Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Bộ Adobe Font Folio 11.1

Chủ đề thuộc danh mục 'Download Font chữ' được đăng bởi Tràng Thiệu, 9/9/13.

Lượt xem: 32,421

1. Tràng Thiệu Julyfoto TM

Chào Anh em VDS. >:D<
    Adobe Font Folio 11 là 1 bộ sưu tập hơn 2300 font chữ từ thư viện font của Adobe. sẽ cải tiến khả nãng hỗ trợ ngôn ngữ, cung cấp các tính nãng in ấn font chữ tiên tiến và nền tảng tương thích ngược. Sử dụng Adobe Font Folio 11 sẽ mở rộng khả nãng tùy chọn thiết kế 1 cách hiệu quả bao gồm in ấn, web, video và các tài liệu điện tử.

Nếu bạn là người đam mê đồ họa thì không lạ gì với các sản phẩm của Adobe, công việc thiết kế nhiều lúc cần đến những Font chữ đẹp. Nếu nghĩ rằng Font chữ chỉ là phụ kiện nhỏ thì các bạn đã quá sai lầm. Không phải ngẫu nhiên mà Adobe Font Folio 11 được bán với giá $2599, trong khi cả bộ Adobe CS5 Design Standard có giá bằng một nửa, ngay như cả bộ Adobe CS5 Design Premium cũng mới chỉ có giá $1899.

Adobe luôn mang lại cho bạn đầy đủ tiện ích nhất, với việc có quá nhiều Font chữ thì bạn khó lòng quản lý được. Adobe đã phát triển một chương trình quản lý Font rất chuyên nghiệp.

Adobe Type Manager 4.6.2 là chương trình dùng để quản lý font trên máy tính. Trong chương trình này, bạn có thể tạo nhiều thư mục riêng biệt và sau đó thì install từng bộ font vào những thư mục này. Ðiểm hay của ATM là tuy bạn add nhiều font vào nhiều thư mục nhưng nếu bạn chưa Active thư mục đó thì windows sẽ không load font trong thư mục chưa active khi bạn khởi động máy tính do đó tài nguyên bộ nhớ không bị chiếm dụng nhiều. Bạn cứ add những font bạn thích vào ATM, nhưng chỉ active những bộ font thường sử dụng như vni hoặc vietkey thôi. Còn những bộ font khác thì khi nào cần đến bạn hãy chọn active để sử dụng. Sau khi sử dụng xong, bạn chọn deactive để windows không load lên nữa. Trong windows, nếu bạn load trên 500 font chữ thì máy sẽ chạy khá chậm vì bị chiếm bộ nhớ nhiều.

Bộ này là mình tải về và lọc những thứ không cần thiết rồi các bác tải về và dùng thôi. Mong lần này link của mình không bị fix lại để cho các bác tiện download. À mấy dòng giới thiệu trên là mình đi copy đó :D
    Thân ái chào quyết thắng ;)

http://www.adobe.com/products/fontfolio.html

Link Download Adobe Font Folio v11
    [LOCK]http://www.fshare.vn/file/TGCWRBWHVT/
    Pass: vietdesigner.net
    Link Download Adobe Type Manager 4.6.2
    http://www.adobe.com/products/atmlight/download.html[/LOCK]

...
    Bùi Mạnh Chiến, smarsu, Jos Skeleton33 người khác thích bài viết này.
  2. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Up up up cho ai cần.
  3. LordEmperor

LordEmperor Thành viên cấp 2

Font này có việt hóa không thớt
  4. luckypig12345

luckypig12345 Thành viên cấp 2

Phải nói là cực kỳ cảm kích, mình đang sưu tầm font adobe nhưng có lẽ bộ này chắc full luôn rồi, thank bạn rất nhiều.
  5. Tràng Thiệu

Tràng Thiệu Julyfoto TM

LordEmperor Chưa bạn ạ
    luckypig12345 Nhiều fonts chữ đẹp lắm bạn ạ, nếu thấy có ích :like: cho mình cái lấy tinh thần :D
    windy23LordEmperor thích bài viết này.
  6. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Vote mạnh!!! :like:
  7. Radium

Radium Thành viên cấp 3

Cảm ơn bạn đã chia sẻ :D
  8. N.P

N.P Thành viên cấp 4

Ặc, nặng phết :)) bao nhiêu ngàn font đây :))
    Tks bạn nhé
  9. KAD

KAD Mới đăng kí

Sorry bạn nhưng đây là bộ font 11.0 chứ không phải 11.1. Bạn nên để tiêu đề cho đúng, cả 2 version này hơn nhau cả ngàn font.
  10. Tràng Thiệu

Tràng Thiệu Julyfoto TM

KAD Vâng. Cám ơn Bác đã nhắc. Lần sau mình sẽ để ý hơn khi up bài.
  11. hanhmit

hanhmit Thành viên cấp 2

sao mình nhập pass vào để tải mà không được là sao vậy bác chủ thớt #:-s#:-s#:-s
  12. Tràng Thiệu

Tràng Thiệu Julyfoto TM

hanhmit link download bình thường mà bạn. Bạn copy pass và paste thôi. Còn nếu có chế độ bảo mật của Mediafire thì bạn gõ theo kí tự đã có sẵn Enter :)
  13. luckypig12345

luckypig12345 Thành viên cấp 2

Bản mới nhất là Adobe Font Folio 11.1 Full 20-pack dung lượng của nó hơn 300 mb chắc hơn bản này cả ngàn font. Mình thấy có người update bên blog này, mà bên đó uplink LLC thử check servey rồi tốn tiền mà chả download đc gì. nếu chủ pic check được thì update cho mọi người luôn.
    Code:
    http://adobetools.blogspot.com/2012/04/adobe-font-folio-111-full-20-pack.html
  14. neuerdesign

neuerdesign Thành viên cấp 2

Link 1 die rồi thớt up lại dùm nhé
    le thanh sang thích bài viết này
  15. Ashuramaru

Ashuramaru Mới đăng kí

sao part 1 vs part 2 mình ko down đc nhỉ
  16. tungnk

tungnk Thành viên cấp 1

Link part 1 die rồi chủ thớt ơi
  17. quang_minh64

quang_minh64 Thành viên cấp 1