Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Blend] Giúp đứa bạn thận, Các bác cho nhận xét với ạ :D

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Hoàng Đức Đệ, 16/3/13.

Lượt xem: 3,040

1. Hoàng Đức Đệ Thành viên cấp 1

Tình hình là đứa bạn thân mới quen cô bạn gái, muốn nhờ mình photoshop cái ảnh, các bác xem còn j` cần chỉnh sửa thì cho ý kiến giúp em nhá :D

Đây là ảnh gốc và sau khi chỉnh sửa :D

After:

...
    Ku Sang, kelnguyen, thuận chuối1 người khác thích bài viết này.
  2. Ngựa Hoang Gemini

Ngựa Hoang Gemini Thành viên cấp 4

Ưng cái khoảng xóa người và ghép mây của bạn, còn blend thì after hơi tối so với stock :">
  3. a.ying1091

a.ying1091 Thành viên cấp 2

hí hí! bầu trời đẹp, background đẹp... cơ mà mod thì k đc đẹp *ý mình nói là màu nhé :">*
  4. kelnguyen

kelnguyen Thành viên cấp 2

like pha xóa ng của bạn.
  5. Conmeoden

Conmeoden Thành viên cấp 3

Xóa người giỏi thật, bg cũng ok, mà đúng là blend màu tối so với stock rùi, nếu rành bố cục bạn cho thêm chữ vào cho mod bớt đơn điệu cũng đc :D
  6. Thanh Tinh 1209

Thanh Tinh 1209 Thành viên cấp 2

"Giúp đứa bạn thận",

;))
  7. sauonline

sauonline Mới đăng kí

Góp ý là nên crop bk lại gần để tăng điểm nhấn là bạn đó :)
  8. luvpuca

luvpuca Thành viên cấp 1

một vài ý kiến cá nhân,
    1> bác xóa người lộ quá, ảnh bé thì ko sao nhưng nhấn vào ảnh để xem ảnh lớn thì có cái "khúc" như ng tàng hình, hoặc nếu có lỡ in cái này ra ảnh thì ....
    2> khuyến nghị bác nên bỏ khung & crop lại bố cục bức ảnh bỏ cái cột bên phải đi
    3> chỉ nên làm mây bên trái thôi bên phải bỏ đi, càng nhiều càng rối
    4> về phần blend mầu, thiết nghĩ bác nên dùng tông lạnh, đánh bật con đường đất lên, khi nhìn vào sẽ tạo độ tương phản cao, khiến ảnh có thêm chiều sâu
    .....
    Hoàng Đức Đệ thích bài viết này
  9. Hoàng Đức Đệ

Hoàng Đức Đệ Thành viên cấp 1

Rất cảm ơn ý kiến của bạn luvpuca nhá :D ^^

Cái nào cụng chuẩn hết ^^ Nếu đc like nhiều thì 4 ý kiến phải cho 4 likes mới đúng he he

Ủng hộ diễn đàn