác? Có cho Android ko T.T

Đẹp quá, quá nhiều công sức của 1 người :) Ủng hộ \m/ Nếu có app ra thì e sẽ mua chứ ko pirate để ủng hộ nc nhà!
  10. Min Ngô

Min Ngô Thành viên cấp 1

Nhận xét của mình : Đỉnh :3
  11. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

app nội dung j ta? coi phong cảnh tàu khựa à?
    manhmanh189Vũ Đức Minh thích bài viết này.
  12. Jason B

Jason B Thành viên cấp 2

Đây là 1 vấn đề rất rộng và hàm chứa rất nhiều mảng kiến thức nên mình nghĩ là bạn sẽ còn mất khá nhiều thời gian vs nó đấy =]
  13. leduc92

leduc92 Thành viên cấp 2

Ra là bác, em có xem qua dự án này mấy lần trên behance rồi. Người quen. :))
  14. manhmanh189

Xin chân thành cảm ơn các bạn đã ủng hộ mình :D
    Sau đây mình xin trả lời 1 số thắc mắc của các bạn :D

Không phải vậy đâu bạn :D bạn đọc kĩ phần giới thiệu của mình ở link : http://www.behance.net/gallery/Horoscope-Vit-Nam/8969381 là bạn hiểu à :D

Thanks bạn rất rất nhiều :D , hiện tại bên phát hành họ chỉ làm cho iOS chưa thấy nhắc đến Android :D .. Mình cũng hi vọng là có vì thị phần Android rất lớn, nhưng màn hình thì bị phân mảnh quá nhiều T-T" ...

Mời bác vào link này xem chi tiết sẽ hiểu ạ : http://www.behance.net/gallery/Horoscope-Vit-Nam/8969381

Thanks kiu bạn :D .. may cho mình là bên đối tác họ làm không nhiều tính năng lắm :D
    cnkhanhbanbaonylong thích bài viết này.
  15. maxiqboy

maxiqboy Thành viên cấp 1

• Đây là một dự án App Phong Thủy, Tướng Số trên nền iPhone và iPad.

Vì hầu hết tất cả các App Phong Thủy, Tử Vi, Tướng Số có mặt hiện tại trên thị trường đều có cách sử dụng rất đơn giản và không đem lại được sự trải nghiệm của người dùng nhiều trên App, dẫn đến việc sử dụng nó rất nhàm chán.

Nắm bắt được điểm yếu này chúng tôi thiết kế App này dựa trên hiệu ứng Panorama và hiệu ứng tách lớp giả 3D, đem lại hình thức trải nghiệm mới khi sử dụng App, khiến cho người dùng cảm thấy thích thú vã dễ chịu hơn các dạng App cũ trước đây.

cop lại cho mọi người đọc :D
  16. manhmanh189

Thanks bạn maxiqboy :D
    maxiqboy thích bài viết này
  17. maxiqboy

bác chủ thớt @manhmanh189 sửa đoạn đầu đi cho anh em đỡ mất công thắc mắc ạ :P
  18. manhmanh189

maxiqboybanbaonylong thích bài viết này.
  19. maxiqboy

ôi sao bác @manhmanh189 biết em hứng thú với App design thế :D hihi em đang hóng hóng thui chưa làm gì cả vì đang bận ôn thi ạ :P hihi

Rất mong được học hỏi các concept và project App design của các bác ạ

à nhân tiện em xin chia sẻ cái này, chắc là sẽ hữu ích cho các bác làm giao diện app :

http://designmodo.com/animated-gif-app-presentation/

Nếu làm được cái này thì các concept của các bác sẽ gây ấn tượng sâu sắc hơn nữa đến các đối tượng tiềm năng ạ
  20. manhmanh189

:v maxiqboy Mình biết cái này rồi :3 .. cơ mà làm mất khá nhiều thời gian :3 ...
    Với AE sau đó xuất ra ảnh , rồi cho vào PTS làm ảnh Gif :v ...
    Có cái QC mới hay hơn nhiều :3 ... cái mà Facebook nó phát triển thêm dựa vào QC cũ của Apple :D
    maxiqboy thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn