Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Bị lỗi con chuột trong photoshop

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Keenyo, 1/12/13.

Lượt xem: 13,964

1. Keenyo Mới đăng kí

Thưa các anh chị,có ai pro đã từng gặp trường hợp này chưa xin chỉ cho e.
    Chả là khi em vào trong photoshop thì con chuột của em không thể giữ kéo thả dc,coi như chuột chỉ còn có thể click,chứ ko thể nhấn giữ để gôm hay vẽ được cả,anh chị ai biết có thể hướng dẫn em cách sửa dc ko ạ,em cài lại win rồi vẫn bị lỗi này.
    Máy em là Dell core3,win 8 ạ.

...
  2. Shane Wall-E

Shane Wall-E Thành viên cấp 1

Bạn đã thử với con chuột khác chưa???
    Keenyo thích bài viết này
  3. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Mình chắc chắn với thớt đây là do con chuột của thớt đến thời kỳ muốn ra đi. Trước mình cũng dính lỗi này và đó là do con chuột thôi mà, thay con mới là hết thôi :)
    Tý NgáoKeenyo thích bài viết này.
  4. Keenyo

Keenyo Mới đăng kí

Nhưng sao chuột em chỉ bị trong mỗi pts thôi ạ,còn ra ngoài thì lại chẳng sao,và em cũng thử dùng chuột của Lap và vẫn bị tương tự.
  5. _MeoHoang_

_MeoHoang_ Thành viên cấp 4

win8 hay bị ba cái lỗi khó chịu, mềnh vẫn trung thành vs win 7 :v
    Mà chuột bạn ko thể giữ ròi kéo hay là giữ được mà kéo ko đi ?
  6. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Keenyo đúng rồi đó :D Thay chuột mới đi là hết thôi mà. Chuột giờ rẻ thôi, cứ mua loại 150k chuột quang thì dùng tẹt ga từ 1 - 2 năm :D
  7. Keenyo

Keenyo Mới đăng kí

_MeoHoang_ em giữ chuột kéo để tô vẽ hoặc kéo khung vùng chọn..v...v.. chuột có đi nhưng ko có tác dụng ạ
    Dù Kun VietDesigner e sài từ trước h ko sao a ạ,mà lần này lại bị,từ hồi h sài win8 chưa gặp lỗi này bao h
    Hồng Sơn thích bài viết này
  8. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Bạn cứ thử dùng Pen tool mà xem. Lỗi tùm lum kìa ;)) Thay chuột mới đi.
  9. Furin

Furin Thành viên cấp 3

Bạn đẩy cái chuột về góc màn hình là nó hiện ra đấy =))
    Mình làm như thế
  10. buianhtuan

buianhtuan Thành viên cấp 2

bị lỗi tương tự mà k biết cách khắc phục. 1000% là chuột k hỏng
  11. Risky Smile

Risky Smile Thành viên cấp 1

Mính cũng đang bị tình trạng đó và không biết khắc phục

Không phải do chuột hư, là do PTS hay bi lỗi chung với win 8 ( theo mình nghĩ vậy)

Cài PTS lại là hết ( tốn times =.= ).. còn mấy bác nói chuột hư thì em đang xài con Razer 4g .. không thể nào hư được.

Nếu anh chị nào biết lỗi này và có cách khắc phục nhanh .. chỉ cho tụi này với .
  12. kittynam

kittynam Mới đăng kí

Mấy bác thử tắt Unikey thử đi.
    Em cũng bị tương tự và tắt unikey thì kéo thả vô tư trong PTS :)
    kendotranvan.muon thích bài viết này.
  13. Texture_SSK

Texture_SSK Thành viên cấp 2

Mua chuột mới không được thì mua máy mới =))=))=))=))
  14. noname_0

noname_0 Thành viên cấp 4

tháo con chuột ra lau đi, chắc nó nuốt nhìu thứ wá nên bội thực ùi :v :v

lau xong lắp lại chạy ko dc thì thử con khác, thử con khác mà dc thì wăng con chuột cùi đi

còn thử con mới cũng như con cũ thì muua máy mới
    :3 :3
  15. conmeohen

conmeohen Thành viên cấp 4

Nếu bt sử dụng vẫn được thì chắc chắn do PTS lỗi,bạn nên kiếm lại 1 bản # cài lại,chứ đã hỏng chuột thì dùng chỗ nào cũng bị thế thôi
  16. Phúc Đào

Phúc Đào Thành viên cấp 2

Đã làm việc trên win nhiều thì lời khuyên chân thành dành cho thớt là gỡ ngay cái win 8 dù full hay ko thì cũng gỡ và về lại win 7 mà xài ! Tuy win 8 đẹp,long lanh,mượt mà ,thậm chí khởi động cũng nhanh vượt trội hơn win 7 nhìu nhưng mà xài thì lỏm vô cùng ! lúc trước có xài cái Compaq hạng trung vì mấy yếu chơi win 7 hơi nặng về đồ họa ( PTS,Corel,AI ,..) nên nghĩ chuyển Win8 cho nhẹ,xài đc 1 thời gian thì gặp thứ về win nên đầu tư con máy ngon nhuwg vẫn tin dùng win 7 ,vì win 7 hiện tại cài đặt hay làm bất cứ thứ gì cũng dễ dàng.
  17. Texture_SSK

Texture_SSK Thành viên cấp 2

Phúc Đào : Đúng là Windows 7 thì ổn định thật. Nhưng giờ em xài không có quen nữa :(( . Máy mấy bác sao chớ windows 8.1 máy em chạy rất ổn và dễ sử dụng nhé. :D :D
    Phúc Đào thích bài viết này
  18. Phúc Đào

Phúc Đào Thành viên cấp 2

Texture_SSK Mình vẫn tin dùng win 7 hơn,đặc biệt khi lên 64bit xài :))
  19. hatay1712

hatay1712 Thành viên cấp 4

Không có màn hình cảm ứng thì chạy win8 làm gì,
    Nếu không cần gõ chữ trong photoshop thì tốt nhất là chuyển unikey sang tiếng anh cho đỡ xung đột phần mềm
    Phúc Đào thích bài viết này
  20. conmeohen

conmeohen Thành viên cấp 4

tranvan.muon nếu bật Unikey thì chỉ bị xung đột với bàn phím thôi chứ mình chưa bao giờ thấy bị với chuột cả, mình hay đánh văn bản nên lúc vào PTS cũng bị lỗi nhưng chuyển sang Engl là hết
    ngdm.cuongtranvan.muon thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn