Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Bị lỗi font hay thế nào đây

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Thắng Hoàng, 23/8/12.

Lượt xem: 5,960

1. Thắng Hoàng Thành viên cấp 2

cả nhà xem hộ phát
    tất cả viết cung 1 font chứ nhá
    khi viết đến dấu của 1 số chữ thì nó cứ chuyển về 1 font mặc định
    VD chứ Thắng khi viết chứ ắ cái là nó về cái font mặc định đậm hẳn lên kìa
    thay kiểu gõ cũng chả dc

...
  2. Thắng Hoàng

Thắng Hoàng Thành viên cấp 2

chết cha viết tiêu đề ẩu quá :D
  3. dovuquocviet

dovuquocviet Thành viên cấp 2

cái font đang dùng k hỗ trợ 1 số kí tự tiếng việt, nên khi viết 1 số kí tự tiếng việt nó sẽ tự chuyển về 1 font nào đó có hỗ trợ tiếng việt
    Ác Mộng thích bài viết này
  4. Thắng Hoàng

thế ah đang thích mỗi font này cay cú quá
  5. dovuquocviet

lên mạng tải thêm font chữ đc mà :D
  6. Mr.Gió

Mr.Gió Thành viên cấp 1

Font này làm gì hỗ trợ tiếng Việt :), Nên viết từ nào có dấu sắc hay huyền thôi thêm dấu mũ hay móc là nó chuyển về font mặc định có ký tự theo bảng mã à! :))
  7. Vũ iSnipe

Vũ iSnipe Thành viên cấp 2

do font này ko hỗ trợ được hết tất cả các chữ cái trong tiếng Việt nên bị vậy thôi, mấy font nước ngoài trong máy mình cũng vậy :D mấy ký tự dấu đơn giản như HOÀNG thì được, còn thêm mấy dấu á ớ vào là thành font mặc định
  8. Thắng Hoàng

ẹc như font nào mình tải về cũng thế
    dấu huyền không bị kìa , bị mỗi sắc , nặng ,ắ , đ..vv
  9. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

viết tiếng việt vẽ vời thì chỉ xài font VNI với cách gõ VNI Windows thôi :)
    Chen SirO thích bài viết này
  10. pitlamgi

pitlamgi Banned

Hoặc bạn viết xong có thể sử dụng Brush cũng được :D

Như mình đây này :D
    dovuquocvietMr.Gió thích bài viết này.
  11. Vũ iSnipe

Vũ iSnipe Thành viên cấp 2

đa số những font design ở những web nước ngoài thì ko có hỗ trợ được tiếng Việt (nhất là mấy cái font uốn lượn, nhìn đẹp mê ly mà ko gõ dấu đc :( )

bạn có thể down bộ font UVN hay VfFree ấy, cũng được hơn trăm font, 1 số font nét hơi cứng giống font cơ bản nhưng 1 số cái cũng đẹp phết, gõ đc dấu tiếng Việt :D

============

thường đừng bao h dùng Brush vẽ thêm dấu, rất là xấu, mình thường lấy chính những chữ cái trong cái font đó rồi xoá bớt đi---> tạo thành dấu rồi move nó vào đúng vị trí (ko biết có ai hiểu mình đang nói gì ko :)))
  12. phucpho12a

phucpho12a Thành viên cấp 1

Không hỗ trợ viết tiếng Việt bạn ah, down font hỗ trợ tiếng việt như VNI chẳng hặn là ok, còn nếu vẫn muốn sử dụng font chữ ấy mà có dấu thì mình thường hay làm là:
    VD nhé :D dấu hỏi mình viết bằng "?" sau đó xóa bớt phần thừa, dấu nặng thì chấm thôi - đơn giản , ngã = "~" , huyền sắc thì đơn giản quá rồi :D
  13. Chen SirO

Chen SirO Thành viên cấp 4

Ko hỗ trợ nếu là font nc ngoài mà.
    Bạn cứ thêm dấu tay như bạn kia bảo =))
    Mà tớ thì toàn viết tieefnsng anh làm text vì ko viết đc tiếng việt mà =))
  14. dovuquocviet

pitlamgiÁc Mộng thích bài viết này.
  15. TylerKid

TylerKid Về hưu

do font ko hỗ trợ TV nên gõ nó sẽ tự động chuyển về font mặc định của Photoshop
    p/s: chủ thớt cùng tên, cùng họ với mình :))

Ủng hộ diễn đàn