Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Branding] Anh Dũng C&S

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi Earl Grey, 8/7/15.

Lượt xem: 2,657

1. Earl Grey Thành viên cấp 1

Chào mọi người,

Job này mình làm cũng đã lâu, bây giờ mới có thời gian để trang điểm cho nó và đưa lên đây. Lần này mình làm không miễn phí mà được trả tiền, mặc dù vậy vì là làm cho bạn bè nên tiền công cũng gần như miễn phí vậy.

Do giới hạn kích thước ảnh của Viet Designer mà mình không đưa được toàn bộ project lên đây, chỉ được vài cái gọi là "trailer", mọi người nếu quan tâm hãy vào xem và góp ý giúp mình trên Behance, ở đó mình có nói rõ về ý nghĩa của logo: https://www.behance.net/gallery/27724087/Anh-Dung-C-S

Tiện thể, hãy follow nhau trên Behance, cùng ủng hộ nhau trên sân chơi lớn nhé: https://www.behance.net/vusontung Mình sẽ follow lại tất cả mọi người.

Cảm ơn đã ghé qua!

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 30/7/15
    TrungNguyen102, Flyup113, Phạm Hữu Dư3 người khác thích bài viết này.
  2. dungmax217

dungmax217 Thành viên cấp 2

cảm ơn bạn đã làm bộ brand cho mình :))
    Earl Grey thích bài viết này
  3. logo sáng tạo

logo sáng tạo Thành viên cấp 1

Đẹp lắm bạn.bạn có thể chia sẻ cho mình bộ catalogue kia đc hem? mình cần nó quá. thanks bạn
  4. Earl Grey

Earl Grey Thành viên cấp 1

5. Earl Grey

dungmax217 Bạn mình nó chưa đăng ký đâu, bạn không chê cứ đem về dùng :D
    dungmax217 thích bài viết này
  6. logo sáng tạo

Bác ơi Earl Grey em vào dow mà nó bắt trả phí. bản free thì chỉ dow đc tờ bìa :(
  7. songbangao

songbangao Thành viên cấp 2

simple and elegant, very good bro.
  8. Earl Grey

Bạn xem có phải mấy góc khác nó nằm trong các layer ẩn không, mình nhớ download từ đó về mà. Nếu không thì mình sẽ gửi cho bạn. logo sáng tạo
  9. Earl Grey

10. logo sáng tạo

mình mở ra chỉ thấy một file pts duy nhất là file tờ bìa :( mình đọc thấy nó bắt trả phí nếu dow bản full. Bạn giúp mình với. huhu .Email mình là: logosangtao247@gmail.com
  11. songbangao

Èo, bạn phải tự tìm chứ, sao lại làm phiền người khác như vậy. [-(
  12. Earl Grey

logo sáng tạo File khá nặng nên chắc mail không cho gửi, mình đưa lên Fshare, bạn chịu khó vào load về nhé: http://www.fshare.vn/file/XYQI5UM96S8G

songbangao Rồi đến lúc chúng ta sẽ thấy mấy cái mockup này thật phù phiếm, nó che lấp đi những điểm chưa tốt và khiến chúng ta tưởng rằng mình là siêu nhân :D
  13. dao duc viet

dao duc viet Thành viên cấp 3

Theo ý kiền riêng mình.
    Không nên quá lạm dụng vào Mockup, vì so với thức tế thì nó sẽ rất khác.
    (Chất liệu in ấn và nguyên liệu in sẽ không được như trong Mockup của bạn, khách hàng sẽ cảm thấy sao thì bạn tự hiểu nha :P)
    Góp ý với bạn!
  14. songbangao

@Early Grey: Bạn nói đúng. Những người tuyển dụng designer có hiểu biết, có kiến thức thì người ta sẽ ko đánh giá qua cái mockup mà là bản thân thiết kế đó (đường nét, cách phối màu, bố cục v.v..)

Đối với khách hàng thì cũng vậy, có 2 kiểu: 1 là khách hàng đơn thuần, ko có sự tinh tế, nhận xét sâu sắc nên khi họ thấy cái thiết kế nào lộng lẫy, lung linh thì họ cho rằng nó là cao siêu, là đẹp, kiểu 1 chiếm đa số; 2 là khách hàng có sự nhận biết tính tế như mấy ông giám đốc, những người nắm vị trí cao thì có cái nhìn sâu sắc hơn, họ thậm chí kêu designer bỏ đi mockup để họ nhìn thấy rõ logo.

Ở VN mình thì kiểu khách hàng thứ 1 chiếm đa số, nhiều hơn so với mấy nước phát triển, gặp khách hàng VN thì cứ làm lung linh, lộng lẫy vào là ok, hiếm lắm mới gặp 1 vị khách VN có hiểu biết.
  15. Earl Grey

dao duc viet Ồ, có vẻ bạn cũng nghĩ giống mình, và cũng có vẻ bạn chưa đọc comment phía trên của mình :D Mình không bao giờ giới thiệu hay thuyết trình sản phẩm với khách hàng trên mockup, không bao giờ :D Mình chỉ dựng khi đưa lên portfolio mà thôi.
  16. Earl Grey

songbangao Nhìn chung mình đồng ý với nhận định của bạn. Mà, nói ra thành nói xấu khách hàng, nhưng nhiều người còn chả biết thế nào là "lung linh, lộng lẫy" nữa cơ, phần lớn thích hoa hòe hoa sói... Nhiều bạn designer dựng mockup cũng rất tệ, đặc biệt là chọn sai style để kết hợp mockup và thiết kế gốc, điều này là thiếu tinh tế và thiếu tôn trọng khách hàng.

Nhìn chung, thuyết trình "bo, phẳng" sẽ cho thấy bạn tự tin hơn.
    songbangao thích bài viết này
  17. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Trang upanh của Việt Designer ko hề giới hạn kích thước ảnh nha bạn, chỉ có giới hạn dung lượng là 5mb, mà 5mb thì đã quá thừa thải cho 1 bức ảnh rồi :)
  18. Earl Grey

Cảm ơn ad Phạm Hữu Dư, mình đã thử và mọi thứ rất tuyệt, không bị co ảnh >:D< Chỉ là hôm trước mình dẫn ảnh ở hosting ngoài về thì ảnh bị co tỷ lệ, từ giờ mình sẽ đưa thẳng lên Viet Designer. Cảm ơn ad lần nữa!
  19. ThongMin

ThongMin Thành viên cấp 1

Bài đẹp quá. Chúc bạn có thêm nhiề hộp đồng đẹp như thế này nửa :)
  20. TrungNguyen102

TrungNguyen102 Thành viên cấp 1

Mình thích những logo được tạo chỉn chu bằng cách lập grid như thế này :D Nhiều logo mình thấy như vẽ random vậy. Mình cũng muốn tìm hiểu cách làm grid để tạo logo.

Ủng hộ diễn đàn