Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Blen] xì teen làm dáng ! 9x ;)

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Lê Nguyễn, 29/12/12.

Lượt xem: 2,455

1. Lê Nguyễn Thành viên cấp 2

đây là tấm đầu tienem blend khi biết dến photoshop .mong các bác góp ý cho em :D
    còn đây là stock ạ :
    .
    .
    đây là tấm thứ 2 em blend
    stock:
    các bác chặt chém mạnh tay nhe :D nếu có thể xin các bác blend lại cho em học hỏi với ạ :D

...
    Đoilơ ViệtDesigner, Hồng Sơnphuonganh011192 thích bài viết này.
  2. cuibappt

cuibappt Thành viên cấp 3

Pic đầu text ko hợp bạn ạh... Tấm 2 thì nice pic! ;)
    Lê Nguyễn thích bài viết này
  3. Lê Nguyễn

Lê Nguyễn Thành viên cấp 2

dạ ^^ thật tấm đầu tiên em làm em hk biết chèn chi cho bắt mắt .làm bừa lên cả hết ^^
  4. Chen SirO

Chen SirO Thành viên cấp 4

Bạn chọn màu ko phù hợp
    Nếu cho mình lựa chọn 2 pic thì mình <3 #1
    Nhưng cái text mình góp ý là nên làm nhỏ thôi.
  5. Chen SirO

Chen SirO Thành viên cấp 4

Mà Blend chứ không phải Blen =))
  6. Lê Nguyễn

đánh vội quá em nhầm =)) đăng xong rùi đúng mới phát hiện ra :)) chịu chứ bít sao h cà :))
  7. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Mình có thắc mắc là sao blend lên nó mờ thế @@.
    DX_Degeneration thích bài viết này
  8. Gooner Designer

Gooner Designer Thành viên cấp 4

Bị mất chi tiết nhiều. nói chung những pic có chất lượng thấp thì nên làm nhẹ nhành và đơn giản thôi bạn nhé.
    Lê Nguyễn thích bài viết này
  9. Lê Nguyễn

dạ mất chi tiếc nào ạ .bác cho em ý kiến :D
  10. Lê Nguyễn

minh blur nó đi đó bạn :D
  11. Gooner Designer

Gooner Designer Thành viên cấp 4

không đc rõ nét thì là mất chi tiết chứ sao.
  12. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Đúng là thế , khó hiểu #-o
  13. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

pic 1 làm mờ hậu cảnh cho đúng chỗ,.làm gì có máy nào chụp mà xóa phông được như thế =.=
    Blur thì dùng blur tool mà làm bạn nhé,.nó dạng như brush,.bôi đến đâu mờ đến đấy,.sẽ bôi đc các ngóc ngách của ảnh...chứ đừng tạo vùng chọn rồi vào filter->blur (hậu quả nó như pic 1 đó,.các vùng tiếp giáp giữa chân với hậu cảnh nó vẫn bị lỗi chưa blur đc ) ;)
  14. HTRC

HTRC Thành viên cấp 3

Pic 1 đúng là cảm giác như đè 1 lớp blur lên ấy. Mod đã không rõ nét lại bị làm nhòe đi :)Chữ hơi to và khó đọc. Nói chung thì mình cảm thấy nửa trên bức hình bị chói và làm nhức mắt :3 :3
    Pic 2 do màu của mấy cục đá nên cảm giác không thay đổi gì nhiều lắm. Riêng text thì nên đổi màu hoặc đổi vị trí khác. Màu đen nơi chữ Y dễ làm lẫn vào tán lá. Drop shadow hơi xa. Với màu đen trắng của chữ này làm mình thấy hơi nặng nề :P
  15. Hazuluzi

Hazuluzi Thành viên cấp 1

mod ám màu r :)
    và pic đầu cái mặt bạn bên trái tự nhiên bị sao ý b?
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn