Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Bộ nhận diện thương hiệu trà

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi Janie Lê, 27/12/12.

Lượt xem: 8,360

1. Janie Lê Mới đăng kí

Logo
    Name card :
    MT​
    MS​
    Bao thư
    Giấy viết thư
    Folder
    MT​
    MS​
    Bìa CD
    Đĩa CD
    Xem và cho mình ý kiến dùm nha các bạn. Thanks!!!​

...
    Trần Thành Lợihth02x1 thích bài viết này.
  2. VAV lê

VAV lê Thành viên cấp 2

Sao chữ T nhìn cứ cứng sao ấy nhỉ và cái MT MS tự nhiên xuất hiện drop shadow k đồng bộ với mấy cái kia :">
  3. shippou_chan

shippou_chan Thành viên cấp 1

theo cảm quan của mình thì màu sắc hài hòa rồi, chỉ có phần lên nét cuối của chư V nhìn to quá so với tổng quan chung của hình nên khi nhìn bị tập trung quá vào chỗ này dẫn đến trông hơi thô :D
  4. thaituan_boy_dt

thaituan_boy_dt Thành viên vui tính

Ố ồ gò vấp... hận hạnh kaka
  5. bboyhpro

bboyhpro Thành viên cấp 2

Được . . ..:)
  6. Jun Xiaoyu

Jun Xiaoyu Thành viên cấp 2

Ổn mà bạn, chỉ còn chờ lên perspective để xem thế nào nữa thôi :"D nhưng mà nó mang hơi hớm thiết kế chung của dân Việt mình quá, cứ thấy trống là nhét cho đầy, nên mình thấy bộ nhận diện của bạn hơi dày và không có cảm giác phá cách, bắt mắt. Ý kiến riêng của mình là thế thôi, đừng để ý :D
  7. TuấnPhong1605

TuấnPhong1605 Mới đăng kí

chữ t mình có cảm giác hơi cứng, smooth lại nhìn mướt hơn. chữ a có vẻ hơi mập so với các kí tự còn lại. màu sắc bạn phối hài hòa, dễ nhìn.
    mặt sau bì thư bạn để trống sẽ hay hơn. đó là ý voi cá nhân mình.
  8. Gia Kiệt

Gia Kiệt Thành viên cấp 3

Có vẻ như bạn đang cố làm cho nó đơn giản. Nhưng phần tín hiệu nhận diện không được đẹp. Tỷ lệ không ổn. Màu khá là bình dân. CHo vào mockup thì gỡ gạc đc tý. Bạn export hình gần mà lớn quá tự nhiên nó đập vào mắt cái hơi khó chịu :v
  9. LuanMinh

LuanMinh Thành viên cấp 2

Cá nhân mình nghĩ bạn nên tập trung 1 điểm nhấn cho logo thôi, ở đây bạn nhấn chữ V thêm lá trà lại còn chữ t. Trà bản thân nó đã toát lên sự tinh tế rồi nên mình nghĩ bạn nên tập trung cho yếu tố tinh tế cho logo, mình nghĩ chỉ cần chữ bình thường 2 màu và cái lá trà thôi là được rồi
    Phần thông tin địa chỉ công ty mình nghĩ ko nhất thiết phải canh đều trong tất cả các sản phẩm khác ví dụ như phần name card bạn có thể canh phải để đối lại với phần thông tin nhân viên chẳng hạn
    :">
  10. HaiXanh123

HaiXanh123 Thành viên cấp 2

Mình thấy chấp nhận được nhưng quá mang hơi hướm của những thiết kế ở VN vài năm trước, cũ và ko được hiệu quả cho lắm. Layout không dc sạch sẽ và có nhiều chi tiết thừa (mấy cái đường cong trang trí).
    TrungNguyen102 thích bài viết này
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn