Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Bí ý tưởng nên chắc đi du lịch thư giãn, mấy bác tư vấn em vài điều với

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Hải Việt, 29/11/14.

Lượt xem: 9,976

1. Hải Việt Mới đăng kí

Dạo này nhàm chán phết anh em ạ. Ngồi cả ngày mà cũng không có ý tưởng để làm cái logo, sắp tới có project về cộng động lien quan tới bảo vệ môi trường mà tình hình em bí ý tưởng quá. Suy nghĩ mấy hôm chưa ra cái demo nào. Có hôm xách xe chạy xuống Vũng Tàu ngắm biển cả ngày để làm mà cẫn chưa ra. Chắc làm em bị stress với bão hòa rồi. Cuối năm cũng bắt đầu đi du lịch thư giản lấy lại tình thần đầu năm làm cho tốt mới được. Mà khổ nổi trước giờ em chưa đi xa bao giờ, nên hôm nay nhờ anh em, mấy bác tư vấn phát với, cuối năm thì đi đâu đẹp nhỉ? Rồi có dịch vụ nào cho mình thoải mái đăng ký vé máy bay, khách sạn, xe đưa rước cùng 1 lúc không ạ, rồi trong lúc đi chơi mà thấy vui quá có thể tự do kéo dài thời gian đi ra mà bên dịch vụ đó vẫn thoải mái chấp nhận. Nói chung là theo kiểu “free and easy” đó mấy bác. Cảm ơn mọi người trước nhé. :D

...
  2. chajo

chajo Mới đăng kí

Cuối năm là mùa đi chơi nên gác công việc một bên quất 1 phát ra nước ngoài đi anh, nước Nhật mùa này cũng khá đẹp đó. tuy nhiên giá bên đó hơi đắt đỏ. Còn không thì làm 1 chuyến sang Hàn Quốc, mùa lạnh này có tuyết thì lãng cmn mạn, còn gì bằng hơn là đi chung với gấu :-"
    Hải Việt thích bài viết này
  3. yeuve

yeuve Mới đăng kí

Dạo này có nhiều anh em thích đi dịch vụ free and easy này thế cơ à, ngày xưa toàn book tour đi không thôi nhưng vì bị gò bó thời gian quá nên không ai thích đi theo đoàn nữa mà toàn tự túc. Bác có vẻ thích tự túc hơn thì đi tìm công ty du lịch nào có cung cấp dịch vụ free and easy mà đặt đi, cũng tiện đó
  4. thitkho

thitkho Thành viên cấp 2

Bác lên mạng tìm hiểu và đi đảo Lý Sơn nha. Lý Sơn là tiền đồn nơi ngư dân mình ra đánh bắt & bảo vệ chủ quyền của Việt Nam ở Hoàng Sa, Trường Sa.

Đi để thêm biết, thêm yêu biển đảo quê hương mình,
    Lý Sơn cảnh đẹp lắm đó bác.

Hồi 2011 em có làm 1 chuyến, bác xem qua ảnh ở link sau:
    https://www.flickr.com/search/?w=75238433@N00&q=lý sơn
    Nguyễn Tất Thắng, hoatay123Hải Việt thích bài viết này.
  5. gauvidai

gauvidai Mới đăng kí

Cuối năm mà muốn đi chơi xa thì làm đại 1 chuyến sang Sin đi bác, em mới đi tháng vừa rồi thời tiết khá mát mẻ hơn em tưởng. Thà chơi thì chơi tới bến chứ đi vòng vòng trong nội địa hoài cũng chán. Bác book tour đi nếu chưa bay ra nước ngoài bao giờ cho an toàn
  6. Hải Việt

Hải Việt Mới đăng kí

Đi Nhật đắt quá các bác ạ, đi Nhật book tour tiền đâu mà trả. Đi tự túc thì rẻ hơn nhiều mà chơi thoải mái nữa, muốn ở bao lâu thì ở. nhưng em đang lo đi tự túc qua đó không biết kiếm khách sạn nào mà rẻ tốt thôi.
  7. fixedgear

fixedgear Mới đăng kí

Tìm cảm hứng thì em vote bác ôm laptop với máy ảnh lên Mộc Châu thám hiểm du lịch. Hoặc gần hơn tí mà không kém thơ mộng thì đi Đà Lạt.

Mà đi xa e vote bác đi máy bay cho sướng, em mới book vé đi Nha Trang với gấu cả tiền KS 3 sao ở 4 ngày + Máy bay + thuế phí các kiểu mà có 4tr2/ng. quá sướng luôn.
    Sunloverchajo thích bài viết này.
  8. chajo

chajo Mới đăng kí

Bác fixed book đâu mà rẻ thế, và hãng máy bay nào vậy. Đợt rồi em đi chơi với người yêu cũng tốn hết 5 triệu mỗi đứa cho 1 chuyến 3 ngày
  9. fixedgear

fixedgear Mới đăng kí

Em book bên Vietnam Airlines đó bác, bên đó mới ra gói du lịch VNA Holidays. Tính ra đi vậy thì tiện lợi hơn, mình chơi được nhiều và tốt nhất là k bị mệt mỏi. Bay tầm 1 tiếng là tới thay vì 8-10 tiếng so với đi xe bình thường. có hồi em đi với đám bạn, đi xe dằn quá, lúc tới nơi phải nghĩ hơn nửa ngày mới khỏe mà đi xung quanh.

// em mới book ở đây nè

10. fixedgear

fixedgear Mới đăng kí

Bác Hải Việt đi Nhật tốn 40tr là ít cho 4 ngày đi đó. Theo em thì bác như em đi trong nước đi, nước mình còn nhiều nơi đáng đi mà. Bác đi Nha Trang rồi thì book vé ra Phú Quốc đi mấy cái động chụp ảnh, rồi đi thác các kiểu là đảm bảo có cảm hứng lại :))
  11. bupbeyeudau

bupbeyeudau Mới đăng kí

Đà Nẵng quê em sẽ cho anh nhiều cảm hứng bất tận :> Để em list ra cho anh 1 vài nơi nên đi luôn nhỉ:
    - Bà Nà: không khí mát mẻ, mùa lạnh này lên đó đốt lửa trại ban đêm thì vui quá xá
    - Đi lên đèo Hải Vân ngắm thiên hạ đệ nhất hùng quan (chổ này sẽ giúp anh có vài ý tưởng độc đáo đó), cảm giác đứng trên đỉnh đèo nhìn xuống rất "phê".
    - Nhớ ghé qua Lăng Cô ăn cháo tôm, cháo hàu bao ngon nhá
    - Đi bán đảo Sơn Trà rồi ghé chùa cho đầu óc thanh tịnh lại xong bay ra biển tắm <:-P
    .......
    Em list ra nhiêu đó chắc đủ làm anh kích thích rồi nhở :-bd
    minhphong thích bài viết này
  12. Hải Việt

Hải Việt Mới đăng kí

Đà Nẵng thì anh ừng đi rồi nhưng lần trước anh đi vào độ hè năm ngoái, anh đặt vé máy bay với khách sạn đi 3 ngày 2 đêm mà tốn 5 triệu 1 người đấy em. Không biết giá vậy có đắt không nhưng chỉ riêng khâu đặt vé và khách sạn là bao lộn xộn nhất, đặt 2 3 trang web mới ra được vé và nơi ở nhưng khách sạn bèo chưa từng thấy, thua xa khách sạn thành phố mình nữa.
  13. bupbeyeudau

bupbeyeudau Mới đăng kí

Sao đắt thế anh, thế là anh tìm không đúng chổ ngon rồi. Bây giờ trên thế giới mấy cái gói dịch vụ bao gồm vé máy bay và khách sạn đang phát triển rần rần, mấy anh công ty du lịch đua nhau ra gói dịch vụ này nhưng chỉ riêng tại Việt Nam mình thì còn mới mẻ chứ không thì dân ham du hí như tụi mình khỏi phải lo mấy vấn đề này. Giờ ai cũng thích đi tự túc chứ chả ai đặt tour đi cả, gò bó không thoải mái.
  14. fixedgear

fixedgear Mới đăng kí

Bác Hải Việt đặt thế là quá đắt chứ không phải là đắt bình thường ;)) như ẽm trên nói thì các gói du lịch vừa đặt vé máy bay và khách sạn thì bây giờ thịnh hành lắm. VNA Holidays đang tung ra gói dịch vụ này, đi Đà Nẵng 3 ngày 3 đêm có cả vé máy bay và khách sạn tốn 3tr6, tính ra rẻ hơn 30% so với đặt lẻ =P~ Em đang canh có gói đi nước ngoài hốt phát đi trong mùa tết này cho sướng
  15. hoatay123

hoatay123 Mới đăng kí

Vâng, xin chia sẻ với các bác cái cảm giác đi du lịch tự túc nó rất thích thú các bác ạ, giống như ta đi khám phá vùng đất mới vậy đó kkk chúng ta sẽ được tự do đi bất cứ nơi đâu mình thích, làm những gì mình thích làm và đặc biệt quan trọng hơn là được trải nghiệm, học hỏi nhiều hơn. Bây giờ đi xe máy phượt khá nguy hiểm nên em đề cao việc đi du lịch xa bằng máy bay :D em đang chờ mòn mỏi cái hình thức gói du lịch VNA Holidays của hang Vietnam Airlines đây, hàng hiếm tại Việt Nam đó. Lần này dân mê đi bụi thỏa sức có cơ hội đi nhá, gói này tiện lợi mà giá rẻ quá chừng
  16. Aspirined

Aspirined Mới đăng kí

Đà Nẵng và Hội An đi bác, 2 nơi này một đi không muốn về ^^
  17. Sunlover

Sunlover Mới đăng kí

Bác fixedgear tìm được cái giá ở đâu ngon vậy, cho em xin cái web tham khảo đi. Em đây đang chuẩn bị đi du lịch để kỷ niệm 1 năm em với gấu mẹ vĩ đại nhưng chưa biết đi đâu để cho vừa chi phí em đang có. Bác share cho em với nhé, đa tạ bác :-bd
  18. truongvan1

truongvan1 Mới đăng kí

Để có được ý tưởng thì bác nên xuống biển hoặc lên núi là hứng ngay đó mà. Em có tham khảo gói VNA Holidays của các bác trên chia sẻ rồi, giá đúng là rẻ chưa từng thấy. Trong đó có chuyến đi Đà Lạt tốn tầm 1tr5 bao gồm cả tiền vé máy bay và khách sạn 3 đến 4 sao rồi. Gói dịch vụ này khá ngon đấy
  19. fixedgear

fixedgear Mới đăng kí

Bác Sunlover ơi bác vào trang vietnamairlines.com mà xem, có khá nhiều gói rẻ rề mà khách sạn bao ngon luôn. Vài triệu thì tha hồ đi được rồi bác ợ
  20. bupbeyeudau

bupbeyeudau Mới đăng kí

Nếu đi du lịch thì đừng đặt theo tour các bác nhé, tự túc cho biết trải nghiệm và khám phá là gì. Như vậy sẽ giúp mình lớn hơn rất nhiều. Cảm nhận của em sau vài lần phượt cùng bạn bè ạ
    minhphong thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn