Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Bộ ảnh mát mẻ chia tay mùa hè (chụp phông xoá teen)

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi JKP, 10/8/13.

Lượt xem: 5,550

1. JKP Thành viên cấp 2

Lâu không post ảnh forum mình nữa. Nhưng dạo này thấy có nhiều topic và góp ý nóng giận quá mình làm cái topic mát mẻ cho các bác hạ hoả.
    Ảnh thì không có gì đặc biệt, mẫu là gấu em (teen), photographer là em (mới tập chụp), máy và lens cùi (5DmII lens 50 1.4), chế độ chụp full auto (chém), exif phơi bày trong flickr các bác cứ stalk tự nhiên.
    Thường thì ảnh environmental photography mình hay dùng lens 35 f/1.4 L, nhưng hôm đó dùng lại con 50mm này thấy chẳng khác mẹ gì cả. Biết photoshop ảnh đục cũng thành ảnh trong haha :))
    Những ý kiến đóng góp em xin nhận nhiệt tình. Bác nào xem những topic trước của em thì biết, càng chê em càng cám ơn. Ai khen ta đúng là bạn ta, ai chê ta đúng thì là thầy ta. Phải không các bác.

Tấm này hơi ngoài lề chút, tại vì bị gấu hắt thật chứ không phải pose để chụp. Ướt hết cả máy móc:))

...
    hoandsg, Kem Cry, ducmanh7 người khác thích bài viết này.
  2. minhnguyen1995

minhnguyen1995 Thành viên cấp 2

tươi rói :x
  3. Vũ iSnipe

Vũ iSnipe Thành viên cấp 2

vâng máy và lens bác cùi quá :v

^^
    Hoàng Long Nikon, JKPlazy_rabbit thích bài viết này.
  4. hoang phan

hoang phan Thành viên cấp 2

ít có cùi quá bác ah :) em chỉ cần cùi bằng nửa bác thì em cũng mãn nguyện
  5. Thành Lộc

Thành Lộc Thành viên cấp 3

Bác kêu là tập chụp mà 5DmII ^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^
    Em ko bàn đến ảnh vì ảnh đẹp rồi. Nhưng thực sự, dưới ánh mắt của em thấy gấu bác hơm có xinh =)) =))
    hoangmac_khaipha_ai thích bài viết này
  6. Hải Bảy Úp

Hải Bảy Úp Thành viên cấp 1

Da mod tái quá kìa... trắng đến kì lạ.. máy bác khủng e ko bàn tới.. Da chưa đc tự nhiên. 1 sự góp ý nhẹ
    JKP, munchitalazy_rabbit thích bài viết này.
  7. Zeroco

Zeroco Thành viên cấp 3

nhõn có bức 2 là có cảm giác của 5D2 và 50 1.4 :D.
  8. Tâm Hà

Tâm Hà Thành viên cấp 5

LẠY HỒN........ 5D mark II + EF50 f1.4 mà CÙI ???
    Lilber thích bài viết này
  9. Lilber

Lilber Thành viên cấp 1

Da bết quá bác chủ ơi :D
    JKP thích bài viết này
  10. Lee Đỗ

Lee Đỗ Thành viên cấp 2

-_-.. không có gì đặc sắc.
    Hoàng Long NikonJKP thích bài viết này.
  11. nhocti

nhocti Thành viên cấp 1

bác làm da mẫu bệch hết rồi, môi tái quá :P
    JKP thích bài viết này
  12. xxxmoon

xxxmoon Thành viên cấp 1

đúng là chả khác gì nếu biết PS, nhưng mà có cái L thì phần PS cũng nhẹ nhàng hơn nhiều chứ bác xD
    mà thiếu không gian quá bác ạ, nhìn cứ chật chật thế nào ấy
    JKP thích bài viết này
  13. JKP

JKP Thành viên cấp 2

Trước hết em xin chân thành cám ơn ý kiến các bác.
    Xin đáp lại ý kiến các bác thế này, da mod tự nhiên nó cũng trắng rồi, mà ở biển nắng còn gắt nữa nên nhìn nó trắng sáng như vậy đó. Em không blend màu, mẫu để nguyên không dính tí màu nào. Em chỉ dùng nik color effect để đánh màu của environment xung quanh mẫu (làm nước biển màu xanh hơn) chứ tuyệt đối không đánh vào mặt mẫu. Mẫu có sao để vậy, em chỉ xử lý sơ qua trong lightroom (fill light và kéo exposure xuống)
    Còn mẫu thì đúng là chưa xinh như mong đợi mấy bác :)), nhưng được cái chiều gấu và rất ngoan hiền:))
  14. V.Q.Mon

V.Q.Mon Thành viên cấp 2

máy và lens cùi 8-}
    biển này bác chụp ở đâu thê
  15. ducmanh

ducmanh Mới đăng kí

5D Mark II cùi niềm mơ ước của bao newbie 8->
  16. Hoàng Long Nikon

Hoàng Long Nikon Thành viên cấp 2

Chém vừa thôi bác, lạnh quá người ta chạy hết -_- bác biết chụp thì cũng biết là 5DmII và 50 1.4 làm sao mà "cùi" dc -_- (cá nhân mình rất ghét dùng từ "cùi" và "ghẻ" khi nói về thiết bị, đặc biệt là thiết bị của mình (!?) )

Ảnh đúng chất kỷ niệm bác ạ, bác chụp auto ko biết có chém ko nhưng ảnh chói quá, mất chi tiết :D chúc bác thành công :))
  17. JKP

JKP Thành viên cấp 2

Haha, xin cảm ơn ý kiến đóng góp của bác Hoàng Long Nikon. Thật ra thì em cũng nói đùa thôi nếu đọc kĩ thì bác sẽ hiểu. Theo cá nhân em thì nói đùa thì chẳng có gì sai quá khi dùng từ "cùi" :))
    Em chụp từ những ngày đầu với con 550D còn quý chứ huống chi con mII mình đi chụp cả nửa năm mới dành dụm đủ.
    Tất nhiên là ảnh mang tính chất kỉ niệm rồi, nếu không thì đã chẳng post ảnh gấu:)). Nếu muốn ảnh chuyên nghiệp hơn thì đã post ảnh khách. Nhưng mà post hình khách mà không hỏi ý kiến họ thì cũng thiếu chuyên nghiệp lắm. Và đúng chất du lịch nên cũng chỉ 1 máy 1 lens thôi (đi chơi mà vác nặng thì còn hứng thú đâu mà chơi bác nhỉ)
    Còn về phần chói hay cháy em xin các bác nhìn tấm 4 và 6 kĩ hơn, mình đã burn da mẫu rất cẩn thận. Các bác có thể nhìn thấy những giọt nước còn đọng trên mặt mẫu. Em không muốn burn quá vì nó rất mất tự nhiên (da mẫu tự nhiên cũng đã trắng sáng rồi). Xin gửi các bác exif tấm này để các bác biết rằng em nói chụp full auto cũng là đùa đùa thôi
    http://www.flickr.com/photos/99148132@N07/9477315906/meta/
    Em đã xem ảnh bác Long. Bác thích chụp phong cảnh và hoa lá, còn em thì chuyên chụp teen xoá phông thôi em cũng không dám đánh giá chi tiết. Nhưng em nghĩ ảnh bác đẹp, nhất là những tấm phong cảnh chụp buổi chiều. Em cũng có vài tấm gà thôi vì đây không phải chủ đề chính mà em hay chụp

Xin cảm ơn bác Long và xin cũng chúc bác thành công trên con đường nhiếp ảnh.
    Và xin trả lời bác V.Q.Mon là đây là biển Sandy Hook ở New Jersey ở mẽo.
    Đây là facebook của em, các bác muốn làm quen trao đổi kinh nghiệm xin hãy add ạ, trong đó sẽ còn nhiều ảnh hơn
    https://www.facebook.com/jeremy.phung
    Mong rằng sẽ nhận được thêm nhiều ý kiến đóng góp nữa.
    Hoàng Long Nikon thích bài viết này
  18. BlueAutumn92

BlueAutumn92 Thành viên cấp 1

Không phải mới tập chụp, ko phải lens cùi, ko phải máy cùi, ko phải gấu teen, đếch có gì mà nói, đọc đã thấy chán, như kiểu khoe hàng, khoe máy ấy. Bác cứ nói như bình thường chắc dễ đọc hơn.
  19. Hoàng Long Nikon

Hoàng Long Nikon Thành viên cấp 2

JKP vãi bác =)) cả cái info bác toàn nói đùa ko à? :)) Chắc dạo này mình nghiêm túc quá chăng ;)) riêng mình thì lên diễn đàn để chia sẻ kinh nghiệm thật nên nếu có đùa thì chỉ đùa với nhận xét của người khác thôi chứ info ảnh thì mình nói nghiêm túc :-bd
    Cảm ơn bác đã rep rất cặn kẻ ;)) haha (thích bác rồi đới =)) )

Ủng hộ diễn đàn