Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Branding] Bright Start (Project làm miễn phí)

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi Earl Grey, 26/6/15.

Lượt xem: 8,450

1. Earl Grey Thành viên cấp 1

Dạo này thấy mọi người làm cái logo được tiền triệu, tiền chục triệu, em thấy tủi quá... Mình làm cả bộ nhận diện, mất cả tuần, có khi cả tháng nhưng toàn chỗ người quen, cuối cùng thành... làm giúp.

Xin chia sẻ một trong số đó... (mình sẽ cập nhật các project khác, mọi người có thể xem trước một phần trên Behance ( /vusontung ), mình đang tiếp tục đưa các job đã làm lên).

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 2/7/15
    jack_hard369, Phạm Hữu Dư, Rin hêu5 người khác thích bài viết này.
  2. HaiXanh123

HaiXanh123 Thành viên cấp 2

Logo tốt đó bạn :)
    Rin hêuEarl Grey thích bài viết này.
  3. Earl Grey

Earl Grey Thành viên cấp 1

Rin hêu thích bài viết này
  4. Gia Kiệt

Gia Kiệt Thành viên cấp 3

Sạch sẽ, sáng, có đầu tư
  5. songbangao

songbangao Thành viên cấp 2

CIP này khá đó bạn chỉ có cái mockup này bạn đặt màu cam lên màu xanh lá mình thấy nó chói quá, màu cam gần như là màu bổ túc của xanh lá nên nó rung ở đường viền.
    Rin hêu, EmeraldEarl Grey thích bài viết này.
  6. Earl Grey

Cảm ơn bạn songbangao , bạn tinh quá :3 Mình vẫn đang xây dựng secondary color cho brand này và đang chờ bên chính chủ chọn, nên mình đã làm bậy, dựng cái mock up đó cho... nhiều item (tưởng qua mặt được thiên hạ, thật xấu hổ!). Trong brand-guidelines cũng nghiêm cấm việc sử dụng như vậy. Cảm ơn bạn lần nữa vì đã góp ý.
    Rin hêu, Emeraldsongbangao thích bài viết này.
  7. linkb0i

linkb0i Thành viên cấp 1

Khi bạn làm giỏi một điều gì đó, bạn đừng làm miễn phí
    :like:
  8. Gurl

Gurl Thành viên cấp 3

Bác share em bộ mockup này với, tks ^^
  9. Earl Grey

Em dựng luôn trên Ai mà bác, có mỗi cái poster em lấy ảnh trên mạng (Google) về thôi :D Gurl
  10. kemyeu

kemyeu Thành viên cấp 2

bộ nhận diện ổn, nhìn sạch sẽ gọn gàng đâu ra đó, chúc mừng bạn :D

tuy nhiên bạn không nên làm free, thứ nhất là gây ảnh hưởng ko tốt đến anh em thiết kế, thứ 2 là lâu dài sẽ tạo cảm giác ko muốn trả tiền của khách hàng. Giống như triết lý cục kẹo, bạn làm free thời gian đầu, sau này họ sẽ tiếp tục nhờ vả free, bạn có xác định trong mười mấy năm nữa vẫn làm free ko ? Nếu thì bạn quá quái dị, nếu không thì bạn sẽ được đối mặt với thái độ "ủa sao bữa giờ làm free mà tự nhiên nay đòi tiền, thôi ko làm nữa" ;))
    Mình làm cho bố mình cái logo công ty còn lấy tiền nữa là làm cho người quen, dù ít dù nhiều vẫn phải tôn trọng công sức bản thân.
    Rin hêu, EmeraldEarl Grey thích bài viết này.
  11. Đặng Sơn Tùng

Đặng Sơn Tùng Thành viên cấp 2

Khuyên bạn nên bỏ cái tôi, hãy cứng lên, họ cũng là nhà kinh doanh họ sẽ hiểu, chả qua họ LỢI DỤNG bạn được tý nào hay tý đấy, còn với concept này bạn thừa kiếm tiền triệu rất nhiều. Quá phí :)
    Rin hêuEmerald thích bài viết này.
  12. Earl Grey

Cảm ơn kemyeuĐặng Sơn Tùng đã góp ý. Có lẽ mình cần suy nghĩ kỹ hơn điều các bạn nói. Mình vừa chia sẻ project thứ hai tại http://forum.vietdesigner.net/threads/brand-identity-amino.89766/ Mong được góp ý thêm.

Cho mình hỏi thêm, các bạn có thích làm branding không, và các bạn có ở HN không? Mình đang có một ý tưởng cần nhiều bạn trẻ nhiệt tình và yêu thích làm thương hiệu, hy vọng được chia sẻ với các bạn.
  13. Đặng Sơn Tùng

Đặng Sơn Tùng Thành viên cấp 2

14. kemyeu

kemyeu Thành viên cấp 2

mình ở sg, về Design thì mình hứng thú với mảng web design, Ui/Ux hơn, dù sao cũng cám ơn bạn nhé :D
  15. Rin hêu

Rin hêu Thành viên cấp 1

Đẹp lắm bạn à.
    Làm free thì phí quá đó bạn.
    Chúc bạn thành công.
    Fighting >>>
  16. hoangdinhnamvn

hoangdinhnamvn Mới đăng kí

Đẹp lắm, hi vọng có thể được hợp tác. Mình cũng có nhiều dự án về thiết kế logo và giao diện web

Ủng hộ diễn đàn