Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Bị lỗi khi render video trong sony vegas . Mấy bác giúp em với

Chủ đề thuộc danh mục 'Sony Vegas' được đăng bởi Hoàng Duy, 6/10/14.

Lượt xem: 24,797

1. Hoàng Duy Mới đăng kí

Tình hình là thế này các bác ạ , em mới edit xong cái video bằng Sony vegas 11 , mà khi Render video (em render ra file MP4 HD 1080p) . Chỉnh hết thông số rồi nhưng khi bấm render nó xuất hiện bảng báo lỗi như thế này các bác à :
    Em dịch thì thấy nó nói " Một lỗi xảy ra trong khi tạo ra các tập tin phương tiện truyền thông
    Hệ thống này là bộ nhớ thấp. Bạn có thể giảm thiểu sử dụng bộ nhớ bằng cách đóng các ứng dụng khác "
    Tất cả các file liên quan đến video em đều bỏ vào USB , mà USB của e lại đầy . Không biết có phải tại USB đầy hay không mà e chọn xuất file ra desktop . Ổ C của e còn nhiều miên man , e chuyển qua lưu ở ổ D nó cũng báo lỗi như vậy . Các bác giúp em với ! please

...
  2. Hoàng Duy

Hoàng Duy Mới đăng kí

Ai giúp em với !
  3. huytakeda

huytakeda Sony Vegas Pro

Mình không thấy hình bạn ơi, bạn up lên photobucket hoặc đính kèm bài viết nhé
  4. AliceMiaw

AliceMiaw Mới đăng kí

huytakeda xem dùm mình lỗi không thể render này do đâu với được ko? mình bấm render as là bị báo vầy luôn YytN91i.jpg
  5. huytakeda

huytakeda Sony Vegas Pro

AliceMiaw : Lỗi này là mình thấy cái bản 11 cũng hay bị lắm nè

Bạn thử chỉnh theo hướng dẫn Youtube ở đây nhé :

Hoặc bạn thử chỉnh phần GPU acceleration of video processing về OFF

6. MinhDuc779

MinhDuc779 Thành viên cấp 1

sorry spam , mình đang lỗi Track Motion , mình muốn khôi phục lại mặc định lại Track Motion của SVP , mà không biết làm sao
  7. huytakeda

huytakeda Sony Vegas Pro

MinhDuc779 : Chính xác là bạn đang bị lỗi gì vậy @@

Nếu là về layout mặc định thì bạn nhấn Alt + D, D ( Tức là nhấn D 2 lần nhé ) là được
  8. Tu Anh YAR

Tu Anh YAR Mới đăng kí

Cho mình hỏi sao mình mở bảng render ra mà nó cứ trắng xóa thế này ???
  9. huytakeda

huytakeda Sony Vegas Pro

Lỗi này lạ quá, mình cũng mới thấy lần đầu :v

Máy bạn cấu hình thế nào vậy ?
  10. Tu Anh YAR

Tu Anh YAR Mới đăng kí

11. huytakeda

huytakeda Sony Vegas Pro

12. Tu Anh YAR

Tu Anh YAR Mới đăng kí

13. Travis Phú

Travis Phú Mới đăng kí

Cứ làm y như cái video bác huytakeda gửi là ok rồi ạ! ^^
  14. haizbye

haizbye Thành viên cấp 1

các bác render ra có bị lỗi màu ko ạ? em render xong lỗi màu tùm lum :3
  15. Cho em hỏi sao em render vidoe ra mà video xuất ra toàn một màu đen lỗi do đâu vậy ạ .mong mọi người giúp đỡ mình nhe
  16. minhcuchcm

minhcuchcm Thành viên cấp 2

Lỗi màu là do quy định sai trong phần View Transform( Project Properties. ) chuyển thành Off là hết sai màu.
  17. kiristbn

kiristbn Banned

Có khi nào do bác dùng card rời để render nên pm báo vậy không nhỉ
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn