Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Bộ ảnh cưới hot với cái tên kẹo ngọt "Tình yêu bóng bay"

Chủ đề thuộc danh mục 'Thư viện cưới - Tổng hợp về ngành cưới' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 13/2/14.

Lượt xem: 13,079

1. Phạm Hữu Dư phamhuudu.com

Hạnh phúc là khi em được khoác trên mình chiếc váy bóng bay tình yêu trong ngày chụp ảnh cưới mà anh thức trắng một đêm để đan.

Ngày chụp ảnh cưới đã trở thành mảnh ghép đáng nhớ trong cuộc sống của chúng ta. Bộ ảnh cưới cũng là một cuốn nhật ký khắc họa lại giây phút đầu tiên khi ta gặp nhau trong buổi phỏng vấn cho đến những tháng ngày ta chung đôi, em được khoác lên mình chiếc váy mơ ước.

Hai cô bạn thân nhiệt tình dậy sớm, chuẩn bị nào hoa, nào phụ kiện chụp ảnh giúp em. Thời tiết không chiều lòng người nhưng bù lại chúng ta có một êkip chụp hình " xì tin" luôn chọc cười cô dâu, chú rể. Buổi chụp hình hôm ấy đông đảo, rôm rả bất ngờ, có thêm cả sự giúp sức của những anh chị, bạn bè mà chúng ta còn chưa từng biết trước đó. Kết thúc một ngày, ai nấy vẫn còn rất vui vẻ, hào hứng... muốn chụp tiếp.

Khi hai người cùng trên một chiếc thang​

Những ngày chuẩn bị cưới, em giao kèo ép anh san sẻ việc nhà sau một ngày làm việc vất vả còn anh khăng khăng đàn ông lo việc đại sự chứ không ai quẩn quanh bên khu bếp, "chiến sự" khi ấy đã xảy ra. Nhưng rồi em bất ngờ khi anh tự giác dọn dẹp nhà, bài trí mọi thứ khoa học và còn lên kế hoạch trang trí lại cho căn phòng đẹp hơn. Ngược lại em cũng không ép buộc hay dùng cách nói: "Anh phải thế này, anh phải thế kia" để gây sức ép với anh nữa, em để anh tự giác và vui vẻ khi giúp đỡ em. Giờ đây cả anh và em đều hiểu rằng hạnh phúc là khi gia đình luôn rộn rã thanh âm của máy giặt, của nồi niêu xoong chảo leng keng khi đun nấu, của bếp lửa bập bùng, của tíu tít chuyện trò...

Anh có nhớ lần anh dắt tay đưa em lên động Hương Đài, ăn bữa nơi cửa Phật với thầy Từ Minh không? Chúng ta đã nấu bữa cơm chay đầu tiên trên núi, 3 thầy trò cùng ngồi ăn và mình được nghe thầy giảng về đạo lý làm người. Bữa cơm đơn sơ đạm bạc mà ấp ám tình người. Em nhớ mãi câu nói của thầy: "Con người ta yêu một ai đó là yêu điều còn thiếu, còn chưa hoàn thiện ở bản thân mình nên đôi lúc sẽ có những mâu thuẫn khi thấy người ấy khác mình. Hiểu được điều đó rồi, mỗi khi có xích mích các con nên bớt lời, mỗi người nhường nhịn nhau một chút, cân bằng sẽ thấy cái tôi của mình đôi khi không

còn quan trọng. Khi giận dỗi cần một người xuống thang".

Cả hai chúng ta đều quá cứng đầu và ương bướng, dễ nóng giận khi có mâu thuẫn. Lời căn dặn của thầy Từ Minh nhắc nhở anh và em bình tâm hơn mỗi khi xảy ra khúc mắc để nhìn nhận mọi việc cho thấu đáo, vun đắp và giữ gìn hạnh phúc mà chúng ta đang có, bây giờ và mãi mãi về sau.

PS: À, mà "bếp trưởng" này, còn một điều mà em quên chưa nói: "Bếp phó yêu anh".

Nguồn: Ngôi Sao

...
  2. DinhTuan_Photography

DinhTuan_Photography Thành viên cấp 1

Khá mới mẻ và đột phá
    Cô dâu và chú rể hẳn cá tính lắm mới dám chụp kiểu này
  3. Hẻo Hóm Hĩnh

Hẻo Hóm Hĩnh Thầm lặng like

Má ơi cái váy kìa :3 :3 bong bónggg :x xinh quá !
    Nobita.hahaha thích bài viết này
  4. Tran Thy

Tran Thy Thành viên cấp 1

dễ thương quá :x:x:x:x:x:x
  5. Tìm em trong bãi rác

Tìm em trong bãi rác Mới đăng kí

klq cơ mà hơi bé :))
    Lucas RazlociusNobita.hahaha thích bài viết này.
  6. Nobita.hahaha

Nobita.hahaha Mới đăng kí

ngộ ngộ, iam ve ry thích :))
  7. kutekool

kutekool Mới đăng kí

ko bít chọc hết bóng bay thì còn gì trong không ta?
    Thành Lộc thích bài viết này
  8. kulomo

kulomo Mới đăng kí

Mình thấy xem ảnh cưới thích nhất là cô dâu chú rể phải tự nhiên và có thể toát lên đc hạnh phúc của họ :3
  9. Ejum

Ejum Mới đăng kí

Rất vui và hạnh phúc. Sau mình chỉ cần 1 bộ vui vui thế này là sướng lắm rồi. :3
  10. cásấu

cásấu Thành viên cấp 3

toẹt vời . :*
  11. Onapthanh

Onapthanh Banned

Độc đáo, ấn tượng, dễ thương quá
  12. Cii Le

Cii Le Thành viên cấp 1

váy bị bể thì làm thế nào :(
  13. tttt141

tttt141 Thành viên cấp 1

Cho mình hỏi, ngoài lề tí, đồng cỏ này ở đâu vậy bạn ? Đẹp và rộng ghê. Thanks.
  14. dangthutrang

dangthutrang Thành viên cấp 2

Chắc chụp ở bờ đê ^^
  15. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

Co đâu mà mặc cái này chui vào bụi rậm gai thì xác cmn định :v :v

Ủng hộ diễn đàn