Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Bị lỗi khi chạy action, mong được giúp đỡ!

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Lee Min Thun, 9/3/15.

Lượt xem: 20,625

1. Lee Min Thun Thành viên cấp 1

Tình hình là ko hiểu sao mình cứ bấm chạy action thì nó báo cái bản " the oject "layer"brush"" is not currently available".
    phải nhấn continue liên tục xong thì kết quả chẳng như mong muốn,
    Mọi người cho mình xin cách khắc phục lỗi này với! xin cám ơn nhiều! ^^

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Action thì nó là dạng mì ăn liền đấy, thế nhưng tuy nhiên nó lại không hoàn hảo cho lắm. Bởi... nó còn tuỳ thuộc vào từng trường hợp.
    Lee Min Thun thích bài viết này
  3. Lee Min Thun

Lee Min Thun Thành viên cấp 1

4. rinz

rinz Thành viên cấp 1

do lỗi bạn chưa đổi tên layer thành brush
    hangucviet, Lan KyuLee Min Thun thích bài viết này.
  5. Lee Min Thun

hay quá! xem clip hd cứ nghĩ là đặt tên cho zui thôi! cám ơn bạn rinz nhiều nha! ^^
  6. rinz

rinz Thành viên cấp 1

7. Bùi Phương Hậu

Bùi Phương Hậu Mới đăng kí

Mình cũng gặp vần đề tương tự.Mới tải từ sinhvienit .Mình cài đặt theo hướng dẫn và vào làm và chạy thử cái action nhưng hệ thống cứ báo lỗi aQvlB6r.png
    cứ như thế đến hết action.Mình có tải mấy cái action trên mạng về chạy vẫn báo lỗi như thế.Mình cũng mới tập sử dụng photoshop nên cũng không am hiểu lắm mong A/C nào biết nhiệt tình giúp mình với.:)) (blachjack@gmail.com A/C nào có link cờ rắc không đính lỗi thì share mình với nha) Càm ơn cà nhà.

@ Min Thun.Ý bạn nói là mình phải đổi tên tất cả layer như hướng đẫn.Nhưng mình đã đổi rồi mà vẫn bị như vậy.(Như khi open file ra thì đổi tên layer như bạn nói,chứ còn các câu lệnh mặc định trong phần action ko đụng tới vì không biết cách thao tác )Bạn có hình minh họa không up lên mình tham khảo với ko thì gởi qua mail mình cũng được.Nếu tiện thì bạn giúp mình cái .cảm ơn bạn trước nha.
    Chỉnh sửa lần cuối: 24/3/15
  8. Lee Min Thun

Bùi Phương Hậu đổi tên từng layer như trong hướng dẫn ví dụ như : Brush, Background, ... sẽ chạy đc bình thường đó! ^^
    Bùi Phương Hậu thích bài viết này
  9. hoangng102

hoangng102 Thành viên cấp 1

Mình nghĩ bạn đang dùng mấy cái fractal action. Đầu tiên bạn thêm một layer và đặt tên nó là brush ( chữ thường hết ), dùng brush tô mấy phần mà bạn muốn trên layer brush này và chạy action là done :)
    Lee Min ThunBùi Phương Hậu thích bài viết này.
  10. Bùi Phương Hậu

Bùi Phương Hậu Mới đăng kí

Mình chạy dc rồi .Cảm ơn tất cả đã nhiệt tình giúp mình nha :))
  11. HieuThu

HieuThu Mới đăng kí

Các bạn cho mình hỏi chút : khi mình chạy action sand storm, mình đã chọn 1 vùng nhỏ để thử, nhưng kết quả là cả bức hình đều bị vỡ vụn là sao nhỉ ? Mình đã thử mấy lần đều ra 1 kết quả như nhau. Mình mới học nên chưa biết nhiều , mong bạn nào có thể chỉ bảo giúp nhé. Tks
  12. Lee Min Thun

@ HieuThu coi chừng bạn chọn layer brush rồi bấm chạy action phải ko?, ở action sandstorm thì mình tạo layer brush, nhưng khi chuẩn bị chạy thì mình chọn layer background rùi bấm play action, bạn thử lại xem!
  13. huy nhõ

huy nhõ Thành viên cấp 2

Lee Min Thun chọn vào layer nào nó cũng chạy nhé ... bởi vì action nó phải tìm đúng layer nào có tên là brush mà ..... còn cái vấn đề bạn HieuThu ấy chắc là dpi hoặc size nhỏ quá nên quệt nó tràn ra nhiều
    tranvan.muonLee Min Thun thích bài viết này.
  14. Lee Min Thun

thanks huy nhõ tại thấy clip hướng dẫn cứ thế mà làm cho đúng từng bước! kaka
  15. Zomstich

Zomstich Mới đăng kí

Mình dùng action Sandstorm và cũng bị lỗi. Phải bấm continue mãi nhưng kết quả cuối cũng vẫn không thấy :O Tên layer mình ghi đúng brush , cũng làm theo hướng dẫn trên tut. Chạy lần 1, lần 2 đều được nhưng ko vừa í nên mình sửa lại vài lần sau thì toàn bị lỗi :(
  16. Tiny Love

Tiny Love Thành viên cấp 2

1 số action yêu cầu các file đi kèm ( như brush - patten .... ) hay vùng chọn làm việc thế nên trước lúc sử dụng action nên xem kỹ các tut nếu có và add full các file đi kèm hỗ trợ action đó
    tranvan.muon thích bài viết này
  17. Lan Kyu

Lan Kyu Mới đăng kí

cảm ơn các bạn nhe, phần đổi tên mình ko để ý cứ tưởng đặt cho vui hihe chạy đc action roài
    tranvan.muon thích bài viết này
  18. Lê Đoàn Trường Văn

Lê Đoàn Trường Văn Mới đăng kí

Mấy bạn giup mình voi doi ten brush hay patten cung hk an thua ji :(( , minh down action Oil paint filter ve làm ma cu bi loi
  19. minhquana1k16

minhquana1k16 Mới đăng kí

buồn quá, các thanh niên mới học photoshop đã dùng action :(
    lỗi này là do action ko tìm thấy layer với tên tương ứng trong "" để thực hiện
    Hồng Sơn thích bài viết này
  20. Danghg

Danghg Thành viên cấp 2

dabeomoon thích bài viết này
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn