Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Blend] Ảnh cưới - Nhờ anh em nhận xét

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Đoilơ ViệtDesigner, 14/11/12.

Lượt xem: 3,258

1. Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Cái người đưa cho em ảnh này bảo là dân chuyên nghiệp chụp,.mà sao ảnh gì size có 800x533,.chất lượng thì thấp,.phóng to thì điểm ảnh vỡ nhoe :|
    Lần đầu blend cái ảnh cưới ,.không biết màu mè thế nào...mọi người cứ nhận xét thẳng thắn cho em tiếp thu em học hỏi.

Hết.

...
  2. caphefin

caphefin Thành viên cấp 2

ảnh để đóng khung mà đưa size đó, làm phí công bạn ơi!
    ps: ảnh cưới mình thích nhìn những tấm màu tươi hơn, ko thích kiểu màu nâu-tím lắm :)
  3. hiroki

hiroki Thành viên cấp 3

ảnh đóng khung tone xấu wá bạn ơi, chỉnh ảnh gốc trong & tươi hơn chút là đẹp rồi
  4. tienlx

tienlx Thành viên cấp 2

Ảnh màu cũng được, ảnh 2 có cái tia sáng nó cắt vào mặt khó chịu quá bạn ah. Ảnh đóng khung thì mình nghĩ để màu tươi hơn, chứ để tone này kô hay
  5. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Em cũng muốn cho màu tươi hơn,.em đã ghi ở trên bài viết rồi,nhưng mà ko biết nên chỉnh thế nào cho đẹp,em .cho sáng lên toàn làm cho nó như kiểu cháy cháy loá cái lá cây màu xanh ở sau..nên mới nhờ mọi người nhận xét giúp đỡ.
  6. stbilly88

stbilly88 Thành viên cấp 2

Nghệ thuật kết hợp với thực tế bạn à. Bạn nên làm tỉ mỉ hơn đi. Nếu in thì chỉ in cỡ 20x30 thôi. Chứ bọn mình mà làm như bạn là mấy cái xô nước tát vào mặt liền
  7. tiphusmokeno1

tiphusmokeno1 Thành viên cấp 1

đẹp tóa.....
  8. Đoilơ ViệtDesigner

Không phải là người kia nhờ em làm để làm khung đâu,.đấy là ảnh đấy người đấy đã được mấy ông chụp chỉnh sửa dùng để làm khung ảnh khác rồi,.em chỉ mượn về làm thử thôi,.ko phải người ta nhờ em làm để đóng khung đâu.:D chứ em đâu đã đủ trình độ mà tính mấy chuyện làm kiếm tiền.
  9. stbilly88

:)
  10. bagiabe

bagiabe Thành viên cấp 2

Tấm đầu ổn. Tấm thứ 2 thì như stock đã đẹp rồi, bạn làm cũng đc ngoại trừ vệt sáng cắt ngang mặt. Tấm 3 thì... ảnh cưới làm màu ấy nhợt nhạt wá, k thỏa mãn con mắt, thích màu trong veo, tươi vui, hạnh phúc cơ :D Đó là ý kiến của mềnh! :P
  11. stbilly88

Đoilơ ViệtDesigner thích bài viết này
  12. Đoilơ ViệtDesigner

Mọi người blend dùm cái ảnh cuối cho nó tươi sáng tí đc ko,.dùng mấy cách mà cứ toàn làm xong thấy chói chói vì hàng lá cây ở sau :-< muốn thử sức mà ko mần đc.
  13. cudyandem

cudyandem Thành viên cấp 4

cái ảnh thứ 2 sao bạn để cái gạch sáng nằm ngang mặt cô dâu chú rể vầy, kéo lên hoặc dịch xuống tránh mặt ra chứ
  14. Béo

Béo Thành viên cấp 2

ảnh cưới mình nghĩ không nên blend màu này. Mà hình bạn làm chưa đủ tinh tế cho một bộ hình cưới. Mấy hình này mình nghĩ chỉ để ngăm chơi thôi :)
  15. Noo Lee

Noo Lee Thành viên cấp 1

bác cho cái links ảnh gốc vào đi... mọi người sẽ cùng ra tay bác ạ
  16. Đoilơ ViệtDesigner

Mọi người cứ đọc kĩ phần chữ ở bài viết của em thì sẽ hiểu sao em lại làm ra những màu như trên,.chứ đừng chỉ đọc mỗi tiêu đề rồi nhận xét,.em muốn học hỏi kinh nghiệm :D
    còn đây là stock
    chỉ nặng chưa đến 250Kb,.ảnh mà chủ ảnh bảo là nhờ dân chuyên nghiệp chụp
    http://www.mediafire.com/?w84ssqy9o7cpqjy,406fnfb094y722b
  17. Béo

Béo Thành viên cấp 2

kích thước 800x533 :| stock to thật
  18. ducph2201

ducph2201 Thành viên cấp 1

ảnh chất lượng thấp quá...mầ dân chuyên nghiệp chụp kiểu j mà hình như chả fll flash hay hắt sáng để mặt cô dâu chú rể ngược sáng tối thui

Ủng hộ diễn đàn