Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Báo lỗi Corrput File

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Kiku194, 3/5/13.

Lượt xem: 2,701

1. Kiku194 Thành viên cấp 2

Hôm nay đang ngồi máy dùng PTS thì tự dưng bị tắt nguồn, sau khi mình khởi động mở máy vào PTS thì máy báo lỗi như thế này. Mình hay dùng PS CS4 bản portable lâu lắm rồi :(( tự nhiên bị vậy, cho dù đã xóa cái cũ và tải lại nhưng vẫn không mở được.

Mọi người giúp mình cách khắc phục với, cảm ơn.

...
  2. mono

mono Thành viên cấp 2

xóa sạch cái adobe trong máy rùi cài lại , trong C:\Program Files\Common .....
  3. Kiku194

Kiku194 Thành viên cấp 2

mono: Mình có vào adobe xóa rồi, nhưng báo không được :-s
  4. SITUVN

SITUVN Thành viên cấp 2

Unreadable: Không cho đọc :O
    Thử chạy CheckDisk Ultility thử xem: Run > "cmd" > "chkdsk" > Enter > Khởi động lại để hệ điều hành chạy trình kiểm tra xem >:D<.
    Lúc trước bị gì đấy, ko nhớ, nó thông báo yêu cầu chạy CheckDisk Ultility, mình cũng làm theo và hết lỗi :|

SITUVN
  5. Kiku194

Kiku194 Thành viên cấp 2

SITUVN: Không được bạn à, báo là " Errors found. CHKDSK cannot continue in read-only mode."
  6. Kiku194

Kiku194 Thành viên cấp 2

Mình vừa làm theo cách trên và check ổ C, sau đó restar lại máy tính đợi và vào lại được bình thường rồi <:-P

Ủng hộ diễn đàn