Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Bộ nhận diện thương hiệu đầu tiên mình làm. Mong nhận được góp ý ^^

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi Jaekidb, 27/4/15.

Lượt xem: 6,437

1. Jaekidb Thành viên cấp 1

Chào mọi người. Mình mạnh dạn up bộ NDTH đầu tiên cũng là bài đồ án tốt nghiệp của mình, mong nhận được sự góp ý thẳng thắn từ các bạn ^^
    Thanks all :)

*************************​
    Hộp đựng bánh mình mới design các mặt cơ bản, còn các cạnh để dán các mặt với nhau mình chưa làm đc :(

Demo nhân viên Aki ^^

Cốc giấy & mũ

*************************​
    Toàn bộ bộ NDTH Aki

Bản demo logo in trên áo, cốc, chặn giấy và demo Website

Banner quảng cáo

...
    SwingsOnlyone, HieuLinh, Kanzz.Elf6 người khác thích bài viết này.
  2. kendyvn

kendyvn Thành viên cấp 1

đánh dấu để học tập thớt :like:
    Jaekidb thích bài viết này
  3. phuongthustudio

phuongthustudio Thành viên cấp 5

:v tranh thủ Pr hahaha , nhìn logo của bạn mình có cảm giác quen quen , nhìn chữ A ở đâu đó rồi
  4. Jaekidb

Jaekidb Thành viên cấp 1

phuongthustudio2: hì, pr gì đâu bạn, mình tự làm thì nhìn cứ thấy ổn nên mang lên đây để mn góp ý thui ^^. logo nì mình dùng font chữ cách điệu đi thui,
  5. hellearth

hellearth Thành viên cấp 1

Xét về tổng thể thì... Bạn ra trường được rồi :D
  6. Jaekidb

Jaekidb Thành viên cấp 1

hellearth thích bài viết này
  7. hellearth

Uhm bản thân mình thì thấy đẹp rồi... ko biết mn cảm thấy thế nào thôi :)
  8. Jaekidb

Jaekidb Thành viên cấp 1

hellearth: cảm ơn bạn, hì, mình thấy trên nì ng có kinh nghiệm nên mạnh dạn up lên để nhận đc góp ý. Mình cũng chỉ làm theo cảm nhận của mình thui
    hellearth thích bài viết này
  9. hellearth

Cái này mình cũng đánh giá về cảm quan ban đầu ý mà, chưa cần đánh giá riêng từng sản phẩm, nhưng xét về tổng thể, màu sắc, bố cục... thì bạn dùng ok rồi, cố gắng lên nhé :D
  10. Jaekidb

Jaekidb Thành viên cấp 1

hellearth: cảm ơn bạn đã cổ vũ mềnh ^^, mình là dân ngoại đạo thui nên nghe bạn nói vậy mình vui lắm ý
  11. IZBlog

IZBlog Thành viên cấp 2

Gửi thẳng lên ban giám hiệu trường bạn đang học và xin cấp bằng tốt nghiệp luôn đê.
    PS: Đẹp lắm bạn.
  12. skylla25

skylla25 Thành viên cấp 2

Chưa được độc đáo lắm nhưng nhìn chung là dễ thương :D có tính ứng dụng, xài được. Chúc mừng bạn nhé. Bộ đầu tiên mà vậy là khá rùi. Cố gắng hơn nữa thì chắc còn tiến bộ nhiều ^^
  13. muadong2312

muadong2312 Thành viên cấp 2

Cần tham khảo thêm :v..
    đùa đấy vậy là rất ổn rồi bạn :D
  14. Jaekidb

Jaekidb Thành viên cấp 1

IZBlog: hihi, còm của bạn dễ thương quá đi. Mình cũng sắp bảo vệ ùi bạn ^^
  15. Jaekidb

Jaekidb Thành viên cấp 1

skylla25: cảm ơn bạn ^^ đây là bộ đầu tiên mình làm nên cũng chưa đc tốt lắm. Tại mình thích thứ j dễ thương hihi
  16. Jaekidb

Jaekidb Thành viên cấp 1

muadong2312: hihi, mình cũng phải học hỏi nhìu lém ^^.
  17. Chất PC

Chất PC Thành viên cấp 2

Đẹp lắm :))
  18. doanhaitu

doanhaitu Thành viên cấp 2

Nhận xét thật tình nhé. Bạn làm rất công phu, chắc là tốn nhiều thời gian.
    Tuy nhiên có một số điểm chưa ổn lắm:
    - Bản thân logo theo mình vẫn chưa hoàn thiện, cách bạn trình bày logo càng rối, lúc thì để không, lúc thì kèm slogan, rồi có khi kèm theo chữ Bánh ngọt, có lúc thì đặt trong hình tròn, lúc thì hình cloud,...
    - Bạn chưa xác định các loại typeface dùng cho thương hiệu này, mỗi chỗ bạn dùng một kiểu, không thống nhất.
    - Màu sắc cũng không thống nhất, lúc thì xanh đậm, nhạt, lúc thì gradient, lúc thì solid,...
    - Phần hoa văn trang trí cũng rối loạn, namecard thì không có mấy chấm màu hồng, qua tới CD cover thì có, mà CD label thì không, rồi file gấp thì có, hộp đựng bánh lớn thì không, ly giấy thì có, móc khoá thì không,.... Rồi bình thường nền màu trơn, qua tới hộp bánh hay ly thì nền chấm bi, poster thực sự chưa ăn nhập lắm, bình thường hoa văn nhân tạo đơn giản, tới poster thì lại thêm hoa lá cành vào. Tóm lại mình thấy rất hỗn loạn. Thân.
    Chỉnh sửa lần cuối: 28/4/15
    lonelybell, Kiku194, thandanit2 người khác thích bài viết này.
  19. Inofear

Inofear Thành viên cấp 1

Ý kiến cá nhân của mình là bỏ thử mấy cái hoa hồng ra xem thử có đẹp hơn ko
  20. Jaekidb

Jaekidb Thành viên cấp 1

doanhaitu: cảm ơn bạn vì những góp ý thẳng thắn và chân tình như vậy ^^. về phần hoa văn trang trí nếu bạn để ý thì mình có chi tiết lặp đi lặp lại ở tất ở tất cả các thiết kế (- poster) đó là hình lượn sóng mình lấy ý tưởng từ viền kem trên bánh sinh nhật tuy nhiên có sự khác nhau giữa các thiết kế. Mình có tham khảo một số bộ nhận diện thương hiệu thì thấy không nhất thiết là hoa văn phải giống nhau ở tất cả các thiết kế mà là khi nhìn vào toàn bộ ngta thấy đc sự tổng thể, thống nhất trong cái bộ phận, cái chung trong cái riêng. Còn nếu hoa văn lặp lại ở tất cả thiết kế thì nó sẽ nhàm chán. Và nếu bạn để ý thì mình chỉ dùng 4 màu trong logo để đổ màu hoa văn (kể cả thiết kế chấm bi), ko hề dùng thêm 1 màu khác.
    Ví dụ như Bộ NDTH Benevolent:

Bạn có thể thấy logo rất nhiều màu và trong các thiết kế thì chỉ dùng các màu này làm họa tiết trang trí và cũng ko cần lặp lại tất cả các màu ở các thiết kế mà chỉ dùng một ít nhất là 2 trong 10 màu ở logo. Nếu tách riêng thì liệu có nhận ra đó là thg hiệu Benevolent ko?
    Hay như những bộ này

Về phần logo cái này thực sự mình cũng mới làm bộ đầu tiên nên mình sẽ chú ý, cảm ơn bạn nhiều ^^
    cuongpro thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn