Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Bộ ảnh cưới hot với cái tên kẹo ngọt "Tình yêu bóng bay"

Chủ đề thuộc danh mục 'Ảnh đẹp - nghệ thuật' được đăng bởi cuongbenki, 14/6/13.

Lượt xem: 9,215

1. cuongbenki Thành viên cấp 3

Phong cách chụp ảnh cưới trong sáng tự nhiên cùng với câu chuyện tình yêu cực lãng mạn đằng sau bộ ảnh đã làm Tình yêu kẹo ngọt trở thành bộ ảnh cưới được nhiều người yêu thích.
    Bạn Nguyễn Phương Nhung chia sẻ: Hạnh phúc là khi em được khoác trên mình chiếc váy bóng bay tình yêu trong ngày chụp ảnh cưới mà anh thức trắng một đêm để đan. Ngày đó khởi đầu cho một cuộc sống mới mà em gọi là "gia đình".

Chắc hẳn anh sẽ bất ngờ lắm khi biết em mang bộ ảnh cưới của chúng ta đi dự thi, có thể thời điểm bộ ảnh được đăng cũng là lúc chúng ta đang cử hành hôn lễ hoặc đang vi vu hưởng tuần trăng mật. Có một điều chắc chắn, đến khi ấy em và anh, ta đã được gọi nhau hai tiếng "vợ chồng". Em - cô gái thường ngày ít khi biết nói những lời dịu dàng muốn dành tặng anh một món quà bất ngờ, một lời cảm ơn chân thành, cảm ơn anh đã đến trong cuộc đời em, không vồn vã mà ân cần chờ đợi tình yêu trong em đủ lớn.

Cuộc gặp gỡ định mệnh

Ngày chúng ta gặp nhau, Hà Nội ngày có nắng. Và ngày cưới của đôi ta, tháng sinh của em, Hà Nội tháng 4 và trái tim đôi ta đang ngập tràn nắng.

Ngày ấy, em được phân công đi phỏng vấn một chàng trai theo đuổi bộ môn nghệ thuật còn vô cùng mới mẻ ở Việt Nam: bóng bay nghệ thuật.

Ấn tượng ban đầu của em là sao mà chàng trai này nói nhiều thế. Và anh trở thành độc giả khó tính nhất cho những bài báo của em, nhận xét khắt khe từ bố cục cho đến cách em dùng từ, cách em chú thích ảnh,… nên khi đó em ghét anh lắm.

Nhưng không biết từ bao giờ em đã bị trái bóng bỏ bùa, rồi cũng không biết từ bao giờ em đã yêu con người thẳng tính, chẳng thích khen mà chỉ thích nhận xét khuyết điểm của em thôi.

Yêu em, anh cũng chăm quan sát cuộc sống hơn, trở thành... nguồn tin thân cận, thông báo cho em mỗi khi phát hiện ra vấn đề gì mới mẻ có thể khai thác. Cái sự kiên trì và liều của anh lây sang em, giúp em vững tin khuyên anh từ bỏ công việc đang làm với mức thu nhập hấp dẫn, chỉ chuyên tâm theo đuổi đam mê của mình. Mặc dù mọi thứ đều quá mới mẻ và đầy rẫy khó khăn.

Tin nhắn diệu kỳ

Gần 2 năm sau, cũng chính chàng trai ấy đã khiến em ngạc nhiên khi thủ thỉ vào tai em: "Vì em đã 'liều mạng" đâm vào cửa xe taxi để cản anh bỏ về khi hai ta giận nhau mà anh đã yêu em nhiều hơn. Vì em nói ngay lần đầu tiên gặp anh, em đã có cảm giác chàng trai này sẽ là chồng mình mà anh quyết tâm cưới bằng được cô gái độc lập, cứng đầu và bướng bỉnh này làm vợ". Cái cách anh chọn vợ cũng lạ lùng không kém gì lý do để cô gái "cứng đầu, bướng bỉnh" của anh quyết tâm cưới anh làm chồng.

Em còn nhớ trong giờ cao điểm, kẹt xe hàng dài ở Thái Lan, khi pin điện thoại gần hết anh nhắn tin cho em: "Dù biết không còn sóng. Dù ở xa nghìn cây số nhưng vì nhớ em, nên cứ SMS. Tổng đài nước Thái có thương anh thì gửi ngay tin nhắn này tới em. Còn nếu không chắc thì tuần sau em mới nhận được" - Từ cái thời khắc mà "tổng đài nước Thái" diệu kỳ chuyển tin nhắn này tới điện thoại của em khi anh chưa kịp chuyển vùng quốc tế, em biết rằng mình sẽ cố gắng sống thật tốt không chỉ vì bản thân và gia đình mình nữa. Em sẽ cố gắng vì cả gia đình nhỏ bé tương lai của em. Em muốn có anh trong gia đình nhỏ bé đó.

Em nhớ tháng 4 năm trước khi phải nhập viện, em khóc mỗi ngày và bi quan lắm nhưng anh đã luôn ở bên cạnh em, chọc cho em cười. Anh mang đến cho em những niềm vui nho nhỏ. Anh ân cần mang bức tượng chúng ta từng tô chung đặt cạnh cửa sổ giường bệnh và làm tặng em một bó hoa bóng bay rực rỡ sắc màu. Khi em cố tình đẩy anh ra xa, anh vẫn gan lì đứng đó. Chàng trai ấy nói: "Anh yêu em, sao anh phải bỏ em chỉ vì em đau ốm".
    Và cũng chính chàng trai ấy đã kiên trì khi đưa em đi thử váy cưới rất nhiều nơi, ngắm và tư vấn để em chọn lựa được chiếc váy ưng ý.

Anh còn thức cả đêm để thiết kế cho cô dâu của anh chiếc váy cưới bằng bóng bay với hai màu trắng, tím để chụp ảnh cưới. Buổi sáng hôm đó, trong lúc cô dâu ngồi trang điểm thì anh mệt lử và thiếp đi vì một đêm thức trắng nhưng khi tỉnh dậy, dụi mắt, anh vẫn mỉm cười rất tươi: "Anh không nhận ra cô gái của mình nữa".

Hạnh phúc là khi em được khoác trên mình chiếc váy bóng bay tình yêu trong ngày chụp ảnh cưới mà anh thức trắng một đêm để đan.Hai cô bạn thân nhiệt tình dậy sớm, chuẩn bị nào hoa, nào phụ kiện chụp ảnh giúp em. Thời tiết không chiều lòng người nhưng bù lại chúng ta có một êkip chụp hình "xì tin" luôn chọc cười cô dâu, chú rể. Buổi chụp hình hôm ấy đông đảo, rôm rả bất ngờ, có thêm cả sự giúp sức của những anh chị, bạn bè mà chúng ta còn chưa từng biết trước đó. Kết thúc một ngày, ai nấy vẫn còn rất vui vẻ, hào hứng... muốn chụp tiếp.Ngày chụp ảnh cưới đã trở thành mảnh ghép đáng nhớ trong cuộc sống của chúng ta. Bộ ảnh cưới cũng là một cuốn nhật ký khắc họa lại giây phút đầu tiên khi ta gặp nhau trong buổi phỏng vấn cho đến những tháng ngày ta chung đôi, em được khoác lên mình chiếc váy mơ ước.

Khi hai người cùng trên một chiếc thang

Những ngày chuẩn bị cưới, em giao kèo ép anh san sẻ việc nhà sau một ngày làm việc vất vả còn anh khăng khăng đàn ông lo việc đại sự chứ không ai quẩn quanh bên khu bếp, "chiến sự" khi ấy đã xảy ra. Nhưng rồi em bất ngờ khi anh tự giác dọn dẹp nhà, bài trí mọi thứ khoa học và còn lên kế hoạch trang trí lại cho căn phòng đẹp hơn. Ngược lại em cũng không ép buộc hay dùng cách nói: "Anh phải thế này, anh phải thế kia" để gây sức ép với anh nữa, em để anh tự giác và vui vẻ khi giúp đỡ em. Giờ đây cả anh và em đều hiểu rằng hạnh phúc là khi gia đình luôn rộn rã thanh âm của máy giặt, của nồi niêu xoong chảo leng keng khi đun nấu, của bếp lửa bập bùng, của tíu tít chuyện trò...

Anh có nhớ lần anh dắt tay đưa em lên động Hương Đài, ăn bữa nơi cửa Phật với thầy Từ Minh không? Chúng ta đã nấu bữa cơm chay đầu tiên trên núi, 3 thầy trò cùng ngồi ăn và mình được nghe thầy giảng về đạo lý làm người. Bữa cơm đơn sơ đạm bạc mà ấp ám tình người. Em nhớ mãi câu nói của thầy: "Con người ta yêu một ai đó là yêu điều còn thiếu, còn chưa hoàn thiện ở bản thân mình nên đôi lúc sẽ có những mâu thuẫn khi thấy người ấy khác mình. Hiểu được điều đó rồi, mỗi khi có xích mích các con nên bớt lời, mỗi người nhường nhịn nhau một chút, cân bằng sẽ thấy cái tôi của mình đôi khi không còn quan trọng. Khi giận dỗi cần một người xuống thang".

Cả hai chúng ta đều quá cứng đầu và ương bướng, dễ nóng giận khi có mâu thuẫn. Lời căn dặn của thầy Từ Minh nhắc nhở anh và em bình tâm hơn mỗi khi xảy ra khúc mắc để nhìn nhận mọi việc cho thấu đáo, vun đắp và giữ gìn hạnh phúc mà chúng ta đang có, bây giờ và mãi mãi về sau.

PS: À, mà "bếp trưởng" này, còn một điều mà em quên chưa nói: "Bếp phó yêu anh".
    designs.vn tổng hợp

...
    Hồng Sơn, sandy176, Kem Cry27 người khác thích bài viết này.
  2. AmateurTZ

AmateurTZ Thành viên cấp 3

Xâu chuỗi lại thành 1 câu chuyện, 1 ý tưởng hay, bộ ảnh đẹp & độc hơn những bộ ảnh cưới thông thường khác.
  3. mut mũm mĩm

mut mũm mĩm Thành viên cấp 2

dễ thương quá ~ ~ ~ :x
  4. mylove2004tc

mylove2004tc Thành viên cấp 1

Rất cảm động. Đọc xong mà khóe mắt cay. Kết nhất là câu bếp trưởng và bếp phó. Hjhj. Vợ chồng như vậy hạnh phút biết bao.
  5. Kiều Diễm

Kiều Diễm Banned

Độc đáo và đẹp, ấn tượng nhất là cái váy được làm từ bóng bay.
  6. dongvu

dongvu Thành viên cấp 2

con bò =.=" tại sao không ném con bò đi nhỉ
    Đầu gấu VietdesignerServerror thích bài viết này.
  7. yensama

yensama Thành viên cấp 1

Ôi mấy cái pic cuối váy cô dâu làm bằng bóng bay :3 Cầm kim chọc nổ hết thì thích phải biết ;))
  8. thichdichoi

thichdichoi Thành viên cấp 1

đẹp quá,ý tưởng hay !
  9. nvthai

nvthai Mới đăng kí

ý tưởng sáng tạo và tình yêu đẹp <3
    mình rất thích câu này:
    Code:
    "Con người ta yêu một ai đó là yêu điều còn thiếu, còn chưa hoàn thiện
    ở bản thân mình nên đôi lúc sẽ có những mâu thuẫn khi thấy người ấy khác mình.
    Hiểu được điều đó rồi, mỗi khi có xích mích các con nên bớt lời,
    mỗi người nhường nhịn nhau một chút, cân bằng sẽ thấy cái tôi của mình đôi khi
    không còn quan trọng.

Khi giận dỗi cần một người xuống thang".
    mut mũm mĩm thích bài viết này
  10. quang86

quang86 Thành viên cấp 2

cô dâu mặc quả váy bong bóng quá đẹp :x
    vinhphucng25 thích bài viết này
  11. dzal_9x

dzal_9x Thành viên cấp 1

Phê ! ^^:-bd
  12. Đầu gấu Vietdesigner

Đầu gấu Vietdesigner Thành viên cấp 3

Con bò rất là tinh tế :>
    Đoilơ ViệtDesigner thích bài viết này
  13. nấm nhỏ

nấm nhỏ Thành viên cấp 1

Yêu quá rồi :*
  14. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Con bò làm rầu nồi canh :v

Máy ảnh hãng nào mà khủng vãi :))
    Hoàng Long Nikon thích bài viết này
  15. Amygreen

Amygreen Thành viên cấp 2

Văn hay thôi chứ ảnh thì cũng bình thường mà.
  16. Minielove

Minielove Thành viên cấp 2

Lỡ lúc nằm xuống bãi cỏ, bong bóng gặp gai thì sao nhỉ????

Ủng hộ diễn đàn