Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Bộ ảnh : Gimini Girl - Cô nàng Song Tử (updating ) Các song tử -er đâu hết rồi ạ ^^

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi babysocola, 22/4/13.

Lượt xem: 5,991

1. babysocola Thành viên cấp 1

update 23/4 : Các pro chém blend nhìu vào vì đây là nhiệm vụ chính của em, còn vụ chụp choạc thì sẽ ý kiến với bạn photo rèn luyện sau ^^! Còn về mẫu thì là nhiệm vụ bất đắc dĩ thôi :(

SONG TỬ - GEMINI
    Song tử cực kỳ lãng mạn. Tình yêu của song tử là vĩnh viễn, có thể nổ lực tất cả, có người nói song tử đa tình, không có tình yêu chân chính. Nhưng, một khi đã yêu ai đó rồi, song tử không có khả năng yêu ai khác nữa. Kỳ thực có rất nhiều người không hiểu song tử, có rất nhiều song tử không hiểu chính bản thân mình, song tử lại phải ngụy trang, giả vờ, dối lừa, nhưng song tử rất tinh tế, đối với tình cảm cực kì nhạy cảm, yêu và đau khổ chính là song tử, chẳng ai có thể lý giải được.

(GEMINI CHẢ HIỂU SAO VIẾT NHẦM THÀNH GIMINI LÚC NÀO, KO SỬA ĐƯỢC CHỦ ĐỀ, AI GIÚP MÌNH VỚI )

Ý tưởng đến sau khi chụp nên có thể ảnh ko phù hợp lắm với ý tưởng ^^ . Nhưng mình rất thích bộ ảnh này nên post cho mọi người chém cho vui ^^!
    Lần đầu tìm hiểu về cung hoàng đạo của mình, & thấy nhiều cái đúng nên cũng thú vị phết :D
    & Lần đầu tiên khá ưng ý với từng bức ảnh mình blend :P Ảnh chụp bằng 50D & lens 70-200 f4L nên vài ảnh chụp rộng, toàn thân thì khá noise nên da ko được đẹp ^^ Sẽ cố gắng khắc phục bằng ống ngon hơn. :">
    Updating nhé mọi người ^^

Mọi người add facebook giao lưu nhé : http://facebook.com/babysocola.tk

SONG TỬ - GEMINI
    Truyền thuyết kể rằng :
    Hai anh em song sinh Castor và Pollux là con của thần Zeus, chúa tể trong tất cả mười hai vị thần trên đỉnh Olympus, và nữ hoàng của thành Sparta. Đó là hai đứa trẻ trung hậu, rất dũng cảm và cùng nhau nổi danh khi lập được nhiều chiến công hiển hách trong cuộc hành trình của nhóm thủy thủ tàu Argo vĩ đại và trong biết bao cuộc phiêu lưu khác. Bất kể khi nào, hai anh em luôn luôn tìm cách giúp đỡ lẫn nhau. Trong một trận đánh, Castor bị tử trận sau một vết thương rất đau đớn. Trong nỗi buồn vô hạn, Pollux đã cố gắng tự sát theo anh. Nhưng khác với Castor, Pollux được thừa hưởng dòng máu của Zeus vua cha, nên là một chiến binh bất tử. Khi không còn cách nào nữa, cậu bé khóc và thốt lên “Hãy để con chết thay Castor, thưa cha!”. Zeus thương tiếc vô cùng, đã đồng ý cho họ thay phiên nhau mỗi người được sống một ngày và đưa họ cùng bay lên bầu trời. Hai anh em hóa thành chòm sao Gemini, mỗi một ngày một người sẽ được sống trên thiên đàng và là ngôi sao được tỏa sáng, ngôi sao còn lại không sáng vì người kia lúc ấy đang ở trần gian. Cũng kể từ đó chòm sao Song Sinh được coi là biểu tượng cho tình bạn, tình anh em.

SONG TỬ - GEMINI
    Song tử rất sợ bị tổn thương, mất rất nhiều thời gian để bản thân chấp nhận tất cả, và không muốn người khác nắm được yếu điểm của mình. Cho nên lâu ngày trở thành thói quen, dáng vẻ bên ngoài thì luôn có vẻ đầy sức sống, mãnh liệt, vui vẻ; thế nhưng có một khoảng thời gian song tử rất đau thương. Song tử luôn bị đau khổ khó ngờ vây quanh, nhưng luôn không để cho người khác biết. Song tử sợ bị tổn thương, chỉ có thể gắng gượng chấp nhận tất cả...

SONG TỬ - GEMINI
    Song tử bị xem là rất đào hoa, là một chòm sao rất lạnh lùng vô tình. Thế nhưng song tử cả đời bị tình cảm chi phối, một đời vướng bận tình cảm. Nhiều người nói song tử không phải đào hoa, chẳng qua là thương người, cho nên mới có nhân duyên như thế. Khi song tử chỉ còn lại một mình, tình yêu cũng chỉ còn cho có mà thôi. Song tử đào hoa, đa tình đến cùng cực hay si mê đến đáng sợ. Người si mê thì chắc chắn u mê.

SONG TỬ - GEMINI
    Trẻ con song tử rất dễ thương, nói nhiều, thân thiện ưa hoạt động, tò mò, ít chú ý đến người xung quanh. Và song tử dường như không bao giờ lớn hẳn, vì vậy mà đứa trẻ trong họ vẫn luôn quậy phá, thậm chí ngay cả khi đã có gia đình hay con cái.

SONG TỬ - GEMINI
    Song tử giống tính cách của một đứa trẻ, nói thay đổi là thay đổi liền. Mặc dù có những lúc làm cho người khác cảm thấy đau đầu, nhưng nếu chơi lâu dài, họ sẽ cảm nhận được những bất ngờ – sản phẩm từ trí tưởng tưởng và tính cách sinh động của song tử mang lại. Những lúc không ở bên song tử nữa những người xung quanh sẽ nhớ đến những lúc song tử đang hoa chân múa tay, hào hứng nói không ngừng, nhịp tim của họ cũng theo lời nói đó mà nhảy múa, nhưng có điều song tử chưa làm họ cảm giác được mình là một người nghiêm túc.

SONG TỬ - GEMINI
    Song tử luôn có cảm giác không an toàn. Đây là điểm mâu thuẫn đặc biệt của song tử. Song tử luôn thích làm cho bản thân trở nên bí ẩn, khó đoán, không thích tiết lộ về mình. Đối với song tử mà nói, nếu để cho người đối diện không quen biết biết về bản thân mình chẳng khác nào để cho người khác bắt được nhược điểm của mình. Như vậy chắc chắn mất đi ưu thế. Khi song tử cảm thấy cô độc bi thương thì chỉ biết một mình trốn trong phòng khóc, một mình phiền muộn.

SONG TỬ - GEMINI
    Song tử là một chòm sao đầy trí tuệ, thông minh và đa tài, lại hài hước và giỏi giao tiếp. Song Tử giàu óc sáng tạo, cũng giàu trí tưởng tượng, thích mơ mộng, say mê khám phá.

...
    socrec, Des Matsuken, Quyet_Dep_Zai15 người khác thích bài viết này.
  2. Lê Duy Minh

Lê Duy Minh Thành viên cấp 2

ảnh chụp khá đẹp, mẫu cũng tốt nữa, mình chỉ thấy cái ánh mắt chưa được chuyên nghiệp cho lắm thôi, nó chưa được tự nhiên và diễn tả được điều mà bức ảnh muốn nói và có phần nào ko ăn khớp với biểu cảm khuôn mặt thể hiện.
    babysocola thích bài viết này
  3. babysocola

babysocola Thành viên cấp 1

Thanks bạn, ko có mẫu nên mình làm mẫu luôn, nghiệp dư nên đành chịu, với cả mặt vốn cũng biểu cảm kém ^^!
    Amygreen thích bài viết này
  4. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

ảnh chụp ko tốt lắm, ko có chiều sâu cũng như ko thể hiện được tinh thần của mod, vì toàn bộ là xóa phông mờ mịt nên cách chụp để thể hiện biểu cảm của mod càng quan trọng để bù lại cái việc ko có bg, làm stylist cũng chưa tốt lắm. blend thì okie hơn.
  5. babysocola

Tks ^^ Ảnh này chụp ban đầu cốt là để luyện blend mà ^^
  6. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

mình thấy với khuôn mặt và body của bạn thì nếu ng chụp làm tốt sẽ được ảnh khá chất, phù hợp nhiều concept khác nhau. ảnh cũng bị lỗi nhiều chỗ ở việc mất chân, mông và bố cục ko tốt (mình nói hoàn toàn trên phương diện chụp ảnh, ko có ý khiếm nhã gì nhé)
  7. babysocola

^^ xem có mấy ảnh mà pro nhận xét chuẩn ko cần chỉnh ^^! Đang cố gắng khắc phục cho bạn photo nhưng khó quá. Có vẻ như nó nằm ở năng khiếu hay sao ấy, nếu có cách gì luyện tập được bạn chỉ mình với nhé :D
  8. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

mình thì nghĩ một phần ở khả năng cảm nhận hình ảnh, một phần là từ luyện tập, có một cách là xem nhiều ảnh đẹp :)) ảnh của những ng pro chụp rồi rút kinh nghiệm và cảm nhận thì sẽ tiến bộ hơn
  9. Lê Duy Minh

các bác cứ từ từ cho ý kiến, dù gì cũng không phải dân chuyên mà, cứ từ từ cố gắng là được thôi.
  10. Dương Bluebird

Dương Bluebird Mới đăng kí

Cá nhân mình thì thấy màu blend của bạn khá tốt, tuy nhiên hơi out nét một số bức.
    Về luyện tập thì mình nghĩ bạn có thể tập từ làm sắc nét ảnh -> xóa phông -> blend, cải thiện dần từng bước sẽ khá hơn :D
    Nhân tiện, bạn ra chỗ đường Kim Mã đoạn khu đoàn ngoại giao Vạn Phúc đúng k?
  11. Amygreen

Amygreen Thành viên cấp 2

Hay quá rồi. Trong kia có bạn Mèo, ngoài này có Baby socola. Bố trí cuối tuần chụp thôi. Anh em VDS Hà Nội đâu hết rồi. Mình muốn chụp 1 bộ đỏ rực như ở dưới được không nhỉ? Địa điểm vẫn là chỗ này nhé. :D

babysocolatris thích bài viết này.
  12. Cubb

Cubb Thành viên cấp 1

chụp nhiều ắt tay nghề tự lên thôi, với mình bộ ảnh này khá ok rồi :D
  13. phuthuy2025

phuthuy2025 Mới đăng kí

Quần áo thì áo với quần rất ok . nhưng phần vớ chân với giày cao gót thì đúng là ko hợp với phần đồ bên trên cho lắm . nếu thay vào là đi boot cổ cao , hay là đi vớ đen mỏng rách banh chành thì càng hay :x :)
    babysocolatris thích bài viết này.
  14. minhhuongit3

minhhuongit3 Mới đăng kí

mấy bác cho hỏi VDS là cái gì ạ
  15. Amygreen

Amygreen Thành viên cấp 2

VDS là: Very Đẹp trai và Sexy bạn à. Í là những bạn nam tính mạnh mẽ, thích chơi búp bê và chụp ảnh đẹp đó. ;;)
    Dương Bluebird, minhhuongit3, babysocola2 người khác thích bài viết này.
  16. Bôn Trương

Bôn Trương Mới đăng kí

thích tấm thứ nhất và tấm thứ 3. chỉ có 2 tấm này là có hồn hơn các tấm khác. Tuy nhiên tấm thứ 3 đôi mắt vẫn chưa đẹp lắm. Bạn cgắg diễn tự nhiên, và nếu bạn k quen đứg trc ống kính thì bạn nên dựa vào cảnh 1 chút:) chúc bạn thành côg :D
  17. Lê Duy Minh

bạn nhìn lên đường link forum và tự hiểu nhé :)) còn dịch lại và hiểu như bác Amygreen cũng được =))
  18. DeoDonGian

DeoDonGian Mới đăng kí

đọc mỗi bài viết thấy hay,ảnh thì cũng bt :D
  19. Vũ Đức Minh

Vũ Đức Minh Thánh Tõm

mai gọi đội bảo vệ thu hồi cái vỉa hè ở quốc tử giám đi chứ cứ để thế này thì chả mấy 4r sập :))
  20. bq sang

bq sang Thành viên cấp 1

hơi bết và k đc nét cho lắm a Tùng êi :D chụp chân dung thì đừng chụp zoom ảnh đục lắm, cứ fix mà bắn :D

Ủng hộ diễn đàn