Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Blend]Mờ mờ ảo ảo trông ngứa cả mắt

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Kn Photography, 14/6/13.

Lượt xem: 3,517

1. Kn Photography Thành viên cấp 1

Hình này là mình tự chụp cũng như tự blend. Mà tình hình là trình độ thấp kém (mới tập vs tự học) nên mong nhận gạch từ mọi người.
    Trước tiên là mình xin nhận gạch tất cả các loại cho khoản add text vào ảnh vì nói thật là mình ngu, thiếu hiểu biết cũng như thiếu sáng tạo và ý tưởng trong vụ add text vào ảnh. Nên mọi người cứ chê thoải mái, còn nếu được thì cho mình xin hướng giải quyết :3
    Thứ hai là mong mọi người nhận xét về khoản blend màu của mình. Mọi người cứ soi mói vạch vòi đủ thứ đi. Nếu được thì cho mình xin luôn hướng giải quyết mấy lỗi của mình. Chân thành cám ơn những bạn nhiệt tình.
    Thứ ba là mình muốn nói là nếu mọi người hỏi ảnh out nét hay mờ toàn diện v thì mình xin trả lời là ngay từ đầu chủ đích chụp của mình là làm mờ thế r nha.
    Ảnh gốc thì đây
    Chân thành cám ơn mọi người đã xem và góp ý cho mình :3

...
    tonightsocold thích bài viết này
  2. M00N

M00N Thành viên cấp 2

mờ từ lúc chụp rồi bác ạ :-q
    daocong1609Kn Photography thích bài viết này.
  3. Tass_La

Tass_La Thành viên cấp 2

out nét rồi kìa. sao blend làm chi nữa? :P
  4. caphefin

caphefin Thành viên cấp 2

1. Bokeh nhìn quen cực :v
    2. Nếu là cố ý làm out nét thì phải có text nổi bật làm điểm nhấn, mình nhận thấy là tấm ảnh ko có điểm nhấn gì hết ^^! Với lại mình cũng ko thích add text vào ảnh nên ko có gợi ý gì được :)
    3. Góp ý một chút về phần hình ảnh: dáng mẫu hơi thô, nhất là phần tiếp xúc với thành lan can và phần chân. Mình gợi ý bạn thử để mẫu đứng hơi cong người và tựa nhẹ vào lan can thôi :D
  5. Hiwatari Kai

Hiwatari Kai Thành viên cấp 2

- Ảnh không có điểm nhấn... cho dù là nhỏ nhất :v
    - Dáng không đạt
    - Add Text không hài hòa

HẾT! :)
  6. Hiếu Trần Duy

Hiếu Trần Duy Thành viên cấp 2

góp ý cái tít bác đặt mang tính chất ám thị, làm e ko muốn xem, ko muốn cm gì luôn.
    Thân! :D
  7. otaku nguyen

otaku nguyen Mới đăng kí

:-scái TiT của bác đã lôi mình vào .............
  8. MeoGia

MeoGia Mới đăng kí

đẹp
  9. M00N

M00N Thành viên cấp 2

bác chủ đích là mờ. thì phải mờ mịt mù. ko có ai mờ tí tí vậy :v
  10. joobi Thiet Nguyen

joobi Thiet Nguyen Thành viên cấp 1

ảo tung hết xong rồi ^^
  11. VietHa

VietHa Thành viên cấp 1

mờ toàn diện là thế nào. ý bác định chụp cái gì mới đc chứ . ảnh ko có chính phụ , điểm nhấn nghĩa là bác chụp cho vui ak bác
  12. hallowilicious

hallowilicious Memoirs

Chủ thớt thử đổi text sang màu trắng cái xem có đỡ hơn hem :3
    Kn Photography thích bài viết này
  13. Crazy nghiện des xD

Crazy nghiện des xD Thành viên cấp 1

Cạp cạp, sao nó mờ mà cứ cổ cổ...
    Kn Photography thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn