Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Bạn nào biết tạo chấm chấm này như thế nào để nhanh k nhỉ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi mindnie, 31/12/13.

Lượt xem: 25,768

1. mindnie Thành viên cấp 2

làm thủ công thì hơi lâu ak, bác nào biết bày cho e vs :)

...
  2. viethiep2011

viethiep2011 Thành viên cấp 1

tạo cái brush đi bác
    mindnie thích bài viết này
  3. Daicahuy

Daicahuy Boss Miền Trung

brush có sẳn mà bạn
    mindnie thích bài viết này
  4. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Cái này là hiệu ứng Halftone thớt ạ, nó có thể là Brush, Shape, Vector hoặc nó có sẵn trong Photoshop (Filter -> Pixelate -> Color Halftone)

Tý Ngáo, Hà Bơmindnie thích bài viết này.
  5. mindnie

mindnie Thành viên cấp 2

Thanks các bác nhé, nhưng thật sự e ko làm ra :(
  6. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

cái video nói chưa rõ ràng, toàn là ham quảng cáo là chính, nên bạn vẫn chưa làm dc.

1. mở 1 file màu trắng đặc, (nghĩa là hok phải trong suốt) tạo 1 vết Tròn mờ dần ra ngoài, bằng Brush Màu Đen hay Màu gì cũng dc, mềm, size lớn lớn.

2. bạn lên mục Mode chọn Grayscale, để hình Trắng đen, mới có Color Halftone, sau này đổi màu lại bằng Huesat, hok cóa gì khó, sẽ nói sau.

3. lên mục Filter chọn Pixelate - Color Haltone, size là 10pixel, mấy cái mục linh tinh, kệ nóa, thì nó sẽ có vùng đen là hạt bi lớn, vùng Trắng là hạt bi nhỏ, nhỏ dần ra ngoài.

4. Bi giờ lên Mode, chuyển lại thành RGB Color.

5. vào mục Hue Sat, có nhấn nút Colorrize, kéo màu thành màu vàng như mẫu trên kia, vì cóa Brush màu Đen thui, nên bạn phải kéo nút Lighness (cột dưới), lên cao hơn 75% tí xíu, và kéo nút Sat (cột giữa) lên cao hơn 75% tí xíu, để màu sắc đậm đặc và đẹp.

6. Kéo Hue Sat chỉ là kéo màu rất mạnh tay, sơ sơ, để ra 1 trong 6 màu cơ bản, nếu muốn Chỉnh Sửa màu chính xác hơn, thì vào Color Balance chỉnh tiếp màu kỹ kỹ, là xong !

7. rùi có hạt bi màu, bạn muốn đưa vào hình gì thì đưa vào đóa ! cái nền trắng thì có thể dùng Mode Multiply đề lên hình kia, là mất nền trắng, hok cần tách nền, hoặc Mode : Darker, cũng mất nền trắng nhanh gọn.

Chỉnh sửa lần cuối: 26/4/16
    HUỲNH TRÍ NHÂN, khoianha10, Minh Hai1 người khác thích bài viết này.
  7. mindnie

mindnie Thành viên cấp 2

tranvan.muon :D thanks bạn nhé, mình làm được rồi, thanks ^^
  8. A3ersxSOnes

A3ersxSOnes Thành viên cấp 2

Thấy dùng Patern cũng được mà.
  9. Katterine

Katterine Mới đăng kí

Hix, mình chẳng làm dc :(
    tranvan.muon thích bài viết này
  10. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@Katterine : sao rùi, ? bạn đọc hướng dẫn ở #6, có làm dc hok ? vì đã lâu rùi, phải nói lại từ đầu, là bạn muốn làm hình gì, đưa hình đó lên đây, mình chỉ dẩn cho, vì tùy theo hình thế nào, sẽ nói khác nhau !

Ủng hộ diễn đàn