Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Battlefield 4 "Việt"?

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi VinKJ, 2/6/14.

Lượt xem: 4,040

1. VinKJ Mới đăng kí

Chào các bác trên forum Việt Designer, em là mem mới (thật ra là tạo acc cũng lâu rồi nhưng chủ yếu chỉ vào đọc xem chứ không post gì nhiều .-.). Em thấy các bác skill hay quá nên cũng muốn học hỏi thêm ít nhiều :D. Hôm nay cũng hứng chí làm một cái gì đó để khoe với mọi người những gì mình đã học tập được cũng như tham khảo ý kiến đóng góp của mọi người, mong mọi người gạch đá thẳng tay cho mình rút kinh nghiệm cho đợt sau :D

Mình gọi nó là Battlefield 4: The Enemy of the Enemy (ám chỉ quân đội Việt là đối thủ của TQ, và như trong BF4 thì quân Mỹ cũng là đối thủ của TQ => Quân Mỹ và Việt có chung một kẻ thù) :D
    À mà các bác đừng bận tâm đến chữ "Studio", tại vì mình nhặt được cái font gốc của Battlefield nên khoái quá ghi vậy cho nó oách thôi chứ, mong các bác thông cảm ... .-.

Đây là stock mình dùng:

Mong mọi người nhiệt tình đóng góp ý kiến để mình có thể tự hoàn thiện trong thời gian tới ^^
    P/S: Mình không dùng Photoshop, mình dùng G.I.M.P, nó khá giống với Photoshop và không như Photoscape đâu... .-. Nếu mình có post nhầm box xin mọi người tha lỗi và hướng dẫn mình box đúng để post, mình có đọc nội quy rồi nhưng không biết post đi đâu nên đành post ở box này vậy.

...
    Long Đặng, Nguyễn Tất Thắngnguyenlamlll thích bài viết này.
  2. Trần Hòa Lợi

Trần Hòa Lợi Thành viên cấp 1

Thật sự là ... ko đẹp
    VinKJ thích bài viết này
  3. anhdaicaca

anhdaicaca Thành viên cấp 1

Giọt mưa bự bằng xe tăng ^^
    Bác cắt ghép thế cũng tạm ổn, nhưng cẩn để ý bao quát hơn để phối màu xử lí cho tốt
    VinKJ thích bài viết này
  4. VinKJ

VinKJ Mới đăng kí

Hòa Lợi : *okay* cám ơn bác đã góp ý :D
    anhdaicaca: giọt mưa bự bằng xe tăng là do mình tìm 1 cái stock mưa rơi r phủ lên layer trên cùng nên nó to :v sẽ rút kinh nghiệm cho lần sau :v
  5. Ngô Đức Huynh

Ngô Đức Huynh Thích chụp lén

Nhìn nó cứ ảo ảo như thế lào ấy
    VinKJ thích bài viết này
  6. VinKJ

VinKJ Mới đăng kí

Ngô Đức Huynh: trình mình còn kém nên làm vẫn trông giả lắm bác ạ, tks bác đã góp ý :D
  7. Ngô Đức Huynh

Ngô Đức Huynh Thích chụp lén

Không phải là trình... mà cái bố cục nó không đúng lắm.... Người nhìn từ xa mà to hơn cả cái xe tăng, đã vậy cái giọt nước mưa nó to dễ sợ..
    VinKJ thích bài viết này
  8. VinKJ

VinKJ Mới đăng kí

Ngô Đức Huynh cái vụ giọt mưa mình cũng có nói trên kia rồi :v cơ mà đáng lẽ mình nên cho cái tank phía sau nó mờ hơn với bé hơn 1 tý... tại vì mình có ý định cho nó xa hơn bọn lính..
  9. phuongthustudio

phuongthustudio Thành viên cấp 5

ít nữa bạn xem lại tác phẩm này thì tự đánh giá :D
    VinKJ thích bài viết này
  10. VinKJ

VinKJ Mới đăng kí

11. Yuh

Yuh Thành viên cấp 1

Nhìn phần chân của lính ảo ảo bác ạ. Em nghĩ bác nên cho chìm sâu cái bóng xuống. Nhìn bây h như kiểu là có cái gương ở dưới chân ấy.
    VinKJ thích bài viết này
  12. VinKJ

VinKJ Mới đăng kí

Yuh cố tình cho cái bóng nó nét lên cho giống như nước trông như gương ấy bác :D
  13. Yuh

Yuh Thành viên cấp 1

VinKJ Thế em nghĩ bác nên làm cho nó lung lay chứ, vì chân đang dẫm lên thì mặt nước bị rung đúng không bác?
    VinKJ thích bài viết này
  14. VinKJ

VinKJ Mới đăng kí

Yuh oh, lúc làm ko để ý đến vụ đấy :v tks bác

Ủng hộ diễn đàn