Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Branding Identity] REDRUM - assassin agency

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi HaiXanh123, 12/6/15.

Lượt xem: 3,170

1. HaiXanh123 Thành viên cấp 2

Dạo này cũng rảnh rỗi nên tự chế ra 1 brand theo trí tưởng tượng của mình :)) Điên điên chút cho tăng sáng tạo. Mời anh em thưởng thức sự điên của mình, lần này là tổ chức ám sát mang tên REDRUM - đọc ngược lại là MURDER (giết người):
    Link full tại behance: https://www.behance.net/gallery/27029683/REDRUM-brand-identity-assassin-agency

Mô tả: REDRUM là 1 tổ chức đã được hình thành từ rất lâu và dc giữ bí mật đến nỗi k ai còn biết nó tồn tại. Xuất hiện từ những năm 1250, nhiệm vụ là ám sát những lãnh đạo quan trọng để chấm dứt Thập tự chinh lần thứ 7. Năm 1954, Thập Tự Chinh kết thúc, REDRUM vẫn tiếp tục tồn tại, nhiệm vụ chính là ổn định trật tự thế giới và thay đổi khi cần thiết thông qua các hoạt động chính trị, chủ yếu là ám sát và thu thập thông tin.

REDRUM đã từng có những tên gọi khác nhau trong suốt chiều dài lịch sử, tuy nhiên linh hồn và nhiệm vụ thì vẫn giữ nguyên: Satan, Illuminati, Valknut (Death Knot).

Stationary:

Full xem tại behance mình nha anh em: https://www.behance.net/Elrendir
    Up nhiều quá rape băng thông, behance có nền đen đẹp hơn nữa, nhớ appreciate nữa nha anh em :))

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 12/6/15
    ojngboog, Kanzz.Elf, Crocslee11 người khác thích bài viết này.
  2. thandanit

thandanit Thành viên cấp 2

bác này chắc mê Dan Brown dữ =))
  3. HaiXanh123

HaiXanh123 Thành viên cấp 2

4. Gurl

Gurl Thành viên cấp 3

Troài oai tổ chức bí mật giết ng như ngóe mà lại cầm cạc-vi-sịt là ý gì? - "tui sắp kill ngài nhé, muốn xem qua cái tên hông?" =)) "tiện thể tui cho cái ất-drẹt nơi bọn tui cư ngụ, nhớ bẩu mấy thằng đệ qua rì-ven cho xôm nhé" :))
    Anw ý tưởng thú vị quá, design thêm cái poster máu lửa có khi lại đc mấy hãng phim Mỹ nó qua mời về viết kịch bản kiêm product design cũng nên há há \m/
    appreciated :">
    Crocslee, JacksonvoHaiXanh123 thích bài viết này.
  5. Lê Trung Tín

Lê Trung Tín Thành viên cấp 2

Share mockup ko bro?
  6. HaiXanh123

Gurl card này cho các thành viên sử dụng hoặc thành viên do thành viên cũ truyền lại thôi bác :)) đại ý là để giữ số lượng thành viên ít dễ quản lí, có password trên card là v đó :))
    Lê Trung Tín mockup này nằm trong bộ scene creator có share r đó bác, nặng 7Gb.
  7. thandanit

thandanit Thành viên cấp 2

HaiXanh123 Dan Brown hay viết truyện về mấy cái hội kín như Illuminati, hội Tam Điểm, tu viện Sion... như cái hội kín của bác ấy =))
  8. HaiXanh123

thandanit :)) đúng kiểu mình thích rồi, hôm nào tìm đọc :)) tks bác nhé :))
  9. songbangao

songbangao Thành viên cấp 2

Logo đẹp đó bạn, đơn giản, sang trọng. Cái này là mafia cao cấp :D
    HaiXanh123 thích bài viết này
  10. mrgeni

mrgeni Thành viên cấp 1

Thiết kế xong bác cũng bị giét để đảm bảo bí mật cho hội :))
    Jacksonvo thích bài viết này
  11. HaiXanh123

mrgeni mình cũng là assassin mà :)) lai designer :))
  12. Havingfun2500

Havingfun2500 Thành viên cấp 2

đã báo cho công an phường, bác cẩn thận nhé =))
  13. Jacksonvo

Jacksonvo Thành viên cấp 1

ý tưởng hay ^_^, cho xin cái card visit coi, mai mốt giết ng yêu cũ sẽ liện hệ
  14. linkb0i

linkb0i Thành viên cấp 1

Hư cấu =))
    Anw, Logo và diễn giải ổn. Ý tưởng lên Logo rất hay.
    Nói chung thì đã là một tổ chức ám sát luôn phải bí mật. Chỉ cần một Logo hay hình xăm đỏ đậm bằng ảnh đen trắng mù mờ là chất lừ luôn rồi. Khiên cưỡng làm cả bộ brand làm chi cho nó mệt. Vẫn phải nói là hư cấu quá =))
  15. tungle20

tungle20 Thành viên cấp 2

Ít nhất thì chủ thớt cũng nên acknowledge Stephen King cho cái từ REDRUM #:-sra đời gần 40 năm rồi chứ có ít gì

Emerald thích bài viết này
  16. Emerald

Emerald Thành viên cấp 2

sao mình thấy cái logo hơi bị quen quen, no offence, cá cái cách lấy chữ cái ra từ logo cũng quen nữa :">
  17. HaiXanh123

tungle20 mình biết chứ bác, The Shining là phim ruột của mình luôn
    Emerald xem ngay The Shining đi bác, hay lắm =))
    linkb0i hư cấu :)) nguyên brand nó mới ra chất bác ei :3
    linkb0i thích bài viết này
  18. Gia Kiệt

Gia Kiệt Thành viên cấp 3

Cứ bị thích bạn nào giỏi tiếng a. Ý tưởng khá hay.
  19. HaiXanh123

Gia Kiệt tks bác nhiều nhá =)) mình cũng bt thôi k giỏi lắm đâu :3
  20. Gia Kiệt

Gia Kiệt Thành viên cấp 3

ờ mình dốt nên thấy biết viết thế kia mình đọc không được thì cho là giỏi ý mà :D

Ủng hộ diễn đàn