Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Bình chọn giúp mẫu Logo cho Chương trình Bonjour Saigon

Chủ đề thuộc danh mục 'Thảo luận - Tài liệu tham khảo' được đăng bởi ILovePhotoshop, 18/2/14.

?

Bình Chọn Mẫu Logo Cty Bonjour saigon

Bình chọn đã đóng 25/2/14.
  1. Logo1

47.6%
  2. Logo2

14.3%
  3. Logo3

28.6%
  4. Logo4

19.0%
  5. Logo5

9.5%
  6. Logo6

14.3%
Được phép chọn nhiều kết quả khi vote.

Lượt xem: 7,028

1. ILovePhotoshop Admin page Vietdesigner.Net

Bên công ty mình sắp cho ra mắt một chương trình biểu diễn múa nghệ thuật trên sân khấu dành cho khách du lịch nước ngoài được lấy tên là Bonjour Saigon. Nội dung chương trình là một vở múa Đương đại kể về văn hóa Việt Nam. Phong cách của chương trình là cổ điển và mang tính nghệ thuật. Độ tuổi người xem là 25t trở lên. Phòng thiết kế công ty mình đã thiết kế ra 6 mẫu logo cho chương trình, nhưng cuối cùng chỉ được chọn 1 mẫu. Hôm nay mình lập ra topic này để tất cả mọi người giúp bình chọn. Các bạn chọn giúp mình xem mẫu nào đẹp và thích hợp nhất nhé. Nếu có ý kiến gì thì cứ bình luận thoải mái. Tất cả các ý kiến đóng góp đều sẽ được cân nhắc. Cám ơn tất cả mọi người.
    p/s:
    Hình số 1 là biểu tượng Hoa sen của VN
    Hình số 2 là biểu tượng cái gót giày múa , hoặc có thể là 1 cô gái đang múa ...
    Hình số 3 là biểu tượng các thế múa

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 19/2/14
  2. snowpjece

snowpjece Cựu quản trị

chém gió cái:
    L1: oke nhất, cho khách du lịch nước ngòai biết về VN thì hoa sen là phù hợp nhất.
    L2: cái gót chân cách điệu chữ B nhìn thật kỹ mới thấy. cơ mà nhìn ko có gì nổi bật về VN.
    L3: phong cách, màu sắc trẻ trung năng động, có lẽ dành cho giới trẻ <25.
    L4: Nhìn lướt qua giống logo game nào đấy, =.=!,
    L5, L6: màu đen thì ko nói chứ màu trắng giống cờ của xứ xở Japan Anti Virut quá, Tây balo lại tưởng nhầm thì khổ.
    mục chém gió xin đến đêy là hết.
    ILovePhotoshop thích bài viết này
  3. leafandtree

leafandtree Thành viên cấp 1

Thích logo số 1, Gần gũi với Vnam, đưa ng nước ngoài vào Vnam cũng bằng Sen ( Logo của VNam Airline) :D.
  4. Laad Design

Laad Design Thành viên cấp 2

logo quá rối, ko có cái nào hợp, ko phải chém gió chứ thằng nào làm mà cạn ý tưởng dữ vậy, nhìn vô thấy chả có tí chuyên nghiệp. Font chữ chưa hợp
    Trên là ý kiến cá nhân
    Nhưng việc bình chọn thì mình chọn logo đầu tiên
  5. minhvuminhvu

minhvuminhvu Mới đăng kí

Laad design làm thử xem nào??? xem font chữ nào phù hợp????
    ILovePhotoshopLaad Design thích bài viết này.
  6. Laad Design

Laad Design Thành viên cấp 2

minhvuminhvu

Hi! tớ ko lo chuyện bao đồng cậu ơi :3
  7. Silent

Silent Thành viên cấp 0

số 3
  8. msm

msm Thành viên cấp 2

Việt Nam ko chỉ có hoa sen, hơn nữa cách điệu hoa sen như L1 đax có quá nhiều thg hiệu làm rồi, rất nhàm
    Cá nhân mình thích phg án sử dụng hình ảnh giày bale. Tuy nhiên cần có sự đieu chỉnh font chữ cho phù hợp hơn. Cổ điển ko cứ là phải dùng font có chân.
  9. NguyenHuuHuy13

NguyenHuuHuy13 Thành viên cấp 2

Số 3 nhìn hiện đại :) thích thích :)
  10. Phi Design

Phi Design Mới đăng kí

Logo đầu tiên hình như đạo ý tưởng logo Du lịch Việt Nam
    Hoàng PhượngILovePhotoshop thích bài viết này.
  11. tankun87

tankun87 Thành viên cấp 2

mình chọn số 1 nè ^^
  12. socgia

socgia Thành viên cấp 1

Theo mình cái 3 6 tốt hơn những cái còn lại
    có nét thanh mảnh quá , bất đều đường nét dẫn đến khi thu nhỏ sẽ mất tiêu logo...
    1 số cái lại quá dày vè hơi cứng...
  13. Chó Con

Chó Con Mới đăng kí

Hình ảnh bông sen ổn nhất nhưng lại nhàm quá, không có gì nổi bật anh ạ
    Cá nhân em vẫn thích ý tưởng cách điệu chữ B thành chiếc giày hơn (mặc dù nhờ anh nói mới biết là chiếc giày)
  14. ILovePhotoshop

ILovePhotoshop Admin page Vietdesigner.Net

cám ơn các bạn đã cho những ý kiến đống góp quý báu ^^ tụi mình sẽ tổng hợp lại những ý trên của các bạn để làm lại 1 mẫu sau hoàn thiện hơn .
    Bạn nào còn ý kiến gì thì cứ nhiệt tình góp ý nhé , gạch đá xin chịu hj . Thanks All
    vansaonguyen thích bài viết này
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn