Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Bị lỗi pain trong AI

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi designthanh, 19/11/15.

Lượt xem: 2,143

1. designthanh Thành viên cấp 2

Mong các bác giúp em ca này với, tình hình là ở cái hình số 1 cái đường Guides nằm phía bên ngoài, em muốn chỉnh cái hình số 1 giống với hình số 2 em làm hoài mà không được, mong các bác giúp em với. Em cảm ơn mọi người.

...
  2. khanhnguyen_ag

khanhnguyen_ag Thành viên cấp 2

Window > stroke > Align stroke to center
  3. designthanh

designthanh Thành viên cấp 2

khanhnguyen_ag vẫn như cũ bạn ak, không đúng như hình số 2
  4. khanhnguyen_ag

Hình 2 là vẽ bằng rectangle (M)? còn hình 1 kiểm tra trong layer xem nó là cái gì, mấy lớp, có phải đang group hay path đã dc outline hay ko. Nhưng vấn đề chính là bạn muốn làm gì, chứ đường guides nó đâu liên quan đến nội dung hiển thị của file...
    hoagao thích bài viết này
  5. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Nó là đường path chứ sao lại đường guides?
  6. khanhnguyen_ag

Theo tôi thì hình 1 của bạn gồm 2 đối tượng, một fill màu trắng bên dưới, 1 stroke màu đen bên trên, chứ ko phải là 1 đối tượng. khung bounding box bên ngoai là của đối tượng fill trắng, còn đường màu xanh ở giữa là path của đối tượng stroke đen. Bạn kiểm tra lại thử.
    Hồng Sơn thích bài viết này
  7. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Đúng òi. Cứ mở bảng layer ra chứ thế này chỉ có thể là 2 lớp chứ ko phải là 1 lớp.
  8. designthanh

Mình nhầm đường pain với Guides :D. Đây là hình báo lỗi của máy mình
  9. designthanh

10. hoagao

hoagao Thành viên cấp 2

:D tưởng bác nói cái gì chứ,mình đọc ko hiểu guides gì đó ko hiểu gì hết xuống cái hình cuối cùng thì mới hiểu là cái gì,:D.nói chung bác diển đạt khó hiểu quá.;;) mà lổi gì ở đây bác.cái này nó đâu ảnh hưởng gì nhiều đâu bác nhưng nếu bác thấy chướng tai gai mắt thì chỉ cần vào đây bỏ cái mình khoanh xanh là được.
    Chỉnh sửa lần cuối: 20/11/15
  11. designthanh

hoagao thanks bạn nhiều nha. Giờ mới biết là không phải do lỗi :)
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn